1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cứu tôi? Khi người iu quá mê chơi game?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tu_lanh, 08/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tu_lanh

tu_lanh Thành viên mới

Cứu tôi? Khi người iu quá mê chơi game?

Người yêu tôi là người hoàn hảo chẳng có gì đáng chê trách, chỉ có 1 điều là anh ấy nghiện chơi Điện tử quá, chơi thâu đêm suốt sáng, có hôm vươn vai bảo quyết tâm ko chơi nữa nhưng sau đó lại chơi , từ hap lai , thế chiến đến đánh bia qua mạng, tôi đã nói nhẹ nhàng, nhất la hôm nào anh ấy đang hăng máu, có hôm tắt cả máy thì anh ấy nổi xung lên. tôi biết là ocn trai bay giờ đa số ham chơi cái này nên tôi ko cấm, nhưng tôi sợ anh ấy bị nghiện rồi các bạn ạ, nghiện cái này cũng nguy hiểm lắm, nó làm đầu óc mụ mị và rất mất thời gian.

Các bạn trai khuyên tôi nên làm thế nào bây giờ, tôi căng thẳng lắm có hôm 3 4H sáng thức dậy vẫn thây chơi.
  2. thatwhy

thatwhy Thành viên rất tích cực

Dành cho anh ta càng nhiều tờhi gian càng tốt, phải cho anh ta cảm giác lúc nào cũng bận rộn thì anh sẽ quên dần mấy cái trò đó.
    ---------------------------------------------
    Có thể rồi tất cả chẳng bình yên
    Bởi biển hiền hòa cũng vẫn còn bão tố
    Nhưng nỗi nhớ không thể nào ngăn được
    Sẽ chảy thành dòng sông trôi vu vơ.
  3. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Chop lại thấy cứ set cho anh ta một cái fixed timetable. Tức là vẫn để him chơi điện tử , nhưng thời gian ít dần. Và điều quan trọng là cũng phải cho anh ấy biết thái độ của chị chứ. Nếu him thật sự quan tâm tới chị thì cũng nên chơi game đều độ lại. Chắc có lẻ tại him rảnh quá chăng? Kiếm việc cho anh ấy làm vậy, việc nhà chẳng hạn...just joking....
    Thùy Dương ơi!!! Đừng quên bờ cát trắng...
    ...^0^...^0^...^0^...
  4. Ech_Ngoidaygieng

Ech_Ngoidaygieng Thành viên mới

"Lấy độc trị độc"............Đó là cách hay nhất trong trường hợp của bạn đấy.....Chàng ấy game suốt ngày thì bạn cũng giả bộ bắt chước lên net suốt ngày, chat chét vớ vẩn với ai đo, post bài hay làm cái gì cũng được.....nhưng điều quan trong nhất là bạn phải làm cho anh ấy biết là bạn đang lên net đang gặp nhiều bạn mới và nhưng lúc anh ấy muốn đi chơi hay muốn đi đâu với bạn bạn cũng nên hy sinh va bảo là bận lên net chat với bạn..........Mình tin nếu anh ấy thật lòng yêu thương bạn thì chẳng bao lâu anh ấy sẽ hiểu và sẽ biết cần phải làm thế nào để TY của các bạn được tốt đẹp hơn thôi! Chúc bạn thành công nhé.......

"Lặng thầm lê bước trên đường vắng
    Tan nát cõi lòng bởi yêu ....em"

5. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

Mỗi người đều có 1 niềm đam mê riêng
    Ko chỉ anh ấy mà còn rất nhiều bạn trai khác có đam mê ấy
    Mình cũng vậy ... Có thể thức trắng 3-4 ngày ko ngủ chỉ để chơi hết 1 games nào đó ... Tất nhiên ... Việc này cũng ko tốt cho sức khoẻ lắm ... Hìhì ... Thông cảm cho bọn tớ đi
    eternal_faithful@yahoo.com
    eternal_faithful@hotmail.com
    eternal_faithful@hanoimail.com
    eternal_faithful@sucsongvn.com
  6. chitxinh

chitxinh Thành viên mới

Ôi...Tu-lanh à, bạn trai của mình còn là ..chủ cửa hàng điện tử cơ, anh ý mê là chuyện đương nhiên. Chuyện người yêu gọi ko nghe, nhắn ko biết là chuyện cơm bữa rồi!!!! Mình cũng nghĩ con trai đa phần là biết lo toan cho gia đình, chắc tại rảnh rỗi quá ý mà. biết thế nhưng mình vẫn chưa tìm ra biện pháp nào để...hạn chế cả. Chán thật, ai đã thành công rồi thì chia xẻ cho nhau nhé
  7. Imnvd81

