1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã ai dùng phương pháp phẫu thuật Phakic chưa?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ngocha93, 29/04/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Bình thường toàn nghe tới mổ mắt là lásik không thôi. Hôm nay đi khám thấy bác sỹ có nói là dùng thử phương pháp mới Phakic này xem. An toàn và tốt hơn lasik rất nhiều. Mình nghe lạ quá nên muốn hỏi ai biết về phương pháp này không?
  2. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Phakic đắt cũng ngang ngửa Relex smile đấy bạn ơi. Đắt gấm 2,3 lần mổ lasik thông thương nhé. Nên hiệu quả mang lại tất nhiên tốt hơn rất rất nhiều
  3. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Phakic là kiểu đặt trực tiếp kính vào trong mắt không ảnh hưởng đến giác mạc như mổ lasik thông thường bạn ạ. Cái này hay làm cho những bạn bị cân nặng hơn 8 diop
  4. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Mình đang chuẩn bị đi mổ ở viện mắt quốc tế Nhật bản. Nhưng mình mổ relex smile cơ. Sắp tới có diễn đàn về phẫu thuật ở bv đó. Mùng 9/5 đấy. Đi sẽ được giảm gái phẫu thuật 30% liền. Nếu bạn rảnh thì đi cùng mình :))
  5. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Trong này nhiều đại gia nhỉ :\ Mình nhà nghèo đắn đo mãi mới mổ lasik. Mổ xong về bị khô mắt dã man. Hồi đầu ngủ dậy phải chớp mắt đến 5p luôn xong mới dám gọi là tỉnh ngủ :-ss
  6. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Mình cũng chưa nghe tới Phakic bao giờ. Hình như có cả Phaco. Mấy cái này ít người mổ nên ko thông dụng cho lắm
  7. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Phakic là phương pháp phẫu thuật chữa cận thị bằng cách sử dụng thấu kính có độ an toàn cao để đặt trực tiếp vào bên trong đôi mắt của người bệnh.

Kính sẽ được đặt vào giữa: mặt sau của mống mắt và mặt trước của thủy tinh thể. Loại kính dùng trong phẫu thuật PHAKIC đã được FDA- Cục quản lý thực phẩm và dược phẩm Hoa kỳ cấp phép vào năm 2004, hiện nay đã có khoảng hơn 1.000.000 người trên toàn thế giới đã trải qua phẫu thuật này.
  8. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Cái này mổ cần chính xác cao nên chọn các bệnh viện uy tín như là mắt quốc tế nhật bạn JIEH ý. Chứ nếu ra mắt trung ương hay mắt hà nội chắc không được đâu. Mắt cận nặng cái là các bác sỹ viết giấy giới thiếu sang viện khác mổ luôn
  9. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

Phẫu thuật cái này nhanh mất 20p thôi và hồi phục cũng nhanh nữa. Không có biến chứng. Các bệnh viện cũng hỗ trợ dịch vụ phẫu thuật này. Tuy nhiên vẫn cần tìm hiểu ai là người mổ cho mình để gửi gắm tiền cũng con mắt cho an tâm :)
  10. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Mình
    Phaco là phẫu thuật đục thuỷ tinh thể bạn ạ. Bác mình vừa làm ở Viện mắt quốc tế Nhật bản xong. Đặt nhân
    đa tiêu AT Lisa hết 29 triệu liền. Có nhiều loại lắm, mỗi loại 1 giá. Có loại CZ gì có 9tr thôi. Ở đấy có vẻ giá hơi đắt nhưng làm dịch vụ nên chấp nhận. ĐƯợc cái nhân viên nhiệt tình, bác sỹ cũng tốt nữa. Mất thêm tiền nhưng bù lại được việc và tâm lý thoải mái