1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cựu học sinh trường NTH thì vào đây !

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi Taro_misaki, 24/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LHTrung

LHTrung Thành viên quen thuộc

bạn nào làm ơn PM cho mình cái địa chỉ của trường này với. Thanks
  2. secretwishes

secretwishes Thành viên mới

Mình là cựu non đây, mình học niên khoá 02-05. Những ngày tháng học ở trường thiệt vừa vui vừa nhiều chuyện nhất là với mấy ,ũ quỷ lớp mình .
    Nhớ nhất là :
    thâỳ Trần Ngô dạy toán và cũng là tổ trưởng tổ Toán trường ta . Năm 11 học thầy, sao mà ghét cái cách thầy dạy trên lớp me nheo như con mèo và độc nhất cái đầu tóc bờm ổ quạ, đã thế mình còn bị thầy tịch thu cuốn sách aỏ thuật hoá với cái tội đọc sách trong giờ ổng. Người ta làm bài xong, học công thức để buổi chiều thi ở trường vậy mà, chạy theo thầy từ lớp đến lúc thầy ra lấy xe luôn, mà vẫn ko cho xin lại quyển sách.hic......hic. Ấn tượng khó phai. Lên 12,nghe giang hồ đồn đại thầy Ngô dạy...với vận tốc tối đa nộp đơn chuyển lớp...nhưng chạy trời ko khỏi nắng. Nhưng học 12, thầy lại cưng và an ủi động viên hoài, kể nhiều chuyện hài cho bớt căng thẳng nữa chứ...nhiều lũc thầy đem cho tớ quả táo an8 cho đỡ mệt........quý cái đầu bờm wa
    Tiếp là cô Kim dạy sử_dáng đứng bến tre, cái tướng đi của cô ko lẩn vào đâu được năm đó đúng là MÙA HÈ ĐỎ LỬA với bà cô sử này. hichic
    Tiếp là cô DUNG dạy sinh, thiệt học ko biết bao nhiêu lần bị cô sỉ nhục...ko trả lời được là tự gõ đầu, rồi ko được mở cửa sổ, đập đầu vào tường,..........dữ thấy sợ...nhưng công nhận cô dạy hay thiệt, khó cũng vì mình, la hét cũng vì học sinh.......giờ tặng cô hoa nè
    buồn ngủ wá. bữa sau pót thêm
  3. pearlyn

pearlyn Thành viên mới

Trời, ai đây, tui cũng học cô Phượng đây, A10 đây, khóa 93-96, tui đang ở Hà Nội rùi, còn ông/bà đang làm gì ở đâu vậy? mà nhớ cho tui biết là ai nhé?
  4. nhatvuong

nhatvuong Thành viên mới

minh lâu thiệt lâu mới biết đến diễn đàn này dó
  5. IrisFlammea

IrisFlammea Thành viên mới

Chào mọi người ^_^
    Mình cũng là dân NTH đây. Ra trường cũng được 5 năm rồi, bi h thấy các em NTH giỏi giang và năng động quá, mình cũng thấy vui lây. Kỉ niệm thì nhiều vô kể. Mỗi lần đi qua trường lại nhớ lại thời xa xưa của mình.
    Yêu NTH lắm lắm.
    Rất vui được làm quen với mọi người
  6. candyxike

candyxike Thành viên mới

Mình cũng dân NTH đây, khóa 96-99, học A9, lớp nổi tiếng về cổ vũ các trận đá bóng của trg mình nè, chào mọi người....
  7. 1vuonchuoi9

1vuonchuoi9 Thành viên mới

Cựu NTH niên khóa 1995-1998. A1, B1, C1 . Gìa rồi còn ham học, đang học ở Úc. Có ai bạn mình ko...
  8. vietgreat

vietgreat Thành viên mới

Lâu lắm mới vào đây.
    Tôi cũng khoá 96-99. Nói thật trong các lớp, lớp mà tôi ít nghe tiếng tăm nhất là A9. Có lẽ đó là thiếu sót của tôi.
  9. candyxike

candyxike Thành viên mới

ủa? Vậy bạn học lớp nào vậy? Không chừng tui với bạn có biết nhau đó.
  10. vietgreat

vietgreat Thành viên mới

Tôi học A1, chắc thấy mặt thì biết. Hai lớp học xa chỗ, với lại chẳng có phong trào gì chung nên ít nghe nhắc tới.
    Lâu lắm mới gặp đồng môn, đồng niên ở đây.