1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã bao giờ bạn nghĩ mình đang sống vì điều gì chưa ?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi boy_bkhn, 06/01/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. chuotxanh

chuotxanh Thành viên mới

"Cái quý nhất của con người là cuộc sống. Đời người ta chỉ sống có một lần, phải sống sao cho khỏi phải xót xa ân hận vì những năm tháng sống hoài sống phí, để khi nhắm mắt xuôi tay ta có thể tự hào rằng cả đời ta, cả sức ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời: sự nghiệp đấu tranh giải phóng con người".
    Câu này là của Axtơrốpxki viết trong "Thép đã tôi thế đấy". Các bạn nghĩ sao? Đừng coi nó như một khẩu hiểu để hô cho sướng, càng suy nghĩ càng thấy nó sâu sắc đấy.
  2. anbinh5

anbinh5 Thành viên mới

Tôi đồng ý với bạn gì trên kia: Sống để trả nợ người sinh thành và nuôi nấng mình là chính! Tuy nhiên tôi bổ sung thêm: Sống cả vì mình nữa!
  3. boy_bkhn

boy_bkhn Thành viên mới

sao dạo này đăng ký tài khoản trên ttvnol khó thế không biết nữa các bác nhỉ .em muốn đổi sang tài khoản khác mà đăng ký mãi không thấy gửi email kích hoạt lại .hix
  4. ptv109

ptv109 Thành viên mới

sống là vì vợ vì con ...keke
  5. doanhhuong

doanhhuong Thành viên mới

tôi cũng giống như bao người khác,sống không vì riêng bản thân mình.Đôi khi tôi tuyệt vọng tưởng chừng như không có lối thoát,nhưng vì những nguời thân nên tôi không cho phép mình buông xuôi,cũng rất nhiều khi tôi muốn trở thành tội phạm,và rồi chỉ vì nghĩ đến những người đang lo lắng khổ sở vì mình nên lại để cho lý trí vào cuộc.Có nhiều khi tôi không muốn làm điều này điều nọ,nhưng rồi vì trách nhiệm và tình thương tôi lại bỏ qua những ham muốn cá nhân để bắt tay vào việc.Nói tóm lại,con người sống luôn luôn phải có mục đích.
  6. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

Lâu không lên box nên không phát hiện ra lại có cái toppich hay thế nhỉ . hehhe .
    Em cũng chẳng biết mình sống vì mụch đích gì nữa , chán quá nhiều khi nghĩ về vẫn đề này mà đau cả đầu . Lúc thì thấy mình sống rất có ích đấy , nhưng nhiều khi lại thấy mình thật là vô tích sự .
    Khi ngồi trên ghế nhà trường thì ma nhiêu hoài bão , bao nhiêu mụch đích sống để vương lên , nhưng rồi khi mà va vấp rồi thì mới thấy những hoàI bão của mình thật là viển vông làm mất hết cả ý trí lẫn tinh thần không biết mình nên làm gì , đến tận bây giờ cũng chưa định hướng được một cái gì hết . Nếu như giờ mà tìm được một lối thoát cho riêng mình thì tốt quá đi mất . hix muốn khóc quã đi mất .
  7. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

sống để trả nợ đời....
  8. zo23zo

zo23zo Thành viên mới

cuộc sống là 1 món quà sống đẻ xem hết phần quà đó!!!
  9. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Đã nhiều lần tớ tự hỏi như thế! Và khi xác định được, thấy cuộc sống thật nhẹ nhàng và mình có sức mạnh để sống!
    Nhưng nếu bạn luôn có 1 mục tiêu để sống thì tốt, còn lâu lâu lại hỏi câu ấy thì...........sẽ mệt lắm đấy!
    Có 1 câu trong truyện của M.Gorky: hãy sống đi và đừng hỏi mình sống vì điều gì! hãy đi, đi mà nhìn xung quanh mình hơn là cứ tự hỏi mình sống vì điều gì!
    Mình thấy rất đúng!
  10. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Chẳng thể liệt kê ra hết được là sống vì điều gì.
    Sống - đơn giản vì đã may mắn được bố mẹ sinh ra trên đời này.