1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cứu em với cả nhà ơi !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Bambino_tho, 25/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bambino_tho

Bambino_tho Thành viên quen thuộc

Cứu em với cả nhà ơi !

Hx, tình hình là mẹt em không có mụn trứng cá, nhưng mừ ở 2 bên gò má lại có mụn li ti, như kiểu mụn cóc , mụn thịt í . Em cũng hok bít tên của nó là mụn gì nữa.Có người bảo em đấy là mụn thịt, chỉ có cách đi đốt laser mới hết thui. hxhxhx
    Cả nhà ai có kinh nghiệm gì hok? giúp em với nhá Giúp em nhanh nhé em vote sao tặng hoa cả nhà hihihih
  2. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Nó có giống hiện tượng viêm tuyến mồ hôi dưói mi mắt, nổi mụn thít li ti dưói mi mắt như 1 số ng ko nhỉ? Thế thì ko trị dứt đựoc, đốt laser xong 1 thời gian đâu hoàn đấy. Nàng cố gắng giữ da sạch thoáng và hạn chế bôi kem dưõng 1 thời gian xem sao.
  3. Bambino_tho

Đúng rùi, li ti như kiur mụn thịt í chị ah
    Em hay make up, dùng base và phấn YSL, có ảnh hưởng j hok chị nhờ ????
  4. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Cái chị kế bên nàh Zin ấy, mụn thịt dưói bọng mắt cứ gọi là....1 bãi luôn. 2 mắt. Làm đủ trò , mà ko hết, mà chị ấy bị theo kiểu gia đình cũng nhiều người bị, còn nếu ấy chỉ mới phát sinh gần đây thì tớ hy vọng nó trị đựơc. Tớ chỉ nhớ bác sĩ bảo chị ấy bị viêm tuyến mồ hôi ở mi mắt, mồ hôi ko thoát ra đựoc nên nó nổi hạch như thế. Kêu chị ấy ko bôi kem dưõng mắt nữa ******** trạng nặng thêm. Giữ da sạch. Đấy, tớ nghe thế nên giờ tớ cũng chỉ biết khuyên ấy vậy thôi., Hix, Ấy đi khám da liễu cho chắc, Chứ cái mặt mình quan trọng lắm ấy àh.
    Tớ hy vọng ấy trị dứt nhé.
  5. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Chịu khó kiêng make up 1 thời gian đi đã em ơi ,để xem thế nào đã ,kẻo đổ thêm dầu vào lửa bây giờ .Mới bị hay bị từ trước lâu rồi????
  6. Bambino_tho

Bị cũng lâu oy` chị ah, tầm 2 năm rùi, nó bị rùi lại hết rùi lại lan ra chỗ khác í, em đi đo da ở SSD thì các chị í bảo cái này thử dùng mask xem nhưng mừ em chẳng thấy đỡ í....
    Bi giờ mà kiêng make up làm sao chịu đc hihih, da em nhờn, ko make up thấy cứ tối tối da mà dùng quen ko dùng nữa thấy ko tự tin hihih
    Vote chị nè
  7. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Chị nghĩ phải đi khám bác sĩ thôi em ơi ,mấy cái bà tư vấn bán mỹ phẩm là không có tin được ,tán mình để mình mua hàng chứ Mask miếc gì khỏi được cái đó ,vớ vẩn . Em cứ đi khám đi đừng để lâu mà bị nặng thêm kẻo không chữa được em nhé
  8. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

