1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cứu em với: winlogon.exe

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi JudeLe, 11/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Cứu em với: winlogon.exe

File của nó là 491kb, nằm tại Windows/system32.
    Em thậm chí chạy safe mode, tắt sys restore rồi chèn nó bằng 1 file không bị nhiễm cũng không được.

Con này ăn > 50% tài nguyên, khi em chạy ứng dụng nặng máy tự động tắt. Không thể cài lại được Windows luôn, cứ load xong driver, đến đoạn báo setup is starting windows là máy lại tự tắt khi boot từ CD.

Ai cứu em.
  2. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Em đã scan = MaCaffe, Spybot... cứ mỗi lần chạm đến con này, máy tự động tắt. Làm sao giờ các bác?
  3. lehongphu

lehongphu Thành viên rất tích cực

Boot từ CD, format HDD ==> con gì cũng die, sau đó cài lại Win từ bản cài tốt là OK thôi.
  4. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Boot từ CD, sau khi nó đã load xong các driver chưa đến mục format thì máy tự động tắt. Bó chiếu con này
  5. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

đồ này lạ
    đề nghị xem lại phần cứng
  6. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Sau khi vào tới win, em phải tắt end process cái MaCaffe ngay lập tức không máy sẽ tự động tắt. Hiện giờ đã ổn vì đã untick trong phần start up. Con này đặc biệt ở chỗ bất cứ chương trình diệt nào định động vào nó là máy sẽ tự ngắt. Không diệt chay được.
    Khi boot từ CD đến đoạn setup is starting windows, nó thấy nguy hiểm nên máy tự động tắt. Hiện tại vẫn dùng máy bình thường.
    Vấn đề này xảy ra sau khi em cài, sử dụng và uninstall Stardock, phần mềm làm cho Windows nhìn bắt mắt hơn.
    Con Winlogon.exe bị phản ánh ăn hơn 50% tài nguyên. Phần cứng máy em hoàn toàn ổn. Hiện giờ không vấn đề, nhưng không tài nào can thiệp vào nó.
    Ai dạy em tạo CD để boot vào DOS, cho em luôn file winlogon.exe không nhiễm virus để em thử xóa file này từ DOS và chẻn file mới vào xem.
  7. nguoi_lang_thang

năm mới nên bác này vui tính, cái bác ở trên bẩu boot từ CD vào rồi pho mát, bác này bác lại bút từ si đi để vào win , hỏi sao ko đơ máy
    bác làm thế thì được lợi cái gì từ câu " bút từ CD" thế chả khác nào khởi động thường
    winlogon.exe là 1 file hệ thống, file của bác bị chích mã độc nên nó mới đơ máy như thế, ko hiểu bác scan đến đâu rồi , cho em xin cái log của hijack xem nào
    đoạn này của bác em ko hiểu lắm
    boot từ CD để format thì liên quan gì đến load driverr ạ?
    bác có ý format rồi thì chạy chữa gfi cho mệt. nhét đĩa vào abc tý là xong rồi còn đâu
  8. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Khi cho đĩa boot vào để cài lại, phaỉ đợi nó 1 lúc để chọn cài lại Windows. Đến lúc phần lựa chọn thì máy tự động tắt, chưa kịp chọn đến format.
    Con này đúng là thông minh quá em chịu không biết làm gì với nó.
  9. nguoi_lang_thang

tốtt nhất bác up file guyn looc'' on của bác lên hosst nào đó, em down về em nghịch cho nó nhiễm thử rồi cho bác cách phòng chữa
    thế này
    bác cứ bút lên rồi vào đốt , nhét đĩa bút vào ý, chọn vào dos thực rồi từ đấy format, chứ virus thì theo em nhớ là chả có thằng ku nào chạy trong dos, có thì cũng rất hiếm, mà em cá ko phải con này,
    win cũng thế, bác cài lại win mà nó tắt máy thì đề nghị xem lại phần cứng, chủ yếu là ram, chứ nhét đĩa win vào cho nó check 1 lúc , con kia nó có chạy đâu mà sợ ko cài win đuợc :-?? trừ khi bác cài win trong win nhà bác ở đâu ? gần Thanh Xuân ko ? em qua em nghịch cho
  10. dhpaul

dhpaul Thành viên mới

Hãy thử format lại đĩa bằng CD Hiren''s Boot xem sao. Format ở đó xong rồi mới lấy đĩa Win ra cài lại.