1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cửu Trại Câu mùa thu- Journey to the fairy land (Chia sẻ từ p9)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cutie_sexy, 17/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanhlienta

hanhlienta Thành viên mới

Và đặc biệt dành tặng cho những ai thích hoa lá cành
  2. smkt

smkt Thành viên mới

Vâng, em đang cày kéo kiếm xiền trả anh đây, hì hì, lấy đo hay lấy tệ em còn bít đường ra Hàng Mã chọn nào
    Mà bác nhá, xem tất cả những cái ảnh chụp với bò tạng lúc ấy ai mà còn tươi tắn được như...nó được chết liền ý. Ngồi trong cái tủ lạnh (hay thê thảm hơn theo thổ lộ của Q thì c..á..ii..i.. q...u...a..n...t...à...i...b..ă...n..g ấy vẫn còn hào khí mà phi lên lưng nó nhe răng làm 1 kiểu là hào khí giang hồ của các tay bôn tẩu cao lắm rồi đấy ạ (em tính cả người chụp cũng dũng cảm nữa) Nhưng phải khâm phục hai lão nương nương của Cutie và của "ôi trời" tiểu cô nương hoành tráng thật, còn khoẻ và năng nổ hoạt bát vui tươi hơn cả cái bọn tuổi trẻ phơi phới, đáng để học tập...tại hạ xin bái phục và nhờ 2 tiểu cô nương chuyển nhời hâm mộ tới họ nhá
    Hic, và cũng từ đó có một lưu ý tới những người đi sau nếu đoàn đông và có kế hoạch thuê xe cho mấy ngày đi dài thì các bạn
    Thứ một: Chọn xe có điều hoà nhé, cực kì lưu tâm vì đoàn tớ gặp cái xe không muốn phá hoại môi trường nên không có cái thứ máy móc hiện đại này. Kết quả là 5h sáng từ CTC sau lạch bạch chuyển đồ ra và vương vấn ngắm những ngôi sao to đùng lấp lánh trên bầu trời bọn tớ bị rơi vào trạng thái...bị bỏ rơi ngoài vũ trụ...L...ạ...n...h... run lên cầm cập khi mới đi được một quãng đường ngắn. Mặc dù vào cua liên tục lăng người từ bên trái sang ghế bên phải nhưng cũng không đủ ma sát, lạnh đến mức chỉ có hơi thở của bọn tớ phả ra thôi mà băng cũng đóng cứng được, mờ mịt trên cửa kính và bác tài xế phải dùng dao của bọn tớ để cạo mới nhìn thấy đường. Trong khi đó bản thân tớ thì từ đầu gối trở xuống không còn cảm giác và ai cũng bị cóng buốt
    Thứ hai: Nếu có điều kiện các cậu nên buôn bán qua với bác tài, thống nhất lịch trình và hỏi han trực tiếp để tìm kiếm sự thân thiện hơn nhé, cái này rất quan trọng khi các bác ấy đi cùng đoàn dài ngày, có những lúc phải chờ đoàn vì sự ham mê của các thành viên hay đơn giản chỉ vì những sơ suất nhỏ. Mà có hỏi han trước thì mới biết được người đó thế nào, trình độ lái xe của các bác tài bên đó miễn chê, tổ lái và lụa bạc thầy luôn, sức chịu đựng cũng vậy, có thể nhịn 10 tiếng không ăn uống lái xe liên tục không thèm động đậy ria mép nhưng khả năng thông thuộc đường đặc biệt là đường trong thành phố thì...không phải ai cũng tốt. Bọ tớ bị hơn 1 tiếng đi dạo quanh phố phường trong một City tour ở Thành Đô rất bất đắc dĩ vì bác tài ko tìm được lối ra quốc lộ để đi Mậu Duệ. Chẹp, nhưng cái âu là cái liễn, thế cũng tự AQ là được đi thăm quan thêm
    Được smkt sửa chữa / chuyển vào 09:44 ngày 08/11/2007
  3. smkt

