1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có ai wax lông ở vùng... bikini chưa?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi jennie_pham, 26/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. takemetoyoursoul

takemetoyoursoul Thành viên mới

2. san_hang

san_hang Thành viên mới

Wax bikini đau lắm bạn ạ, ở trên thì chịu được còn ở dưới thì đau lắm. Nên bạn làm thử một chút một đã kô đau đấy . Mới wax xong thì kô mịn màng được đâu, mà bị lấm tấm đỏ do da bị kích ứng, khoảng 2 3 ngày mới hết đỏ được. Khi da mịn màng rồi thì lông cũng bắt đầu mọc lên rồi nên sẽ kô được hoàn toàn mịn nữa, tuy rằng chậm lắm. Nên mục đích thoáng mát sạch sẽ thì nói chung là đạt được . Lông vùng này cứng nên kô lo bị lông mọc dưới da đâu, nhưng tùy người, có người bị ngứa khi lông mọc lên đấy, có thể vì lúc wax bị đứt chân .
    Mình đi wax ở Arosa spa rồi, nhưng kô phải wax bikini, họ dùng wax nóng dạng đặc ( kô có gạc mà chỉ để sáp khô rồi lấy ra thôi), làm sạch nhưng đau lắm, chẳng biết tại sao, mình tự làm thấy nhẹ nhàng hơn mà phục vụ hơi vô duyên ( cứ bàn luận lông chị thế này thế nọ, buồn cười ) Wax bikini bạn mua wax lạnh về wax ( cái loại strip hoặc loại bôi rồi dùng miếng dán giật ra ấy ) đỡ đau hơn . Dùng các chỗ khác, dùng wax lạnh nhanh mà đỡ đau hơn nhiều .
    Trước khi wax bikini bạn cắt ngắn lông lại, để khoảng 1cm thôi, rồi lựa miếng strip mà làm, cắt ngắn ra cho tiện cũng được. Nếu làm hai bên bikini thì dễ lắm, chỉ cần lấy miếng strip lượn đúng theo đó là được.
    Chúc bạn làm đẹp và hài lòng nhé, nhất là ít đau nữa .
  3. thuyduong306

thuyduong306 Thành viên mới

hichc em làm bên bệnh viện sản khi sản phụ vào sanh thì cũng có làm cho gọn gàng thôi chứ cũng không làm hết nữa . vì nghe mấy chị làm chung nói nếu làm hết thì khi mọc lại sẽ ngứa và khó chịu lắm . nếu muốn làm chắc phải thuờng xuyên thôi ạ
  4. emyeuminh

emyeuminh Thành viên mới

mình mới chỉ hay dùng wax smooth cho vùng nách thôi. dùng cho vùng nách thì ko đau nhưng mình dùng thử smooth để wax vùng bikini một lần thì đau lắm vì hair vùng bikini bao giờ cũng hơi cứng hơn so với vùng nách. xong lại bị lấm tấm chảy máu với cả nó mọc lên thì cứng hơn nên sợ ko dám làm nữa. muốn wax cho vùng bikini thì lại phải mua loại wax lạnh riêng à? với cả mua ở đâu ở HN hả bạn?
  5. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Tớ lại thấy wax bikini ko nên dùng wax lạnh, miếng wax to mún làm thì phải cắt nhỏ mà thế thì rất dính, mà hình như cũng có loại nhỏ thì phải. Mà wax lạnh ko đủ mạnh để lấy hết hair ở bikini đâu, nghĩa là sẽ sót lại nhiều hair mà làm đi làm lại thì da sẽ bị tím. Nói chung wax bikini dùng wax nóng là ổn nhất vừa điều chỉnh được diện tích wax vừa lấy được sạch hair
  6. strapple

strapple Thành viên mới

:)) đọc xong bài của bác này tự nhiên cười đau kả bụng
  7. suzukicy

suzukicy Thành viên quen thuộc

Nói trước mình là Man nhé, dùng nick bạn gái đi vòng vòng gặp topic này buồn cười quá. Có vài comments dưới con mắt mình về wax vùng bikini thế này :
    Hầu hết chị em ở Châu Á đề xum xuê rậm rạp <== môi trường lý tưởng cho các loại vi khuẩn Nên 100 chị em ở VN không Wax thì đến 99,9 chị em có ...smelling Wax vừa sạch vừa chống các bệnh về da & vùng kín. Bạn mình không phải Wax trần trụi như đầu ông sư mà cô ta có bộ dao kéo & gel kiểu gì í mua của USA wax rồi tỉa tót kiểu gì cũng được Lúc đầy thấy kì kì nhưng sau vài lần thấy Wax dễ chịu hơn nhiều trong nhiều vấn đề hehe

8. TOEFLiBT

TOEFLiBT Thành viên mới

Chết cười với topic này . Đau hết cả bụng .
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  9. vfxdotvn

vfxdotvn Thành viên mới

bắt gặp cả tặc lẫn tũm vào đây nhá ha ha ha chuyển nghề rồi hở các bá
  10. inu_sess

inu_sess Thành viên mới

cắt ngắn bớt,cùng miếng dán wax của Smoonthe&Easy ,hơi đau nhưng gọn