1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã ai phẫu thuật cận thị bằng phương pháp Lasik bên bệnh viện mắt quốc tế Việt Nga chưa?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi dtvietphap, 24/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Em tính đi mổ mắt cận để không phải đeo kính. Tìm hiểu trên mạng thấy có phương pháp Lasik là phổ biến, tỷ lệ thành công lại cao. Nhưng không biết cụ thể như thế nào? Chỉ sợ không an toàn lại phải đeo kính lại thì mệt. Vì em nghe nói có một số trường hợp mổ xong vẫn bị tái cận. Em muốn hỏi thêm cho chắc chắn rồi mới đi mổ. Em tính làm ở bệnh viện mắt quốc tế Việt Nga vì viện đó gần nhà em, các chế xem được ko ạ? Mà tiện đây cho em hỏi, đã chế nào mổ cận bằng pp Smile chưa? PP này mới thôi ạ. Em đọc thông tin 1 vài chỗ thì thấy bảo mổ bằng pp này mắt có thể về 10/10, mà mổ chưa tới 1 tiếng là xong, 1 tuần là mắt trở lại trạng thái bình thường. Được thế thì còn gì bằng nhỉ. Nhưng pp này hơi đắt, xem báo giá bên viện mắt Nhật Bản, 70 triệu sao đó @@
  2. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Bây giờ công nghệ tiên tiến các bác nhỉ, mang lại ánh sáng cho anh em ôm 2 cái đít chai suốt ngày . Có khi phải tiết kiệm tiền để đi mổ mắt thôi, đẹp trai thì mới lấy vợ được :))
  3. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Theo mình được biết thì phẫu thuật Lasik là phương pháp là sử dụng tia Laser tác dụng lên vùng giác mạc nhằm điều chỉnh các tật khúc xạ như: cận thị – viễn thị – loạn thị, là phương pháp hiện đại an toàn và thành công nhất hiện nay . Những năm gần đây, phương pháp phẫu thuật Lasik đã trở thành sự lựa chọn tối ưu trong điều trị tật khúc xạ ở Việt Nam. Bạn tham khảo xem
  4. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Hiện nay với công nghệ tiên tiến thì phẫu thuật lasik rất phổ biến ở các bệnh viện mắt lớn nhưng mình cũng tham khảo ở một số bệnh viện thì thấy Việt Nga là một trong những bệnh viên hàng đầu, có uy tín. Bệnh viện quốc tế Việt Nga được thừa hưởng kinh nghiệm trên 30 năm hoạt động khám và điều trị của MNTK Fyodorov, ứng dụng các thành tựu khoa học tiên tiến nhất với các trang thiết bị hiện đại và đồng bộ cùng đội ngũ chuyên gia nhãn khoa hàng đầu thế giới từ Liên Bang Nga trực tiếp khám và điều trị
  5. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Mình cũng cận 5 độ , đang tính mổ để có thể thuận tiện hơn trong công việc , tham khảo thấy công nghệ lasik rất phổ biến ở nước ta hiện nay. Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn nên mình cũng phải xem xét thật kĩ , tìm hiểu xem chỗ nào làm chất lượng cũng như an toàn nhất. Bạn nào làm rồi cho mình tham khảo với :)
  6. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Mình có bà chị cũng mổ ở bệnh viện mắt quốc tế Việt Nga hồi đầu năm . Dịch vụ và khâu chăm sóc ở đây rất tốt. Mổ thì nhanh mà lại không hề bị biến chứng gì. Hơn nữa MNTK Fyodorov nổi tiếng với tỷ lệ an toàn phẫu thuật rất cao với tỷ lệ biến chứng hậu phẫu thấp hơn từ 3-5 lần so với mặt bằng ngành nhãn khoa thế giới.
  7. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

các chế cứ thi nhau đi mổ ầm ầm , em thì cứ thấy cái laser là sợ chết khiếp rồi. lại còn là mắt nữa chứ. Có phải chuyện đùa được đâu.
  8. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

Mình vừa cận vừa loạn không biết có mổ được không nhỉ?
  9. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Mắt chị bạn mổ có phải kiêng gì không bạn. Mắt có bị tái cận không?
  10. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Mình mổ ở bệnh viện quốc tế Việt Nga đã được 2 năm rồi, trước mình cận 8 độ mà giờ mắt không có vấn đề gì cả. Bên này có bác sĩ người Nga khám trực tiếp tuy chi phí cao hơn nhưng mà mình tin tưởng tuyệt đối, dịch vụ cũng như thái độ của y tá bác sĩ ở đây rất tốt , không hề có bất cứ biểu hiện phân biệt bệnh nhân cả , hơn nữa trang thiết bị ở đây rất hiện đại và còn khá mới nữa . Các bạn nên tham khảo xem nhé