1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da bị đen sạm và bị thâm do mụn... fải làm sao bây giờ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vinyla, 08/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinyla

vinyla Thành viên mới

Da bị đen sạm và bị thâm do mụn... fải làm sao bây giờ???

Mọi người ơi, cứu tớ với. Dạo này da tớ bị xạm, Nếu make up thì chỉ đc 30p là da lại bị tối đi dù rằng tớ xài mỹ phẩm cũng đường đc : dưỡng EL, base The face shop, found và phấn của MAC... Lâu lâu mặt tớ lại bị nổi vài cái mụn và sau đó là vết thâm do mụn để lại mà suốt cả 2 tháng nay nó chẳng phai ... Cứu tớ với... Nhìn mặt trong gương thấy chán đời quá ...
  2. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

bạn Vinyla ơi, bạn đầu tư cho dưỡng EL , found, và phấn của Mac hoành tráng thế sao lại k mua 1 cái base chất lượng luôn nhỉ? Hàng TFS thật ra cũng chỉ là bình dân bên Hàn thôi, nó bày bán đầy trong khu siêu thị tự chọn như Pond bên Vn thôi, bạn nên đổi loại khác đi. Base của Mac luôn càng tốt.
    Còn bị vết thâm do mụn thì cũng như Gấu trả lời ở mấy topic khác là tuýp serumX3 Lancome Blanc Expert là rất tốt, xài kết quả mỹ mãn lắm, nàng mua xài thử đi.
  3. vinyla

vinyla Thành viên mới

Cám ơn bạn gấu nhé , tại tớ thấy base của TFS thơm thơm nên tớ cũng thích, lúc tớ mua nó cũng gần 300k đấy , mua ở Dimond k biết sao mà đắt thế k biết . Còn hàng của MAC tớ nghe cảnh báo rằng nó là hàng chuyên make up nên dùng thường xuyên sẽ hại da lắm , tớ đang tính đổi cái khác đây ...
    Còn cái chống thâm của Lancome giá bao nhiêu nhỉ ? K biết trên muare có ai bán k ?... Tư vấn giúp tớ luôn nhé! cám ơn nhiều
  4. thoconnhutnhat

thoconnhutnhat Thành viên mới

da chị cũng bị thâm mụn và nám, đang dùng cả bộ dưỡng Blanc Expert của Lancome thấy cực ổn và các vết mờ đi khá rõ (mặc dù chưa dùng hết 1/3 bộ)
    Cái tinh chất đặc trị giá hãng bán 1.684.000 , chị bán 1.300.000
  5. vinyla

vinyla Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều . Nhưng ai bán loại mini để về xài thử k nhỉ ? Lần trước tớ đến 1 spa, chị chủ tiệm ý tư vấn cho tớ dùng 1 loại serum của Mỹ, chai màu đỏ mà tớ quên mất cái tên của nó rồi ... Hichic, giá fullsize của nó hơn 1000k (30ml), tớ k biết có hợ k nên tớ chỉ bảo chỉ ấy chiết ra 1 hủ thủy tinh khoảng 5m giá 100k. Tớ chỉ chấm trực tiếp lên mấy nốt thâm , 1-2 tuần thấy cũng ok , nhưng sau đó lại bị đỏ rộp lên, sờ vào thấy nhám nhám... Ai gặp cũng quở ... Tớ fải ngưng ngay rồi vứt luôn cái lọ í . Bây giờ thì nó thâm lại như cũ ... Vì vậy tớ cũng sợ bị dị ứng quá, ai có cái lancome mini thì chia cho tớ dùng thử, chứ loại fullsize mua về nếu k hợp da thì phí ...
    Chờ tin của mọi người ạ!!!
  6. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Cái Lacome tớ đang xài , full size mua của chị kemdau999 là 1300k ,thấy vài chị khác cũng bán giá đó , còn trên Parkson thì hãng bán đâu 1600k
    Mà tớ cung nghe chị gấu khuyên dùng để trị thâm nên tớ mua đó nhưng tớ nói thật là tớ bị cả tàn nhang lẫn thâm mụn tớ thấy cái Lacome dành trị tàn nhang ok hơn tớ dùng thấy rất hiệu quả còn thâm mụn tớ thấy không hiệu quả được như chị Gấu nhưng chắc do chị gấu hợp đấy
    Nên tớ khuyên cậu tốt nhất mua mini size ( đâu bên muare ban 200k ) trước đi nhé xem hợp không chứ lại mua full size mà không hiệu quả thì khổ
  7. vinyla

vinyla Thành viên mới

Mọi người ơi, giúp tớ đi nào ...
  8. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Cái này chắc phải đầu tư cho dưỡng nhiều , với cả da xạm và bị thâm thì dùng exfoliator để tẩy tế bào chết ih. Còn đồ makeup, tuy MAC là mỹ phẩm trang điểm chuyên nghiệp nhưng nó cũng ko hại da đâu, nếu như ko tẩy trang kỹ và dưỡng đầy đủ . Hàng tỷ người dùng, nhất là ng` mẫu ih, có sao đâu . Da mà dễ bị mụn thì đừng trang điểm nhiều quá, chọn cái base kiềm dầu tốt ih, makeup forever hoặc cái prep + primer của MAC tớ thấy kiềm dầu ok .
  9. nitatqng

nitatqng Thành viên mới

Hihi toàn là các bé, các chị, và các em, nhìn lén thích nhỉ
    Con trai đi bơi giữa trưa nắng có cần phải thoa kem chống nắng ko? Trứoc kia mình da trắng còn hơn con gái giờ đen ngăm ngăm
    Được nitatqng sửa chữa / chuyển vào 06:49 ngày 12/05/2008
  10. borninsummer

borninsummer Thành viên mới

Hei, ay oi, the cai lancome ay dung , da nhon nhu to, co xai duoc khong, chi so mua ve, da con nhon hon thi quoai lam