Imnvd81 Thành viên quen thuộc

Thật khó nhỉ. Mình cũng là một người ham chơi game. Giờ thì ít rồi. Có khi cả tháng ra quán gamé một lần. CÒn ngày xưa thì cung hay chơi. QUả là có nhiều điều thú vị mà ta khó dứt ra được, Nhưng nếu nó thú vị hơn tình yêu thì kể cũng khó hiểu quá. Có lẽ phải đính chính rằng tính thú vị của tình yêu là ở gian đoạn tìm kiếm nó chăng. Hay là tình cảm bạn trai bạn đã nhạt và bạn chỉ là người yêu thứ 2 sau games?
    Nói thật mình ham chơi game thì ham nhưng không bao giwò muốn dính dáng nó với chuyện bạn gái hay người yêu.
    ""có hôm vươn vai bảo quyết tâm ko chơi nữa nhưng sau đó lại chơi"" cái này gặp nhiều sẽ sinh ra thói quen phá vỡ quyết tâm.
    Bạn gái cũng không nên phản ứng như kiểu tắt máy. Cái này sẽ sinh ra phản ứng tiêu cực từ phía bạn trai là chính.
    Ý kiến: Mình cũng đồng ý với í kiến của chop. Tán thành. Mạc dù rất khó.
    Kinh nghiệm bản thân: Tớ thấy nó giống như matuý vậy nhưng mức độ thấp hơn nhiều. Nếu có thể cai được 1 thòi gian kha khá thì có thể giảm hưng phấn đi nhưng nếu "chỉ cần chợi lại" là lại "tái nghiện như thường". Nếu bớt được thời gian rỗi đi là tốt nhất, sau đó là tách ra khỏi bạn chơi. (nếu hay chơi game mạng). Nếu hay chơi ỏ nhà thì biện pháp này chịu. Chỉ có khi nào chán thì thôi. Còn các bạn gái hãy cầu mong đừng có game nào hay ra đời nữa.
    VDụ: như Tớ thấy mấy game mới giờ chán chết và hầu như không có húng thú gì nữa. Do đó giờ chỉ thấy mỗi AOE (đế chế) hay. Thỉnh thoảng chơi.
    Cách Ech ngoi day gieng de nghi cung rất hay. Theo tớ làm thế cũng được mà có khi hiệu quả hơn vì dù thành công hay thất bại trong việc giảmđộ ham mê của bạn trai bạn thì bạn cũng đạt được kết quả rất có ích là giá trị của tình yêu đích thực như thế nào.
    Thân ái!
    Dzung
  8. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

Tớ không khuyên được bạn , vì tớ cũng xế
    thực ra nó cũng chẳng có gì xấu cả nhể ?, đối với tớ sống 1 mình ko có gf sống cùng sướng như him thì tớ thấy việc ở nhà ngoài những công việc cần làm thì chuyện chơi games làm cho gf yên tâm hơn còn gì
    Nhưng nếu có gf ở gần như vậy thì bạn nên dành những thời gian kéo him tránh xa cái comp ,hoặc cho vào tủ khoá lại .Khéo him ra đi ra ngoài hoạt động gì đấy cùng bạn ,hoặc giao việc nhà cho lao động đi (cái này học được từ my gf )đặt cho quả "thân phận " làm osin , sẽ không còn thời gian chơi games nhiều đâu

9. finalfantasy

finalfantasy Thành viên quen thuộc

Mới đến 3,4h sáng thì chưa đủ trình đâu em ơi. Có nhiều hôm anh còn thức trắng đêm chơi Devil May Cry 1 mà sáng hôm sau phải đi làm lúc 7h15 sáng cơ mà .
    Còn cái vụ tắt máy thì,...nói thật lòng là không thể chấp nhận được, bất lịch sự. Đang chơi chưa kịp save mà tắt máy đánh rụp thì thật là thảm .
    Con gái còn có Shopping, Make-up làm vui. Con trai chả lẽ ko được chơi game giải trí ? Hay là muốn giải trí theo cái kiểu mà box Gioitinh.ttvn bọn nó hay hỏi đáp ý ?
    Câu này sai hoàn toàn nhá. Biết Mỹ với Hàn Quốc còn có Tester, chuyên test game ăn lương cao ko ?
    Mà nói đâu xa, nhân chứng sống đây nè, ngồi chơi game ăn lưong mà
    Nói chuyện mất thời gian thì hãy đem so sánh với lúc các bà make up ấy nhé .
    PS: Gf của tôi cũng hay thức đêm chơi FFX lắm. Có gì khủng khiếp không vậy ?
    Từ bỏ cái kiểu quan niệm sia lầm và lối sống ích kỷ đó đi
    <marquee>"I'm Mobile"</marquee>
  10. pinkgirl2507

pinkgirl2507 Thành viên rất tích cực

Hix,tui là girl-một nạn nhân của Game.Tui đã từng đánh nhau với BF để tranh nhau cái PS2.Cứu tui với!!!!
    I saw U smiling at me,was it real or just my fantasy?
    http://photos.yahoo.com/pink_g_2507