1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có ai wax lông ở vùng... bikini chưa?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi jennie_pham, 26/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hatespide

hatespide Thành viên mới

1phiếu ủng hộ cho sự sạch sẽ đầy thiện cảm này!
  2. quynh_linh

quynh_linh Thành viên mới

Em mới wax chân và nách chứ chưa dám xuống đến đó . Tại thấy mấy con bạn em doạ đau lắm nên em cũng sợ .....................Các chị đi wax rồi cho em hỏi cái Brazilian wax ở đâu ở HN được ạ ? Hôm nào em về em đi thử xem sao ......
  3. KieuMy13

KieuMy13 Thành viên mới

http://www5.ttvnol.com/forum/Gioitinh/711399.ttvn
    Về link bạn gái đó thì đây, mình đã nói là ko nhớ lý do gãi mà, nói chung thâm thì có cái che đi còn đẹp hơn nhiều là thâm mà cứ lồ lộ ra. Chẳng lẽ bạn định nói bạn gái này ko mặc quần lót ? Thế hồi nhỏ bạn chạy nhảy vui chơi bạn có mặc đồ lót ko? Nếu hồi nhỏ bạn chạy nhảy vui chơi ko mặc đồ lót, cộng thêm việc có gãi xung quanh đó thì chuyện "ko xước miếng da nào" mới là chuyện thế giới đó đây đấy.
    Bạn đừng quên là hồi nhỏ thì cơ quan đấy thiên về chức năng bài tiết hơn là sinh dục, do vậy nên việc có cảm giác ngứa ngáy sẽ ít hơn khi cơ thể đã phát triển đầy đủ, có period cũng như một số bệnh phụ khoa nào đó. Do vậy lúc nhỏ các bé gái cũng chẳng mấy khi gãi ở đó đâu, ngược lại lúc lớn mới thành tật đấy
  4. KieuMy13

KieuMy13 Thành viên mới

Đúng là có nhột hay ko thì liên quan đến số lượng đầu dây thần kinh, nhưng với cùng một mật độ đầu dây thần kinh thì nó sẽ liên quan đến mức độ dày mỏng và khả năng thích nghi của da. Thường thì những vùng bị nhột là những vùng ít tiếp xúc với môi trường bên ngoài (nách, mặt trong cánh tay, mặt trong của đùi...) giờ bạn lại nói cù vào mi mắt thì sao bạn ko cù vào môi luôn . Mà lòng bàn chân ko phải chỗ nào cũng nhột đâu bạn ạ. Gót và phần ngay gần ngón chân cảm giác nhột rất ít, đơn giản vì nó tiếp xúc nhiều, còn phần nhột mà bạn nói ở lòng bàn chân thì thực ra là phần ngay chính giữa, hõm lại, ít tiếp xúc hơn.
    Nhưng việc nhột hay ko nhột này hơi lạc đề so với topic rồi, nên mình cũng chỉ thanh minh tí tẹo vậy thôi
  5. KieuMy13

KieuMy13 Thành viên mới

Ngay từ chỗ này bạn đã nói chưa chính xác. Nếu nói là tác dụng của ruột thừa là ko đáng kể thì còn được, chứ nói ruột thừa ko hề có tác dụng là sai hoàn toàn. Ruột thừa tuy gọi là ruột thừa mà nó lại không thừa vì bản thân ruột thừa cũng có những chức năng nhất định như tham gia vào hệ miễn dịch, bình thường ruột thừa cũng tham gia vào quá trình tạo tế bào lympho giúp cho hệ thống miễn dịch của cơ thể, do vậy chủ yếu chỉ khi nào ruột thừa bị bị viêm mới có chỉ định cắt bỏ, trừ các trường hợp sắp đi công tác xa ở những nơi điều kiện chữa trị ko tốt.
    Về điều này thì bạn nên xem lại lời bạn nói, bạn nói nguyên văn là "thối ko thể tả", bạn xem như vậy có chấp nhận đc ko? Thực sự là dù ko bàn đến wax là tốt hay ko tốt, nhưng ở VN hiện nay số người wax pubic hair chắc chắn ít hơn số người ko wax, nếu bạn nói "thối ko thể tả" chắc là đi đường, đến cơ quan... bạn có thể chỉ ngay ra ai wax và ai ko wax ngay từ cái nhìn đầu tiên nhỉ? Riêng bản thân tôi, ko wax, chỉ sử dụng dung dịch vệ sinh, vẫn có thể tự tin trải qua 8tiếng công sở, càng ko bao giờ lo lắng rằng có người sẽ phát hiện ra mình ko wax.
    Cắt bao quy đầu trước đây chủ yếu là liên quan đến vấn đề tôn giáo, còn hiện nay họ cắt bao quy đầu ở trẻ nhỏ để giảm nguy cơ ung thư và tăng cảm giác khi trưởng thành, nhưng ko phải ai cũng cắt đâu bạn ạ. Nói chung thường người ta cắt bao quy đầu khi bị hẹp, mà hẹp thì là tật, tất nhiên phải can thiệp rồi, chứ còn hair thì ko phải là tật gì cả.
  6. shinkun

