1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cửu Trại Câu mùa thu- Journey to the fairy land (Chia sẻ từ p9)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cutie_sexy, 17/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanhlienta

hanhlienta Thành viên mới

Cám ơn chị Moon, em sẽ gửi riêng cho chị mấy tấm ảnh original size với copyright để nhỏ nhỏ theo yêu cầu nhé.
    Tiếp theo tớ post tiếp một số tấm ảnh cả đòan để bà con không nghi ngờ là đòan mình lấy ảnh trên mạng xuống.
    Đầu tiên là dưới chân núi Nga Mi, thị trấn Nga My nhỏ xíu nhưng rất xinh đẹp với những nhà hàng, quán bar bằng gỗ nằm bên bờ suối. Đây là hình ảnh đầu tiên của đòan, mọi người trông vẫn còn rất xinh tươi và đầy phong độ hihi.
    Tiếp theo là đường lên đỉnh Nga My, chúng tớ tới Nga My vào cuối thu đầu đông, trên đỉnh đã có băng, nhưng đường lên đỉnh vẫn còn lá vàng rơi trên lối nhỏ. Phong cảnh mờ sương, đẹp như một giấc mơ.

Tiếp tục quay lại với CTC, thứ tự có vẻ hơi lộn xộn một tí, nhưng cảm xúc của tớ trong chuyến đi này quả thật là cũng rất lộn xộn, nên thấy cái ảnh nào hay thì nhặt ra pót trước vậy. Mọi người thông cảm nhé.
    Cảnh chụp trên đường đi trong rừng, sau những bụi cây rậm rạp chợt hiện ra một không gian vô cùng khóang đạt, một hồ nước lớn trong xanh với những triền núi vàng rực rỡ. Một ấn tượng không thể nào quên được.
    Lưu ý mọi người là những màu sắc trong ảnh là hòan tòan đúng với thực tế, không hề make up lên tí nào. Đôi khi tớ chỉnh chế độ chụp 4-5 lần mới chọn được một tấm có màu sắc trung thục nhất.
  2. hanhlienta

Thêm vài tấm ảnh về Hòang Long nữa nhé.
    Đầu tiên là đường chúng tớ đi. Hai bên là những dãy núi phủ tuyết trắng xóa, cung đường với những khúc ngoặt hãi hùng, nhưng cảnh thì đẹp không thể tin nổi. Nắng lên rồi, tuyết trắng nhức nhối, tuyết tan chảy, hơi tuyết bốc lên như sương đẹp như đi trên trời. Ảnh chụp qua cửa kính xe của bác tài, nếu không có trưởng đòan Cutie dùng chân ngăn cản, dám tớ nhào lên đâm vào cửa kính phi thân ra ngòai tác nghiệp luôn rồi

Và đây là đường vào Ngũ sắc hồ- hồ đẹp và nổi tiếng nhất Hòang Long. Những cây thông, cây tùng trên đỉnh Hòang Long đầu mùa đông tuyết đã phủ trắng xóa. Tớ vừa đi vừa run, không phải vì lạnh mà vì lo không biết ở CTC thì thế nào, thêm Lâm Bình Chi đi bên cạnh cứ gật gù CTC cùng độ cao với Hòang Long thì chắc cảnh cũng thế này. Ôi trời, may mà Lâm công tử đã sai rùi hihi. Cảnh ở CTC vẫn rất là mỹ mãn nhé.
    Và đây là Ngũ sắc hồ, tới đây thì miễn bình luận, hết từ để miêu tả rùi, mời mọi người xem ảnh thôi nhé.
    Được hanhlienta sửa chữa / chuyển vào 08:48 ngày 08/11/2007 [​IMG]
    Được hanhlienta sửa chữa / chuyển vào 08:51 ngày 08/11/2007
  3. kossa

kossa Thành viên mới

Quá đẹp! Quá thèm!
    Chúc mừng mọi người có chuyến đi để đời!
  4. smkt

smkt Thành viên mới

Có người cứ ngồi "ăn vạ" cạnh cái cửa kính ô tô, tay lăm lăm "chĩa" và "bắn" kèm theo những âm thanh "sửng sốt". Đúng là ngồi trên ô tô mà đã có ít nhất 2 người thi triển công phu, Cutie là Độc cước ngăn cản chiêu Lăn xả của Hanhlien. Nhưng tớ phải công nhận là rất rất khó kiềm chế với những gì cứ dần dần hiện ra ở cửa kính xe
    Ảnh đẹp lắm, tiếp đi cậu
  5. hanhlienta

