1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã ai sửa xe ở Nguyễn Công Trứ bị chăn gà chưa? (Trả lời, nhiều vô số rồi :D)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi anghenlenin, 30/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Đã ai sửa xe ở Nguyễn Công Trứ bị chăn gà chưa? (Trả lời, nhiều vô số rồi :D)

Hôm nay mình đi hàn cái đuôi xe bị vỡ ở Nguyễn Công Trứ, tháo đuôi ra, trong lúc mấy ông thợ ở đó hàn, thì bỗng 1 đ/c nói : Sao giảm xóc của anh bị chảy dầu, mình liền bảo đ/c đó tháo ra,
    Mình ko để ý lúc tháo giảm xóc, mải xem hàn cái yếm, lúc tháo xong thấy giảm xóc bị cong, , đồng chí này mang đi chỗ khác sửa, bảo mình kí vào giảm xóc bằng bút đỏ. sửa 30 phút mất 800 Ngàn VND. Đ/c chủ tiệm còn nói mua mới phải mất 3 triệu.
    Tình cờ gặp đ/c thợ sửa xe gần nhà mình cũng lên hàng cạnh đó mua đồ, lúc về mình qua nhàđ/c thợ sửa xe hỏi giá thì đ/c đó bảo anh bị lừa rồi, bọn ở khu vực đấy chuyên đạp cong ti giảm xóc, 2 thằng bạn em bị như anh, chăn gà mất 800k. Lại còn có thằng bị vặt mất IC, thay IC Tàu vào nữa.Mà có hỏng thật thì cũng chỉ sửa mất 250K là cùng.
    Lúc mình ngồi đó thấy mấy cha chủ tiệm cạnh nhau bàn tán chuyện cá độ bóng đá thua tiền, mấy thằng cha cờ bạc kiêm sửa xe chuyên lưèa đảo.
    Mọi người có ai đã bị chăn gà như mình ko ?
  2. wutavn

wutavn Thành viên mới

dà vĂng .. lùc nà?o 'i sư?a xe em cùfng và?o hàfng cho là?nh .. an toà?n hơn kh'i
  3. dovantuan2006

dovantuan2006 Thành viên mới

chào bác hói,em chưa đến nỗi như bác,nhưng 1 lần con Yamaha 2 thì của em nó hỏng giữa đường Nguyen trai ,lôi xe vào một hàng bảo dưỡng xe máy khá hoành tráng , nhưng đem xe vào đến nơi 2 thằng thợ nó nhanh tay tháo tung cả xe ra để tìm nguyên nhân,loanh quanh ngắm nghía 1 lúc nó bảo cái này hỏng cái kia cần thay..vèo 1 lúc đẫ đến 900k ,nhìn con xe bị nó dỡ tung ra thôi thì cũng gật gù đồng ý, sau này đi hỏi người quen thì đúng giá cao nhất cũng chỉ phải mất 500k là cùng lại đuọc đồ ngon hơn..thế mới đau, mà sau này còn biết nhiều người bị như vậy ,nhất là chị em phụ nữ.mà em sợ nhât là khu vực Nguyễn công trứ với chợ giời dấy,sao bác lại liều thế..em bây giờ cứ phải cho vào chỗ bảo dưỡng của đúng hãng dù sao cũng yên tâm hơn..
  4. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Bác ơi câu chuyện cảnh giác này đã lên báo đài rất là lâu rồi, thậm chí ở ttvnol cũng đã từng có topic như thế này.
    Đàn ông con trai em tưởng ai cũng phải có một số cửa hàng sửa xe ruột ở từng đoạn phố chứ? Không thì mang ra cãng hàng sửa xe Việt Nhật (của hãng honda) người ta sửa vừa giá thành phải chăng vừa tác phong hòa nhã lại không sợ bị lừa!
  5. bananamod

bananamod Thành viên mới

Hơ, cái này thì gặp nhiều rồi các bác ạ, đừng bao giờ sửa xe hay làm cái gì liên quan tới bọn đó, qua đó mua sắm cũng nên ngó xe của mình kĩ vào ko nó giở trò.
    Mời các bác tham khảo trong link này.
    http://vozforums.com/showthread.php?t=73773&highlight=%22Nguy%E1%BB%85n+C%C3%B4ng+Tr%E1%BB%A9%22
    http://vozforums.com/showthread.php?t=59125&highlight=%22Nguy%E1%BB%85n+C%C3%B4ng+Tr%E1%BB%A9%22
  6. January15

January15 Thành viên mới

Dân đấy là dân chợ trời rồi nên phải cảnh giác cao độ chứ .
    Lần trước em sửa mấy cái lặt vặt cũng bị nó hỏi như thế , nhưng sinh viên xác định túi xiền eo hẹp không dám sửa chữa to tát nên phải từ chối
  7. polizia

polizia Thành viên mới

Lúc đấy lẽ ra phải hỏi sửa những cái thêm đó hết bao nhiêu, nếu đắt quá thì bảo anh cứ lắp vào cho em chạy tạm, hôm nay em vội với không mang đủ tiền, mai kia em rảnh em mang ra , mình đã từng làm thế.
  8. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

đúng rồi đó,ở đấy chuyên môn co bọn ******** làm hỏng ty giảm xóc,đổi ic tàu,bọn này nhanh như chó ý,e co thang ban cung hàn yếm ở đấy,vừa chạy ra hàng khác xem móc chia khóa la no trộm ic ngay,nhưng no về ngay nên chua trộm dc,nó cung làm hỏng giảm xóc sau,cả bọn ùa vao bao sửa nhưng no cảnh giác nên ko sửa,bon này pải đánh thôi,khốn nạn thật
    Dọc đoạn từ cây xăng Nguyễn Công Trứ tới phố Huế có mấy hàng hàn nhựa ,đánh bóng đấy là chuyên gia đạp nhún ,đối diện mấy hàng đấy là mấy hàng chuyên thay giảm sóc ,bên này đạp xog mang sang bên kia thay .Có 2 trò chính là đạp nhún cho cong ty giảm sóc đi rồi luộc giảm sóc xịn,thay giảm sóc tàu vào và chém đẹp .Trò 2 đối với 1 số xe khó đạp thì xịt dầu vào rồi nói là bị chảy dầu ở ty giảm sóc --->thay nốt ,lại bị chém .Mấy hàng đấy nổi tiếng từ chục năm nay cái trò đấy rùi ,bác này ko bít lên bị nó chơi là phải , hàn nhựa thì ra chỗ khác mà hàn ,chui vào đấy thì toi rùi .Vì giảm sóc chỉ chịu được lực dọc ,nghiêng thôi ,còn lực ngang mạnh quá thì bị cong lun ,chỉ cần tỳ đầu gối vào giữ xe nhún 1 phát là cong ngay í mà .
    Đây là các đoạn comment tôi cóp bên box Mua bán ô tô xe máy, hoá ra cũng nhiều nguwòi bị chăn gà, mà cái trò này bọn này nó tồn tại ở đây hơn chục năm rồi
  9. energy06

energy06 Thành viên mới

Tôi thì chưa bị chăn ở đấy, nhưng đã từng nghe nói các giảm xóc thủ còn cầm 2 cái ti của khổ chủ, nhúng vào trong cái bình ac quy cũ để rửa bằng xăng dầu gì dó, lúc vớt ra đã bị tráo đấy các bác ợ. Đi xe bị hỏng giảm xóc cự kỳ khó chịu, các bác đề cao cảnh giác các kiểu bảo dưỡng giảm xóc nhé.
  10. _Arwen_

_Arwen_ Thành viên mới

Em không phải là gà nên không bị chăn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa