1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có ai wax lông ở vùng... bikini chưa?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi jennie_pham, 26/09/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Meo_U

Meo_U Thành viên mới

thôi thôi cho mèo xin can ttvoler và cuoiitthoi_vtd nhé.
    Ở đây là góp ý cho nhau để hiểu biết thêm thôi, các anh chị em đừng cãi nhau mất vui. Mỗi người mỗi ý, đừng đả kích nhau làm gì.
    Mèo không bênh ai cả, nhưng thấy anh ( chị/em) cuoiitthoi_vtd có vẻ hơi " nóng nảy " quá. Nếu bác cuoitthoi_vtd là nam nhi thì nên nhường bậc nữ nhi 1 bước chứ ạ. Chỉ có chị em mới hiểu nỗi khó chịu khi phải nuôi cả rừng rậm amazon trong người mình..
    Các bác nam ở đây đừng tưởng cứ phải là **** thì mới shave or wax. Cái ý nghĩ đó chỉ làm cho các bác trở nên ấu trĩ và lạc hậu, gia trưởng thêm thội.
    Mèo nói vậy đau mà đúng đó. Các bác giai VN ráng nghĩ thóang một chút cho chị em trong nước dễ thở nghen.
    @jennie_pham: Cám ơn Jen nhiều nha.. Tớ sẽ suy nghĩ về vụ wax này sau khi được bạn encourage :-). Chúc vui nhé Jen.
  2. romantic_balcony

romantic_balcony Thành viên mới

Quả thật nếu dùng từ "thối không thể tả" thì đúng là ko còn lời nào để bào chữa nữa rồi. Ko hiểu em gái kia căn cứ vào đâu để đưa ra nhận xét quá cực đoan như vậy... Cũng có thể em ko có ý hạ nhục những người còn lại, nhưng đối với người đc đề cập đến trong câu nói của em (trường hợp cụ thể này là những phụ nữ ko wax) thì đây hoàn toàn có thể coi đấy là một sự xúc phạm... Nói chung là về mặt dùng từ thì em sai lè lè rồi.
    Về mặt wax or not thì anh cũng ko bàn nhiều đến là nó có ích hay ko, nhưng bản thân anh thì nhìn cô nào hơi wax một tí là anh cũng ko tự nhiên lắm, còn cô nào wax trụi thùi lụi thì nói thật là hơi ngại .. Tất nhiên là do vấn đề nhận thức thôi, anh ở VN nên quen vậy, chứ có vẻ phương Tây người ta chuộng wax hơn (gì chứ cứ xem phim 3 gạch là thấy, phim châu Âu chẳng bao giờ để nguyên, ít ra cũng tỉa thành hình tam giác, còn phim châu Á thì chẳng thấy cô nào đụng chạm đến nó cả )..
  3. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Hình như mình có thể yêu cầu họ wax một phần chứ ko cứ phải wax hết đúng ko những tín đồ của wax?
  4. KieuMy13

KieuMy13 Thành viên mới

Nguồn thông tin của tôi là đây, ở đây cũng có nhắc đến giả thiết nó sẽ biến mất trong quá trình tiến hoá đấy, nhưng vẫn nhắc đến tác dụng của nó và một số câu hỏi có thể một số bạn thắc mắc (ví dụ: tại sao lại có thể cắt nó đi mà ko hại gì)
    http://www.answersingenesis.org/creation/v20/i1/appendix.asp
    Còn đoạn tiếng Việt thì tôi copy trực tiếp từ đây
    http://www2.thanhnien.com.vn/Suckhoe/2006/9/22/163309.tno
    Xét cho cùng thì bàn đến khoa học có lẽ là đã lạc quá xa so với chủ đề, vả lại chắc chưa thể đưa ra kết luận thống nhất đc. Bạn công nhận là tác dụng của nó unknown thì đừng khẳng định như đinh đóng cột là nó ko có tác dụng gì, ngay cả trong link wikipedia bạn đưa, nó cũng nói là "Currently, the function of the appendix, if any, remains controversial in the field of human physiology.", như vậy có lẽ tôi và bạn tranh luận cả ngày cũng chưa kết thúc đc.
    Nói về vấn đề wax hay ko wax, tôi chưa từng nói là wax là kinh tởm, vậy tại sao bạn lại nói rằng những người ko wax là hôi thối? Tôi cũng ko muốn cãi nhau, vì ngay trong topic này cũng có thể thấy là có nhiều người cảm thấy wax là cần thiết và cũng có nhiều người ủng hộ việc để tự nhiên, bất đồng quan điểm là chuyện bình thường ko thể tránh khỏi. Tuy nhiên tôi nghĩ bạn nên có lời đính chính về câu nói kia, đừng xuê xoa như vậy. Sự khác nhau về suy nghĩ giữa các quốc gia, vùng miền, nền văn hoá... ko phải là lý do để có thể đưa ra những nhận xét mang tính dè bỉu như vậy.
    Thân!
  5. libertyterran