smkt Thành viên mới

Hehhe, tớ cũng có vài cái Lạc Mất Quần ngất ngưởng giữa bãi cỏ băng, hehhêh, nếu cần tớ với cậu lại tung chiêu song kiếm họp bích nhá...nhá...nhá.
    Mấy ảnh sau đẹp quá, màu sắc mê mẩn thật (có nên pót cái ảnh minh hoạ độ mê mẩn của...không nhỉ, hỏi trong mail mà không thấy đối tượng trả nhời gì cả). Tớ có mấy cái ảnh mùi mẫn của bác ri vờ sấu sấu chắc cứ đợi kiểu "chuyện bên lề" nhở
    Pót tiếp đi cậu ơi
  4. hanhlienta

Để thay đổi không khí, chuyển hướng sang Thành Đô nhé. Thành Đô về đêm với khu phố cổ Cẩm Lý đỏ rực đèn ***g và khu phố ẩm thực vô cùng hấp dẫn. Như đã nói lúc trước, các ảnh chụp buổi tối này không có tripod, tớ phải dụng nội công thi triển các tư thế quân sự lăn lê bò tòai, lấy đầu gối thay tripod, áp dụng 8 chữ vàng "cong lưng, nén bụng, bấm máy, nín thở". Do nội công chưa thâm hậu, chất lượng ảnh nhiều cái bị rung, monng bà con thông cảm .
  5. river66

river66 Thành viên mới

"Ối giời ơi!" ảnh của em "Ôi trời" đẹp quá! Thế mới xứng tầm D400 chứ . Ảnh của anh chịu không macro được luôn. Nhiều ảnh về nhìn mà tiếc góc đẹp không thể hiện được, hic hic. Cố gắng cày cuốc kiếm cái máy số nhẩy . Máu mê ghê rồi đoá
  6. smkt

smkt Thành viên mới

Tiểu cô nương "Ôi trời" biến thể khẩu quyết vàng 8 chữ của Nghi Lâm mềm dẻo quá cơ
  7. cafeonline

cafeonline Thành viên mới

Ảnh của Hanhlianta đẹp quá, nhìn mê ly luôn. Mấy cái ảnh chụp đêm hơi bị nhòe do để ISO thấp trong khi những ảnh chụp ban ngày lại để ISO 800 nên màu sắc bị ảnh hưởng một chút. Chắc do bạn chọn chế độ tự động khi chụp.
    Tăng cường post thêm ảnh cho chúng tớ xem nhé, cảnh đẹp ngất ngây như thiên đường.
  8. xaunhumacau

xaunhumacau Thành viên mới

Câu chuyện t2 (viết từ tối qua hihi)
    Cái này thì chắc ko có gì để rút kn chỉ là kể chuyện vui cho bà con thôi. Tới Lạc sơn với tấm thẻ SV trông rất pro các thành viên đều được giảm nửa giá (đa phần vé vào cửa các địa danh đều giảm giá cho sv nghèo vượt khó đi chơi hehe) nên rất hí hửng. Trời mưa, đúng là vạn sự khởi đầu nan, buổi đi chơi đầu tiên mưa gió rét mướt, cũng may đó là trận mưa duy nhất ảnh hưởng đến việc du hí của cả đoàn. Sau 1 hồi thảo luận, quyết định thuê 1 em hướng dẫn (50 tệ) để đảm bảo đi theo lộ trình logic nhất, ko bị lạc (vì mỗi khu du lịch ở TQ đều rộng mênh mang, và chia nhánh tùm lum). Tầm nửa tiếng sau em guide thỏ thẻ đề nghị cả đoàn tự đi vì có bản đồ rồi, và em có giới thiệu lịch sử văn hóa thì cả đoàn cũng không hiểu, em này điêu quá, ít nhất tom26 sau khi search và dịch tài liệu (Anh-Viet) cho cả đoàn cũng nắm đc ít nhất 1/10 nội dung. Y như rằng là đi 1 hồi chúng tớ bị lạc, lại phải túm mấy em guide đi lơ thơ gần đó để hỏi han, đoán già đoán non. Vé vào cửa chính đã bao gồm phí vào 1 vài cửa nhỏ, ấy vậy mà khi qua cửa chính chẳng trục trặc gì nhưng lại kẹt ở cái cửa nhỏ (hình như để lên núi thăm bức tượng chính Đại Phật lưng dựa vào núi, mặt hướng ra biển). Bác soát vé mặt đã thấy khó tính, sau khi săm soi thẻ sv, bác phán 1 câu xanh rờn ?osinh năm 74 làm j có chuyện còn là sinh viên??? Đột ngột quá những ng biết tiếng trung (tớ, cutie, tom26) không nghĩ ra lý do gì, tớ viện cớ là học sau đại học, là lưu học sinh thì bác ý càng khẳng định ?osau đại học ko phải là sinh viên nữa?. Gét không chịu được, mà khách du lịch đông nên bọn tớ ko thể ì ra được, phải đi nhanh để thông đường, đành ngậm ngùi mua thêm 2 nửa vé cho 2 bác quá tuổi sinh viên. Lúc sau bác lqviet và river bảo ?osao e ko nói là anh đi bộ đội, trượt đại học nên giờ vẫn là sv??? ừ nhỉ, sao ko nghĩ ra, dưng mà nói được câu đó bằng tiếng Trung, tớ chết liền
    @hanhlien: cậu post thêm mấy cái ảnh tập thể đi cho nó sinh động
  9. hanhlienta

