1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cứu em với,tóc em hỏng hết rồi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi quynh1509, 12/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongdung8682

phuongdung8682 Thành viên mới

Với lại theo mình đi ra đường cứ ko kể sáng tối nên mặc áo chống nắng rồi bỏ tóc vào trong và đội mũ, như vậy tóc ko bị gió bụi nắng làm hỏng,, mình tòan làm thế.
  2. thuyduong306

thuyduong306 Thành viên mới

hichi em nàng y chang mình , mình còn thêm nhuộm nữa chứ 3 lần!! hcichi tóc bây giờ nhìn chán kinh khủng, tóc lúc truớc dài gần đến eo bây giờ cắt lên đến ngang vai mà vẫn xơ xác!! hihcichi cạch đến già cái tội chơi ngu! bây giờ thì gội bằng TIGI và hấp bằng Plant hihcihci nhưng thấy không khả quan lắm,. thôi thì nuôi dài dài ra và cắt bỏ vậy!! hichchci
  3. ti_chuot

ti_chuot Thành viên mới

chời, em thì chị bái làm sư phụ luôn rồi ......... gan dễ sợ
  4. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

cắt bỏ phần tóc chết đi, bi giò có mấy kiểu tóc tém trông cũng hay mừ, tranh thủ làm mới mình lun, tầm nửa năm sau lại dài ra tha hồ. Chị cũng ko hợp các loại hấp tóc sẵn, toàn tự làm, tóc cực khỏe, bóng, đẹp ^^:
    1 tùan 1 lần lấy dầu oliu + lòng đỏ trứng gà+mật ong+ thêm mấy giọt tinh dầu oải hương, oánh kỹ, đầu gội trước đó khoảng 1 ngày, bôi hỗn hợp kia lên tóc khô, rùi ủ đầu vào mũ chụp nilon ý, quấn khăn lên, làm gì thì làm ^^, thích thì lấy máy sấy ra, sấy cho nóng đầu
    Nghe lằng ngằn thế nhưugn làm cực nhanh ^^
    đảm bảo tóc ko đẹp ko lấy tiền
  5. Hisa_Sanjo

Hisa_Sanjo Thành viên mới

Tớ giống bạn này. Cũng dùng Nou nou, mùi thì ghét thật nhưng mà hiệu quả fết . Rất tốt cho tóc hư tổn do hóa chất . Nhưng khuyến cáo là đừng nên hấp lạnh nhiều, gàu dã man í
  6. quynh1509

quynh1509 Thành viên mới

xin cám ơn các bạn,các chị
    vậy mọi người khuyên em nên dùng hấp gì,cụ thể mua ở đâu,vì em thấy nhiều người khen mask của Loreal ,nhưng mà em đi hỏi ko thấy bán ở chỗ em ở
    to gacon : lọ nou nou pak ,là tên nó như vậy hả bạn?
    mình ở xa,nên ngại mua qua mạng,nên mình hỏi rõ tên để còn có gì ra hàng hỏi xem sao!
    và mình cám ơn những lời khuyên bổ ích của bạn nhé!
    to sohappy0902 : cám ơn bạn nhé,thảo nào mình hấp tạm dove,mà cứ thấy nhanh có gầu thế
    to all: nói thật là cắt chắc ngắn chắc chắn e ko dám,bởi vì mặt em tròn như cái bánh rán,mà cắt ngắn nhìn vừa béo vừa lùn,nên em ko dám mạo hiểm cắt ngắn
  7. iamme89

iamme89 Thành viên mới

ấy cũng giống tớ rồi . Khoảng 2 tháng trước tóc tớ cũng trong tình trạng khủng khiếp như thế . mà nói thật nhìn tóc như thế ức chế ko chịu được . Nó ở chỗ nào mình ko nhìn thấy , chứ lúc nào cũng chềnh ềnh trên mặt , nhìn thấy tóc mà đau xót . Tớ cũng đang phải dưỡng tóc , nhưng xác định là những tóc nào hỏng thì chỉ có cắt bỏ thôi , dưỡng đến mấy cũng ko hồi phục được . Tớ thấy các hãng đều có sản phẩm đặc trị cho tóc hư tổn đấy . Mà tóc hỏng thì đúng là chỉ nên hấp lạnh thôi , mà cũng đừng ham quá , ko là đầu đầy gàu đấy . Tớ đang dùng hấp Plant+, thấy ok lắm.Kết quả bây h tóc cũng khá hơn trước.Chúc ấy sớm có tóc đẹp
  8. quynh1509

quynh1509 Thành viên mới

làm cái này xong có phải gội đầu lại bằng dầu gội ko?hay là chỉ gội lại bằng nước hả bạn
    ủ tầm bao nhiêu phút ạh
    àh cho em hỏi hấp plan là tên nó y chang như vậy ạh,để em còn đi hỏi mua thử,tầm bao nhiêu K ạh
  9. everyday3987

everyday3987 Thành viên mới

Chị muốn tóc đẹp thì em có vài cách nhé. Đây là kinh nghiệm bản thân thôi nhưng mà siêng 1 chút thì bước đầu tóc sẽ ko bị chẻ và khô rồi bóng mượt nữa thì phải cần có thời gian.
    Đầu tiên chị dùng kéo cắt phần đuôi tóc khô ráp đi, nhớ cắt nếu ko mọi chất dinh dưỡng ko được hấp thụ tốt đâu.
    Bước 2 thì dưỡng bằng cả 2 cách đó là thiên nhiên và ủ lạnh. Thiên nhiên là đồ ăn được đấy ạ, em hay làm hỗn hợp gồm dầu oliu + chanh + 1 quả trứng + majone --> trộn đều rồi bôi lúc tóc khô rồi gội đầu lại cho sạch. Cuối cùng là ủ lạnh nhé, đầu em khá mẫn cảm vậy mà dùng ủ lạnh của Sunsilk thì cực ổn, giá cũng rẻ chỉ khỏang 40k thui. Quan trọng là lúc hấp lạnh phải mát xa, xoa nhẹ da đầu khỏang 15'', rồi xả nước thật sạch nhé nếu ko bị gầu đó. Em đã làm cách này 1 tháng, 1 tuần dưỡng 1 lần, lúc đầu tóc khỏe hơn và bây giờ mềm mượt nữa. Sướng lắm. Cách này cũng giúp tóc dài nhanh vì tiếp xc với nước nhiều mừ. Chị làm thử đi công hiệu lắm.
    Bước 3 là bôi kem dưỡng tóc nếu ko thích thì khỏi cần cũng được.
    Em đã dùng nhiều lọai ủ lạnh từ rẻ đến đắt nhưng hầu hết chỉ có công dụng như nhau mà hay dị ứng. Dùng Sunsilk vừa rẻ vừa tốt.
    Tóc đẹp nhé.
  10. ti_chuot

ti_chuot Thành viên mới

cái này thì đúng thật ....... rẻ mắc gì chỉ thấy chả khác gì nhau ! thậm chí e cứ dùng dầu xả ủ tóc vẫn ok ..... dove ,sunsilk ,..... mấy loại ấy giá k đắt mà dùng vẫn mượt