shinkun Thành viên mới

Thôi thì việc wax hay ko wax lông ở vùng kín là tùy thuộc vào ý thích của mỗi người, tớ ko dám lên tiếng chỉ trích việc có nhiều bạn là tín đồ hay gì đó của loại wax này, mặc dù bản thân tớ vẫn chọn chủ nghĩa tự nhiên nhưng vẫn sạch sẽ gọn gàng.
    Thế nhưng tớ vẫn rất bất bình cách nói chuyện cũng như nhận xét về phụ nữ Việt Nam nói riêng và Asian nói chung của bạn ttvnoler. Từ xưa đến nay cái trò này chưa từng phổ biến ở VN, cũng như hằng triệu phụ nữ nước mình vẫn sống khỏe, sạch sẽ thơm tho mà ko cần đến cái việc khoắng sạch vùng kín như bạn nói. Mình chả hiểu bạn có đầu óc hay ko mà lại dùng từ "thối", ngay cả trích dẫn với giọng điệu đồng tình với việc bọn giai Tây chê con gái Asian là "lông lá hôi hám". Xin lỗi, nhưng chính những người bà, người mẹ mà đã ôm ấp, nuôi dưỡng bạn hàng chục năm trời chưa chắc đã làm việc này mà bạn lại đánh đồng chung phụ nữ Việt Nam "ko ở Tây" là ko sạch sẽ như ở những nơi khác.
    Nếu trò wax này là vô cùng hữu hiệu và có ích thật sự thì báo đài, bác sĩ phụ khoa đã lên tiếng ủng hộ khuyến khích "toàn dân cùng đi vặt" rồi. Nếu cảm thấy hair ở vùng tam giác có ảnh hưởng ko ít đến việc vệ sinh hoặc gan cản trở chăn gối thì cứ việc tỉa tót. Nhưng làm trụi hết thì tớ ko đồng ý, vì điều căn bản ở đây là, tạo hóa chả có ban cho con người ta cái gì mà dư thừa, để không cả.
  7. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

hihi, tớ nghĩ cái này tùy thuộc vào từng người thôi, nếu người châu Á mà ở Tây thì khí hậu thoáng mát, ít mồ hôi, vệ sinh sạch sẽ chắc cũng chẳng làm sao, còn ai mà sinh ra đã quá rậm rạp, mồ hôi nhiều, khó vệ sinh, lại hay diện bikini thì wax bớt đi là điều cần thiết.
    Ngay cả dân châu Á cũng không phải là ai cũng rừng rậm như ai, em họ tớ tóc tai nhiều, nhưng ở đấy chẳng có, thì wax thế nào bây giờ, mà chưa kể BF/ chồng nó ok thì có gì đâu.
    Túm lại cũng như đầu cạo trọc hay không cạo trọc, nách ai không hôi mà muốn ấn tượng để lại lông nách, tớ nghĩ cũng không vấn đề, chẳng biết có dân tộc nào coi để lông nách là một việc thể hiện sự khỏe mạnh vủa người phụ nữ đó thì sao nhỉ hehe, vậy tự bản thân cảm thấy vướng víu khó chịu, không ok thì giải quyết, thế thôi
    chúc cả nhà ai nấy sớm vừa lòng với waxing hay không waxing
    àh quên, mà tên topic là đã waxing ở vùng đó chưa, thì tớ chưa thử, nên ko có kinh nghiệm gì để góp ý vào, nếu làm thì chắc ban đầu tớ chọn shave đã cho nhẹ nhàng, còn sau đấy thì đợi mọi người bàn luận xem waxing thế nào hay nhứt thì tham khảo tiếp, mặc bikini mà lung tung ngoe nguẩy thì hơi ... ghê ghê up nào, chủ đề khá hay, hehe [8]
    Được blackmonitor sửa chữa / chuyển vào 14:21 ngày 01/10/2006
  8. Siberia_xa_xoi

