1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã ai chữa bệnh vẩy nến bằng Kim Miễn Khang chưa?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi duyk4, 05/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Người lớn bị thì dùng đc các loại thuốc đặc trị đỡ lo. Chứ trẻ nhỏ dùng cũng nguy hiểm. Vậy đấy. Cả còn rất nhiều cách chữa khác nhau. Kiểu như mỗi lần thử 1 cáhc mới lại biến mình thành chuột bạch ý
  2. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

À ra nắng thì nhớ đội mũ cho bé không là có khả năng sẽ bị bong da đầu đó. Tránh sử dụng quá nhiều dầu gội và không tráng lại kỹ bằng nước sạch khi gội đầu cho bé.
  3. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Mình đã từng trải qua cảm giác này, và dường như cái cảm giác của mình đáng sợ hơn bạn. Cách đây 4 năm, khi cháu nhà mình được 7 tháng, trên đầu cháu xuất hiện những nốt màu trắng trắng, có vẩy ....làm thế nào cũng ko sạch được...mình bàng hoàng và lo lắng,đưa cháu đến bác sỹ da liễu. Bác sỹ nhìn mình, hỏi thăm bệnh tình và rồi buông 1 câu: lại giống mẹ rồi.

Ra khỏi nhà bác sỹ nước mắt như mưa, và lúc đó mình nghĩ mình chẳng còn hy vọng gì nữa và chẳng tin cái gì nữa. Mình cứ theo chỉ dẫn của bác sỹ và hy vọng sẽ ko phải vẩy nến. Và quả nhiên, sau khi dùng kim miễn khang cả mẹ cả con 5 tháng ròng, da dầu con sạch trơn và đẹp đẽ, ko có biểu hiện gì của vẩy nến cả. Hiện giờ nhà mình cháu lớn đc gần 5 tuổi, bé thứ 2 - 8 tháng tuổi, trong đầu mình và bất cứ lúc nào cũng xác định tư tưởng: các con mình mang dòng máu của người bị VN, chả biết điều gì mà nói trước được. Chỉ biết chăm sóc con thật tốt, nếu có ko may dính vào mấy % di truyền đó thì bản thân mình cũng là bác sỹ đầu tiên cho con, nói cho con hiểu và dạy con đối phó với sự soi mói của người đời, của những người ko hiểu về bệnh....
    dtvietphap thích bài này.
  4. chubachup11

chubachup11 Thành viên tích cực

Việc bôi thuốc ở ngoài chỉ giúp thời gian ngắn thôi, không hết bệnh được. Nên uống thuốc để tẩy độc trong máu và nâng cao miễn dịch nhé!
  5. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

hồi bé đầu nhà anh mình được 4-5 tháng, đầu cũng trắng vẩy. Nghĩ lại kinh hoàng cảm giác đau khổ của bố mẹ cháu, vừa tội lỗi với con, vừa bất lực với bản thân.
  6. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Bôi chỉ là liệu pháp tạm thời để tránh ngứa cũng như khô da thôi mà. Nên dùng các loại kem thảo dược thì sẽ an toàn hơn
  7. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Dạo này trời nóng lên nên cũng đỡ bị khô da đó. Nếu mà lạnh quá thì nên lấy lòng bàn tay xoa xoa vậy thôi. . Nếu ko quyết tâm chắc cào xước hết tay mất =))
  8. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Gãi đúng chỗ ngứa mới chết chứ. Cái vụ ngứa thì nhắc đến là lại gãi đây. Ngứa lắm bà con ơi. Ngứa đến nỗi càng chạm vào càng ngứa. Không hiểu sao đợt này ngứa kinh hoàng thế ạ.
  9. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Các nốt bé thì khỏi rồi lại xuất hiện nhưng thời gian khỏi rất nhanh, chỉ độ trong vòng 1 tuần. Gọi là tạm yên với các nốt bé bằng đầu đũa.
  10. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Trộm vía chúc mừng 2 cháu nhà bạn nhé. Nếu chẳng may thì người lớn còn khó đối phó chứ huống chi trẻ nhỏ