1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã bao giờ các bạn thử.......

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi smkt, 18/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smkt

smkt Thành viên mới

Đã bao giờ các bạn thử.......

Đã bao giờ các bạn muốn thử xem phản ứng của người khác như thế nào khi bắt gặp 1 điều gì đấy thu hút và ngồi 1 góc nhìn họ mà ngẫm nghĩ, mà bụm miệng cười thích thú hay cũng tim gõ liên hồi theo từng cử chỉ của họ chưa. Ví dụ như cái trò tinh quái buộc tờ tiền vào 1 sợi chỉ, buổi tối thả ra trên đường nhử những người qua đường, ai đến gần định nhặt là giật viu. Ôi, nhìn họ lúc ấy thì....Nhưng trò đó xưa rồi và mình nghĩ cũng có nhiều bạn đã tham gia thậm chí còn đầu têu í.
    Mình có ý tưởng thế này, cũng là 1 cách để nghiên cứu tâm lý và phản ứng đàng hoàng chứ không phải rập rình láu cá đâu. Đặc biệt là dành cho các bạn gái:
    Mình đặt 1 ma đơ canh có dáng nằm "nàng tiên cá", phải là nữ nhé ở ghế trong bến đợi xe buýt. Lấy 1 tấm chăn mỏng phủ kín để hở chút tóc thôi (nhớ là phải mỏng và rủ để từ ngoài có thể biết đó là phụ nữ). Tiếp đó là để 1 cái túi nhỏ sao cho ma đơ canh có thể ôm nó, gấp 1 miếng vải or áo để kê đầu. Nói chung là bạn tạo dáng sao cho giống 1 cô gái nhỡ tàu xe hay đại loại thế ( đừng để lầm tưởng thành những cô gái đi "ăn sương") không có chỗ ngủ phải nằm tạm ở bến xe buýt. Việc này chỉ được thực hiện vào buổi tối,thế mới đỡ lộ. Xong phần dựng cảnh. Tiếp đó các bạn bố trí 1 máy quay theo dõi nhỏ ở góc độ bao quát nhất trong bến đợi. Thế là OK.
    Bạn có thể ngồi ở 1 căn phòng gần đó với các bạn khác và theo dõi. Chậc ... chậc, sự tò mò hay quan tâm, tính tham lam hay lòng thương, ý đồ xấu hay tốt,... cùng những phản ứng của mọi người khi họ lật chăn hay có các hành động khác đối với cô diễn viên im lặng sẽ giúp các bạn có một sự thú vị không chỉ về tinh thần mà còn về kiến thức tâm lý đó. Tớ tin chắc là bán nửa số tò mò đó là các men.
    Bạn cứ thử mà xem, sẽ rất thú vị đó
  2. nbdbk

nbdbk Thành viên quen thuộc

Có vẻ hơi bị thừa cơm đấy. Thời gian ngồi ngắm người khác làm trò cười cho mình thì đi làm việc khác hay hơn. Không nghi ra cái gì làm thì ít nhất cũng chui vao phòng tắm mà kì cọ cho sạch. Bó tay với ý tưởng này.
  3. smkt

smkt Thành viên mới

Không phải là ngắm người khác làm trò cười cho mình mà tớ dám khẳng định số người bị thu hút đó là các đấng nam nhi, qua đó mình có thể hiểu rất nhiều về tâm lý của họ và đây thường biểu hiện những tính cách không lấy gì làm tốt lắm. Bạn ngại??????
  4. fanmatic

fanmatic Thành viên rất tích cực

Chả hiệu quả mấy đâu smkt ơi,bi giờ nhiều người vô tình lém họ chẳng quan tâm đâu
  5. smkt

smkt Thành viên mới

Mọi người vô tình nhưng lại tăng tham lam nhiều ấy chứ, mình không tin là không ai chú ý.
  6. miss_you2t

miss_you2t Thành viên mới

Ngày xưa tôi có xem một bộ phim của Mỹ, cũng có một ý tưởng giống như bạn nhưng là người thật ăn mặc rách rưới nằm úp mặt xuông đất giả vờ người chết mà đến tận ngày thứ 3 vẫn chưa có ai giúp đỡ. Và ý của bạn vẫn chưa thật sự hoàn chỉnh: ai đời đi đợi xe buýt mà không biết cướp đâu ra chăn để đắp, đắp áo thôi cậu ạ. Và nói thẳng ra ở Việt Nam bạn chẳng thể nào thực hiện được ý tưởng này vì xe buýt chỉ chạy đến 9h -10h là cùng thôi còn sau đó nhà chờ xe buýt la chỗ cho ngưòi vô gia cư, và lũ nghiện hút. Ý hay nhưng mà chưa gặp lúc.
  7. helium

helium Thành viên mới

Ý tưởng điên rồ nhất trong các ý tưởng..! Không tán thành. Phản đối...
  8. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Tớ nghĩ nên chuyển ý tưởng này cho góc hài hước hay những người thích đùa thực hiện thì hay hơn! Vì theo tui biết thì hiện tại, các chương trình vui hài (đặc biệt là truyền hình) ở VN đang thiếu tiết mục và chủ đề!
    Chúc vui vẻ và may mắn!
  9. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

Tớ đã xem nhiều chương trình thử phản ứng như vậy trên tivi rồi. Ví dụ như giả vờ là một cô gái hay ngủ gật, cứ đến từng người rồi dựa vào, sẽ có rất nhiều phản ứng khác nhau rấy buồn cười.
    Nói chung theo tớ ý tưởng này cũng được đấy chứ.
  10. smkt

smkt Thành viên mới

Ừa thật ấy nhỉ. Mãi mới tìm thấy 1 người có cùng quan điểm. Sao mọi người cứ nhìn mọi thứ bi quan và chẳng thử xem thế nào mà đã nản nhỉ. Mình thấy có nghĩ đến các phản xạ từ nhiên khi thấy đó là 1 ma đơ canh thôi cũng thấy rất chi là...