@river66: máy của em là D40x anh ơi hehe, mà em mới đi đổi tối qua rùi. May quá, minh vẫn biết cái máy đấy có lỗi màn hình, nhưng cứ mang lên đến chỗ bảo hành thì nó lại chạy ngon lành. Tư dưng hôm qua nó trục trặc nặng, sẵn dịp đi ngang qua cửa hàng, ghé vào đổi luôn, mừng húm .
    @cafe: anh ơi, tốc độ chụp buổi tối của em tòan là lâu hơn 1/15s thôi ạ, em ko có tripod, ngồi bệt giữa đường, tì máy lên đầu gối chụp thì khó mà ảnh không bị rung lắm ạ. Còn ảnh chụp ban ngày luôn là ISO100 thôi, để 200 là màu khác thực tế ngay rồi. Em chụp xong ảnh nào là ngắm lại, nếu ko giống màu thực là vứt ngay. Nếu anh thấy màu hơi bị... nổi quá thì do mùa thu CTC nó nổi như thế đấy anh ạ. Em ko hề có gia công gì vào đấy đâu. Còn chế độ chụp em phải chỉnh liên tục đấy, để Auto làm sao ra được ảnh như thế ạ.
    Màu nước màu cây đều là màu thực hic hic mình gặp ai cũng phải thanh minh mãi thôi.
    @ macau: ảnh tập thể tớ hơi ít, với lại vào đến CTC nhà mình ít ảnh tập thể. Để tớ về lục lại.
    @cả nhà: tớ post thêm 3 cái cuối cùng ngày hôm nay nhé, không thì cả nhà minh chẳng ai làm việc được hôm nay nữa. Cái vụ này nên để sướng âm ỉ các cậu ạ, sướng ngay một lúc rất là nguy hiểm .
  10. likemoon

likemoon Thành viên mới

Rút tỉa được rất nhiều kinh nghiệm bổ ích của mọi người đây, đoàn đầu tiên đi bao giờ cũng có nhiều khó khăn nhưng cũng là đoàn có những ấn tượng mạnh nhất về chuyến đi ( đấy là ý kiến chủ quan của tớ ). Về vụ làm thẻ SV, không ngờ mọi người đi khá trót lọt nhỉ, tớ nghĩ là sẽ gặp khó khăn hơn cơ...muốn ngăn mọi người đừng để ngày tháng năm sinh lên thẻ nhưng không được hí hí...bọn ấy có phải gà mờ đâu. Sinh viên cao học cũng không được phải không . Lần sau bọn tớ không in ngày tháng năm sinh lên...nhớn tuổi rồi nhưng trông nhí nhảnh con cá cảnh vẫn đóng giả SV được ...nhỉ .