1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cứu em với,tóc em hỏng hết rồi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi quynh1509, 12/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gacon187

gacon187 Thành viên mới

Nou Nou Pak la tên của nó đấy,sản phẩm của hãng Davines,ủ khoảng 10-15p rồi bạn xả lại,à,xả lần cuối nên xả bằng nước lạnh thì tóc sẽ bóng mượt hơn.Đúng là lạm dụng nhiều dầu dưỡng tóc thì sẽ bị gầu nhưng trong thời gian tóc xơ xác nặng mình thấy mà chuyển sang gội dầu xả của Dove hay Tsubaki là tóc gôi xong vẫn cứng, ráp nên phải dùng 2 loại mask xen kẽ nhau.(không nên dùng 1 loại mask quá 6 tháng đâu bạn ạ,mình cảm giác như nó bị nhờn thuốc ấy,hiệu quả không cao nữa)
    @ Các ss cho em hỏi là dầu oliu đấy là dầu oliu vẫn thường bán trong siêu thị như dầu ăn hay là dầu cho tóc riêng,cũng muốn làm dưỡng thiên nhiên cho tóc nhưng trước lười làm wá,dạo này rảnh em muốn làm thử xem sao
  2. iamme89

iamme89 Thành viên mới

lúc trước tớ cũng nghe các chị bảo mua dầu oliu về ủ , thế là lọ mọ ra siêu thị mua . Nhưng về nhà ko đủ can đảm để cho lên tóc , sợ nó nhầy nhụa khắp người ko đi hết được
    Tên chính xác của nó là ''''PLANT+'''' ấy ạ , tớ cũng toàn viết nhầm giống ấy , vừa mới nghía lại tên của nó rồi . Gía của nó tầm hơn 200k
  3. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

có gội lại bằng dầu gội rùi mới sạch e ạ, gội dầu gội bằng nước ấm cho sạch rùi bôi dầu xả lên, xả bằng nươc slạnh nha, chị gội toàn nước ấm, xả bằng nước lạnh cho nó bóng tóc. Anyway, ai ko có time dùng hấp Loreal cũng gôd lắm. Tớ thấy xả pantene loại của thái hay Dove cũng tốt ^^
    Được be_muon-hoc sửa chữa / chuyển vào 13:46 ngày 13/12/2007
  4. quynh1509

quynh1509 Thành viên mới

thank all nhé,
    vậy mọi người bảo em có nên mua cả plant + Loreal ko ạh
    tuâng này hấp plant,tuần sau hấp Loreal
    hay là chỉ nên mua một loại
    àh em nghe nói hấp tsubaki cũng tốt,vậy chị nào dùng thử chưa ạh,mách em với
  5. quynh1509

quynh1509 Thành viên mới

àh quên hiện em đang dùng dove nhưng thấy 2 tháng rùi ko cải thiện được gi,mà gầu lên nhiều quá,chắc do em ko hợp đúng ko ạh
    cám ơn các chị đã tư vấn cho em,vote cho mỗi chị 5 sao ^^
  6. NOcry

NOcry Thành viên quen thuộc

Tóc em cũng thế, xơ hết rồi, trước dày và bóng lắm :( Có cách nào đơn giản mà lại khá hiệu quả ko a?
  7. lanntm

lanntm Thành viên mới

Dùng xả của Le petit Marseillais là hết sẩy:
    http://www.le-petit-marseillais.com/produit.php?fam_id=37867&sfam_id=37868&id=1094100&lang=33
    Mình dùng cái này sau khi gội Head & shoulder rất mượt, thơm dễ chịu, hàng naturel. 1 tube khoang 4euro.
    Ngoài ra có thể dùng bia tươi để ủ tóc, uống thêm vitam B, C, A, E hoặc viên men bia, ăn cá sữa trứng rau xanh