Điều trị mụn = laser nàng nên cẩn trọng nhé . Tớ có đọc 1 bài về vụ này nè :
    Làm đẹp bằng laser: Cần thận trọng! ​
    Gần đây, đã xuất hiện các loại máy laser thế hệ mới có tác dụng trị mụn, xóa sẹo mụn... nhưng hãy coi chừng máy laser giá rẻ kẻo "tiền mất, tật mang"
    Làm đẹp bằng công nghệ tia laser du nhập vào Việt Nam khoảng năm năm trở lại đây. Tia laser được sử dụng trong việc điều trị thẩm mỹ tiêu hủy mụn cóc, nốt ruồi, xóa xăm, xóa các vết bớt bẩm sinh... Gần đây có thêm công nghệ laser thế hệ mới có tác dụng trị mụn, xóa sẹo mụn, xóa nhăn, xóa vết rạn trên da...
    Từ điều trị đến làm đẹp
    Theo bác sĩ - tiến sĩ Trần Thị Mỹ Tú - chuyên gia thẩm mỹ, mỹ viện bác sĩ Tú (Nguyễn Cư Trinh, quận 1, TP Hồ Chí Minh) cho biết: trước đây những ai có mụn cóc, nốt ruồi muốn xóa bỏ phải dùng biện pháp phẫu thuật, muốn xóa bỏ vết xăm phải dùng acid để hủy mầu sắc xăm gây nhiều sẹo lồi rất xấu; muốn xóa vết bớt trên mặt phải cắt bỏ lớp da hư, rồi đắp phần da khác lên vừa gây sẹo, vừa mất đi vẻ tự nhiên vì hai sắc tố da không đồng nhất, muốn xóa vết nhăn, trẻ hóa làn da phải tiêm silicon gây nguy hiểm đến tính mạng... Nay với sự hỗ trợ của các máy laser, việc điều trị đạt hiệu quả thẩm mỹ hơn.
    Có nhiều loại tia laser với những công dụng khác nhau, thị trường làm đẹp Việt Nam hiện chỉ sử dụng vài loại.
    Phổ biến nhất là dùng tia CO2 để đốt cháy một vùng da, sử dụng chủ yếu trong việc làm tan mụn cóc, nốt ruồi; một số nơi dùng để xóa vết xăm. Loại laser Yag có tính chất phân hủy da chọn lọc theo mầu sắc, được sử dụng trong việc xóa vết bớt bẩm sinh hoặc hình xăm.
    Riêng kỹ thuật điều trị mụn được thực hiện với laser CT3 công suất cao tác động trực tiếp vào tuyến bã, ngăn chặn hiệu quả việc phát sinh nhiều bã nhờn - yếu tố gây nên mụn trứng cá. Tia laser có tác động kích thích tăng sinh collagen trong lớp bì làm căng da quanh sẹo mụn, căng da bị nhăn ở vùng cổ bụng, mặt... Đây là phương pháp làm đẹp ít gây đau đớn, không bị sưng tấy, thời gian phục hồi nhanh và tiện lợi.
    Tuy nhiên giá điều trị khá đắt, như dịch vụ điều trị mụn (cả mặt) giá 1 triệu đồng/lần. Nếu điều trị một vùng nhỏ ở má, hoặc trán thì khoảng 400.000 đồng/lần. Điều trị mụn bằng tia laser phải mất ít nhất sáu lần, mỗi lần cách nhau một tuần. Dịch vụ làm trẻ hóa da từ 4-5 lần, mỗi lần cách nhau một tháng, một năm sau phải chiếu tia laser lại.
    Thận trọng trước khi điều trị

Thực tế, khi sử dụng dịch vụ làm đẹp bằng laser phải thận trọng vì có thể để lại những di chứng về sau.
    Chị Nguyễn Mai Linh, nhà ở quận 3 kể, chị có vài nốt ruồi khá to trên mặt trông rất thiếu thẩm mỹ. Chị đến một mỹ viện ở quận 3 để tiêu hủy, mỹ viện này cam đoan không để lại sẹo, nhưng hậu quả vẫn để lại sẹo, đã thế phần da ở chỗ nốt ruồi bị biến sắc làm rõ sẹo hơn.
    Theo bác sĩ Huỳnh Huy Hoàng - trưởng khoa lâm sàng 2 BV Da liễu TP Hồ Chí Minh, hiện nay giá máy laser CO2 rẻ, phần lớn là hàng Trung Quốc, nên một số mỹ viện mua về trang bị để tạo bề thế, đôi khi vì lợi nhuận mà bỏ qua sự an toàn cho khách. Cụ thể như laser CO2 không nên sử dụng để xóa xăm, xóa vết bớt bẩm sinh, nhưng có nhiều nơi thực hiện dịch vụ này.
    Anh Lê Hữu Cầu (phường 3, quận 6) đến một mỹ viện ở quận 1 để xóa vết xăm. Mỹ viện dùng laser CO2 đốt cháy vết xăm, do không bảo vệ kỹ lưỡng nên sau đó anh bị nhiễm trùng nặng phải vào bệnh viện da liễu điều trị nhiễm trùng, tốn một số tiền không nhỏ. Hình xăm không còn nhưng trên đó là những cục sẹo lồi rất xấu.
    Cũng theo bác sĩ Huỳnh Huy Hoàng, "Nhiều người nghĩ làm đẹp bằng máy móc, công nghệ hiện đại thì không ảnh hưởng đến sức khỏe, nhưng thường xảy ra trường hợp như cháy da, xuất huyết, sạm, mất sắc tố da, hoặc gây sẹo, nhiễm trùng da...
    Riêng các máy laser công nghệ cao, tia sáng mạnh có thể gây mù mắt nếu khách hàng không được bảo vệ tốt. Trước khi thực hiện dịch vụ làm đẹp bằng laser, các bạn nên tìm hiểu kỹ, chọn nơi có bác sĩ chuyên môn điều trị trực tiếp...
    Theo Phụ nữ TP Hồ Chí Minh