1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cửu Trại Câu mùa thu- Journey to the fairy land (Chia sẻ từ p9)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cutie_sexy, 17/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. likemoon

likemoon Thành viên mới

Ông xã bạn smkt ơi, chiều nay đi đón nàng chắc phải cảm động lắm đây, thấy bác đón chờ bà xã từng ngày mà em cũng thấy sốt ruột lây...ha ha... Thế là bác ấy đã xuất sắc hoàn thành nhiệm vụ ...UP TOPIC mà bạn smkt đã giao rồi nhé , tớ cũng tiếp một tay đấy...mong các Mod thông cảm cho...kẻ ở người đi mà
    Còn bạn gì ở trên kia, bạn đi du lịch hình thức gì: tour, bụi, công tác...? Nếu đi tour thì khỏi phải nghĩ, nếu đi bụi thì bạn nghĩ...quá ít, nếu kết hợp đi công tác thì tớ gửi bạn mấy đường link đây, chúc chuyến đi thành công :
    http://www.travelchinaguide.com/attraction/sichuan/chengdu/
    http://www.chinahighlights.com/chengdu/attraction/
  2. Trinity_lee

Trinity_lee Thành viên mới

Chờ tin & bài của CTC tháng 10 quá đi!
  3. river66

river66 Thành viên mới

Chào mọi người! Cám ơn mọi người đã theo dõi, động viên chuyến đi của đoàn CTC1 chúng tôi.
    Đoàn CTC1 đã về tới Hà Nội lúc 15h30 chiều nay (4-11, trừ những người tiếp tục hành trình QC).
    Tình hình là những tay máy chủ lực, tay viết tiềm năng vẫn đăng trên đường di chuyển (vào sì-goòng, đi QC) và bắt đầu một tuần làm việc mới nên tin bài và ảnh sẽ được up lùi lại chút, mong mọi người thông cảm :D.
  4. smkt

smkt Thành viên mới

Tớ điểm danh thứ hai, vụ này ảnh ọt bắn tung toé, đúng là nhìn mãi cái màu nước xanh "ma mị" (tớ mượn từ này của hanhlien) không biết chán, là vàng lá đỏ rực rỡ, tuyết trắng, băng trong cứ gọi là...thời tiết vô cùng ủng hộ bọn tớ, các món ăn đặc biệt là thịt bò tạng đủ chủng loại đều được nếm qua, thất kiếm hạ sơn thám hiểm được một số hương vị lẩu và đồ nướng để truyền miệng cho con cháu, nhưng rung động bất ngờ với nàng Củng Lợi trong một tiểu quán nhỏ, tiếng cười rộn ràng trong hương mì tươi hay...miến đậu xanh "cut it" của mỹ nhân Thành Đô làm xiêu lòng các kiếm sĩ An Nam
    Thế đã nhé, cám ơn likemoon đã lên chương trình cho miền đất thần tiên, cám ơn những người bạn trong đoàn đã cùng nhau chia sẻ tất cả những cung bậc cảm xúc, cám ơn những người ở nhà luôn ủng hộ và dõi theo bọn tớ, cám ơn mọi người đã giúp tớ có khoảng thời gian đáng nhớ
  5. hanhlienta

hanhlienta Thành viên mới

@ All: đêm qua không ngủ lang thang ở Hanoi nên hôm nay quả thật là hết sức mệt mỏi. Mình và Mamì đã về tới nhà bình an, và bây giờ thì đang gà gật ở cty rùi.
    Quả thật đã có may mắn đi đến nhiều nơi rất xa và rất đẹp, nhưng chưa có nơi đâu để lại nhiều lưu luyến như chuyến đi lần này. Nhiều khi lang thang trong rừng Cửu trại, cứ ngồi bần thần mãi bên bờ hồ, ngắm màu nước xanh huyền ảo mà chỉ muốn nhảy xuống đấy luôn . Đêm cuối cùng ngồi xem những màn múa hát rực rỡ của người Tạng, nước mắt tự dưng cứ chảy ra, một vùng đất thần tiên không biết bao giờ mới có ngày trở lại.
    4GB ảnh sẽ chọn lọc và up lên dần dần, theo lịch trình đi của đòan. Mọi người chia nhau viết nhật kí nhé, mình sẽ pót ảnh minh họa.
  6. Antitmap

Antitmap Thành viên mới

chúc mừng các bạn nhé, chắc là 1 chuyến vui vẻ lắm, đẹp không, post ảnh đi.
    Tiện thể, các bạn có tình cờ gặp hội CTC2 không, chả thấy cụ nào nhắn nhe trên này cả, lo quá
  7. xaunhumacau

xaunhumacau Thành viên mới

bận quá chẳng update đc j, trong lúc chờ các cây bút chủ lực và tay máy xịn tớ up tạm 1-2 cái cho thêm không khí nhé.
    Jiuzhaigou mùa thu:
    Đây là Ngũ hoa hải
    người in bóng trên mặt nước, cá dưới nước tung tăng
    mặt hồ phẳng lặng như gương
  8. Trinity_lee

Trinity_lee Thành viên mới

Chưa gì đã cảm thấy sự tinh khiết của không gian rồi...Chúc mừng đoàn đã có 1 chuyến đi thành công.
  9. smile_index

smile_index Thành viên mới

Uớc mơ đến giờ vẫn chỉ là ước mơ. Thật khó có nơi nào người ta lại có thể chiêm ngưỡng được một vẻ đẹp toàn mỹ đến thế,sự phô diễn của sắc màu làm những người xem ảnh như tôi cũng chỉ biết dùng hai từ " ngất ngây".
    Chúc mừng các bạn đã có một chuyến đi thành công, hôm nào off cho phép tôi tham dự để xem sản phẩm đặt hàng của mình nhá..
  10. xaunhumacau

xaunhumacau Thành viên mới

welcome bạn smile-index đến offline, khi nào có lịch sẽ post, hy vọng sẽ ko làm bạn thất vọng với món hàng đặt. Up tiếp vài hình trong lúc chờ những bài phóng sự nóng hổi nhé
    Còn đây là Ngũ sắc hải (máy của cutie đã chộp được đôi uyên ương tới chụp ảnh cưới, ước gì mình cũng chụp ảnh cưới ở đây thì lung linh chết mất, hồ này nhỏ nhưng đẹp dã man, ko hiểu sao màu nước ở đây lại có sắc xanh đặc biệt thế này
    mai tớ sẽ chuyển sang chủ đề tuyết nhé, cảnh tuyết ở Hoàng Long - Cửu Trại câu cũng đẹp lay động lòng người . Cả nhà nhanh tay up đi ko tớ up hết cảnh đẹp đấy hihi