Siberia_xa_xoi Thành viên mới

Bạn ttvnoler ơi ..bạn làm gì mà dùng từ ngữ kinh tởm vậy ..bạn nói những ai ko wax thì " thối " và " lông lá hôi hám " ..tôi mới nghe lần đầu đấy ..tôi cũng ko wax bao giờ ..nhưng vệ sinh sạch sẽ hàng ngày ...còn đỡ hơn những ai wax sạch mà ko vệ sinh ..thì cái nào " thối " hơn ???..nói như bạn thì những sản phẩm dung dich vệ sinh phụ nữ bán cho ma àh ?.... Mà tôi thì ác cảm với những nơi đó mà bị wax trần trụi nhìn chẳng thấy hấp dẫn gì ..nhìn như đồ chơi bằng nhựa ấy ...chỉ nên cắt tỉa gọn gàng 1 chút ...còn ai thích thì cứ wax ..ai ko thích thì ko wax ..sở thích riêng của mỗi người ..
    Bạn nói những ai ko wax thì " thối ko chịu được "....thế mà người yêu vẫn đâm đầu vào OS ...thối mà nó dám làm thế àh ..hihihih.. chán bạn quá
  9. ttvnoler

ttvnoler Thành viên mới

@ Kieu Mi
    Không biết bạn đọc source ở đâu về function của ruột thừa nhưng những sources và text book mình học thì ruột thừa không có chức năng gì hết trong cơ thể hay function của nó là unknown. Nguời ta còn đóan rằng trong tiến hoá của loài nguời, ruột thừa sẽ dần biến mất.
    http://en.wikipedia.org/wiki/Appendix_%28human%29
    (đọc phần function)
    Về vấn đề wax/ không wax, thôi mình không bàn cãi nữa. Cái này nó thuộc về ý thích cá nhân và truyền thống văn hoá ttừng vùng/miềng/quốc gia. Có lẽ mình đã close minded khi dùng văn hoá/ý thích của mình áp đặt lên nguời khác. Nói chugn văn hoá nơi mình sống thì không wax tỉa gọn là một điều không hay/ ngộ/không được ưa thích cũng giống như wax không còn một cộng là một điều rất lạ/không được ưa thích ở VN. Theo mình biết, ở những cộng đồng Islamic thì chuyện wax sạch sẽ hết lại là một điều bắt buộc. Thôi thì ai muốn làm gi làm. Và hình như các bạn ngộ nhận wax và Brazilian wax thì phải. Wax thì chỉ wax ở những phần nào bạn muốn và chừa phần nào mình muốn. Brazillian thì mới là wax không còn một cộng. Mình thì cũng hơi không thích vụ Brazilian này. Nhưng wax phần duới sạch sẽ nhưng để trên mu và tỉa gọn gàng thì mình thấy hay.
    Vậy thôi ha, mình không thích cãi cọ nữa, néu mình có offend chị em nào thì mình xin lỗi.
  10. cuoiitthoi_vtd

cuoiitthoi_vtd Thành viên mới

Hơ hơ hơ, tớ đếch phải chị em, nên tớ đếch sợ ấy, cũng chẳng lăn tăn gì ấy, cũng chẳng mếch lòng chi cả.
    Chỉ có điều, hình như ấy Tây Hoá hơi nhanh thì phải.
    Ừ thì bỏ qua cái vụ Wax, không tính, sở thích của mỗi người, cũng như để tóc dài hay cạo trọc mà thôi, mỗi người một quan điểm và có lí lẽ riêng để bảo vệ quan điểm của mình.
    Dưng cơ mà, cái cách "nhé ..... vào đầu anh chị em" của ấy, đúng là "thối" không ngửi được, thực sự thối.
    Thêm nữa, khi viết bài trả lời, cố nhìn lên phía trên nhé, cái chỗ mà ấy đánh dánh tròn vào ô "Telex" đó đó. Cái đó chính là công cụ hỗ trợ để "gõ tiếng Việt" một cách hoàn chỉnh. Vì thế nếu không phải là từ chuyên dùng hoặc tên gọi đặc biệt, tên riêng, ấy đừng thêm ngoại ngữ vào làm gì. Biết bò vào trong cái ttvnol.com này, chắc hẳn tớ và các bạn ý không đến nỗi dốt để không hiểu mấy từ ngoại ngữ tủn mủn đó, nhưng có điều viết "độn" thế, nó buồn cười lắm.
    Cách viết, cách thể hiện ngôn ngữ nó cũng thể hiện Văn Hoá của con người ta đấy. Không phải cứ học cao, học nhiều thì là người Có Văn Hoá đâu, ấy nhỉ.