Tiếp thu góp ý của Moon, tớ đã hạ nick xuống dưới góc ảnh để mọi người nhìn cho dễ hơn.
    Chị Moon chuẩn bị hành trình Huangshan mùa xuân đi chị ơi. Em luôn rảnh từ ngày 20 tháng này tới ngày 4-5 tháng sau vào tất cả các tháng. May mà đi TQ sau khi đã đi các nước khác chị ạ, chứ mà đi TQ lần đầu tiên thì đúng là không thể đi thêm nước nào khác. Thiên nhiên TQ làm mình chóang thật đấy.
    Ảnh ọt ngày mai sẽ post tiếp, vì máy ảnh của tớ hết pin rùi, ko lấy ảnh ra được nữa.
    Ngày mai sẽ là phóng sự "Hoa cỏ mùa băng" trên đỉnh Nga My và các điệu múa CTC. Sai lầm lớn nhất của tớ trong chuyến đi này là ko mang theo tripod, nhưng không sao, chất lượng ảnh chụp buổi tối với tripod là ... đầu gối tớ vẫn ở mức chấp nhận được.
    Hẹn ngày mai nhé!
  6. smile_index

smile_index Thành viên mới

Đề nghị ai mang thị bò yak về thì giữ lại, hôm nào of f mang đi, thú thực cả đời mình chưa biết bò yak nó là cái gì, hôm nào cho ngắm thử cái, chỉ ngắm thôi không ăn.
  7. likemoon

likemoon Thành viên mới

@smkt: thế mọi người không Song kiếm hợp bích ở CTC mà lại quyền cước trên xe ô tô àh...ha ha...Cutie chắc phải vất vả lắm đây.
    @hanhlienta: okie huangshan mùa xuân, từ từ sẽ tính nhé, ảnh đẹp quá cơ...trông như poster ấy.
    @smile_index: điêu nó vừa thôi không mũi dài đến rốn bây giờ
    @cutie: chờ cây bút chủ lực về để nghe chuyện chuyến đi đây.
  8. river66

river66 Thành viên mới

Hoan hô nhiếp ảnh gia HanhLienTa đã post ảnh! Tất cả ảnh phong cảnh đẹp của đoàn trông chờ ở HanhLienTa đó. Máy phim chụp ảnh rồi quét lên số nhìn không sướng lắm. Mà đúng như HanhLienTa đã nói, hình như chất lượng phim dạo này có vẻ tồi hơn. Hic! lại phải tính toán vụ máy số rồi .
    Về ngắm đống ảnh so với những gì mình nhìn thấy thực là ..... thấy trình độ xử lý ánh sáng của mình kém quá, kỹ thuật, bố cục cũng non nữa . Phí nhiều cảnh đẹp không thể hiện được .
    Sáng mai là V, T, Cutie về tới cửa khẩu. Cuối tuần off được rồi.
    @HanhLienTa: sắp xếp lại cảm xúc, ảnh của mình rồi viết bài nha em. Gửi đâu thì gửi rồi copy 1 đoạn lên nhà mình nhé.
    @smkt: chuẩn bị xiền để trả tiền ảnh nhé toàn ảnh của em không à.
    @smile_index: hihi, thịt bò yak ngon tuyệt luôn. Mấy ông anh bia bọt thưởng thức cứ xuýt xoa mãi. Số lượng mang có hạn nên hết vèo chỉ còn 1 ít phần của anh lqviet99. Còn hình con bò yak thì có ảnh chụp smkt đang cưỡi đó. Chẹp, phải nó con bò Yak dễ thương hơn người cưỡi . Kiểu chụp áo dài của chị em ở CTC nữa, chuẩn bị xiền để mua nhá
  9. zhouqingxin

zhouqingxin Thành viên mới

Và đây là Ngũ sắc hồ, tới đây thì miễn bình luận, hết từ để miêu tả rùi, mời mọi người xem ảnh thôi nhé.
    Trời ơi, ảnh đẹp quá hơn cả những gì thấy trên mạng!
    Likemoon ơi, Natasha ơi, smile_index ơi , Tôi đi ...chết đây ...
    Note : Likemoon kia ?Tại _sao_ lại_ ăn_ thịt_ bò_ một_ mình ???
  10. btuananh

btuananh Thành viên tích cực

Quả là thiên đường trên trần thế,
    Cũng biết ở Nga My và Cửu Trại Câu đẹp có 1 không 2 nhưng xem ảnh các bạn đi về thì quả là quá cả sức tưởng tượng của tớ roài
    Bà con chuẩn bị CTC3 đi thoai