1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã ai chữa bệnh vẩy nến bằng Kim Miễn Khang chưa?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi duyk4, 05/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Cháu em 8 tuổi, bị bệnh vẩy nến thông thường, đang điều trị bằng chiếu tia UVB. Mình tính mua Kim Miễn Khang về cho cháu uống kèm các bạn ạ. Bạn nào chữa vẩy nến bằng thuốc này chưa? Cho mình xin ít ý kiến với. Mình thấy trên tivi có quảng cáo thuốc này ầm ầm ấy.
  2. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Đây ko phải là thuốc đâu bạn ạ, nó là thực phẩm chức năng hỗ trợ điều trị các bệnh tự miễn như: lupus ban đỏ, bệnh bạch biến, bệnh vẩy nến, đa xơ cứng ý
  3. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Kim Miễn Khang làm giảm các triệu chứng (chống sưng, giảm viêm, giảm phù nề) và điều hòa miễn dịch, tác động vào nguyên nhân rối loạn hệ thống miễn dịch, vì thế giúp thoát khỏi các triệu chứng viêm, sưng, ngứa... đồng thời ngăn chặn tái phát.
  4. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

chiếu tia uvb chắc là tốn kém lắm nhỉ :( Khổ thân. Mới 8 tuổi mà đã mắc bệnh mãn tính rồi. May mà bệnh này nó còn lành ý
  5. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Uống kèm tốt bạn nhé. Đây là sản phẩm hỗ trợ mà. Căn bản là nó nguồn gốc từ thiên nhiên nên khôgn lo bị tác dụng phụ hay là đánh nhau vs các thuốc khác
  6. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn, mình cũng hỏi luôn qua bác sĩ và cũng được khuyên dùng luôn ý. May đỡ phải đắn đo :P
  7. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Hiện nay chưa có phương pháp nào điều trị dứt điểm bệnh vảy nến, vì vậy khi mắc bệnh, bạn cứ xác định phải sử dụng thuốc đến suốt cuộc đời thôi
  8. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Nên ưu tiên phác đồ điều trị Đông y vì tính an toàn cao, Tây y uống nhiều dễ gây nóng trong người dẫn đến táo bón, nổi mụn nhọt, thậm chí còn ảnh hưởng tới gan, thận
  9. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Chắc là bạn cũng đã tìm hiểu trước rồi nên mới hỏi có nên dùng không :D Seảrch feedback của những forums khác thế nào bạn?
  10. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Vậy cho em hỏi ké chút. Mẹ em bị lupus ban đỏ biến chứng thận - tăng men gan, liệu uống kim miễn khang có hiệu quả ko? Hiện tại mẹ em đang uống thuốc Tây của bệnh viện da liễu trung ương kê cho ạ