libertyterran Thành viên mới

He he, chị em nào mà thích na-trờ-rờ (natural) thì chỉ khổ cho các bác bf thích "vét máng" thôi +_+ (cái này là kinh nghiệm của thằng bạn em).
  6. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Có mỗi việc wax hay ko mà thành khẩu chiến, giống bên topic Mai Phương Thuý quá, dạo này trời mát mẻ mà dân Làm đẹp có vẻ nóng nảy nhỉ, hay ảnh hưởng của cơn bão số 6 ko biết?
  7. cuoiitthoi_vtd

cuoiitthoi_vtd Thành viên mới

Thế này nhé, tớ là nam bạn ạ. Tớ là tớ không hề nóng nảy chút nào, tớ chỉ buồn cười mà thôi. Còn bạn nói "các bác nam ở đây cứ nghĩ Wax thì là ****..." thì là bạn........ đùa. Tớ đâu có nói thế. Nói gì cũng phải có lí, và công bằng. Mèo Ú nói không bênh ai, nhưng hình như đó là lời nói không thật tâm.
    Ừ, thì chỉ có các bác Gái mới hiểu nỗi khó chịu khi nuôi cả một rừng rậm, ừ đúng thế, nhưng không phải tất cả các bác gái.
    Mà đã không phải là tất cả, không có trong sách cảm nang vệ sinh phụ nữ của Bộ Y Tế phát hành, thì nó có nghĩa là "tuỳ hoàn cảnh và môi trường sống, quan điểm của mỗi người mà nó mang tính chất tốt đẹp, thoải mái hoặc khó chịu, không thoải mái", điều này đồng thời với việc không ai được khẳng định hoặc ép quy chuẩn của mình cho người khác. Nói lên ý kiến, quan điểm của mình thì được, nhưng cấm được có lời nói mang tính chất phủ nhận và sỉ nhục những người không cùng tư tưởng.
    Tôi là nam, tôi phải nhường à? Ừ, tôi là nam đấy, nhưng bạn ạ, tôi coi trọng phụ nữ, và tôn thờ phụ nữ, tôi coi phụ nữ là một hình tượng đẹp. Tôi yêu phụ nữ, thông qua bà, qua mẹ, và giờ là vợ tôi, tôi không chấp nhận có một người phụ nữ mà lại ăn nói hàm hồ như vậy lên tiếng sỉ nhục ít nhất một nửa - tính theo chiều suy nghĩ - cả loài người.
    Thế nào là hôi thối? Nếu bạn ttvnoler đó nghĩ rằng thế là hôi thối, mấy bác giai trên kia được quyền nghĩ "như thế chỉ có là ****" quá đi chứ đúng không?
    Tớ nhắc lại, tớ là tớ không hề nóng đâu đấy nhé, lạnh cực kì luôn. Tớ cũng chẳng cấm cản ai làm điều gì cả, bạn nhỉ. Tớ là tớ chỉ buồn cười những ai bước chân ra khỏi Việc Nam không biết được bao lâu, mà đã vội nghĩ rằng suy nghĩ của nơi chôn rau cắt rốn của mình là ấu trĩ và không thể cải tạo, hôi thối nữa chứ.
    Từ lúc bắt đầu bi bô học nói, không phải vô lí khi ông bà cha mẹ luôn dạy rằng "uốn lưỡi bảy lần trước khi nói", rằng "học ăn, học nói, học gói, học mở". Ăn với nói quan trọng lắm, không học được thì cố mà nhẫn nhịn đừng có nói chốn đông người, kẻo người ta cười cho.
    Thế thôi nhỉ, dừng lại ở đây cho Topic khỏi lạc đề, để chị em bắt đầu......... Wax tiếp.
  8. ttvnoler

ttvnoler Thành viên mới

cái anh gì cãi với mình đó, nói mình hơi Tây cũng chịu vì mình sinh ra và trải qua tuổi thơ ở VN, nhưng dậy thì và truởng thành hoàn toàn ở mỹ. Học hành, văn hoá, xã hội và môi truờng góp phần lớn trong lối suy nghĩ của 1 nguời và lối suy nghĩ lại được hình thành nhiều nhất bắt đầu từ dậy thì tới truởng thành. Vì khi còn nhỏ thì đầu óc chả suy nghĩ gì nhiều. Mình vẫn được cha mẹ dạy dỗ kính trọng lễ phép với ông bà cha mẹ, con gái thì hiền hậu, không ******** tuỳ tiện, ráng giữ gìn tiếng Việt vv..vv... Nhưng những việc như wax hair, quan điểm cá nhân, lối suy nghĩ của một nguời phần lớn được hình thành duới sự ảnh huởng của xã hội/ văn hoá chứ không do cha mẹ dạy dỗ.
    Việc em "nhé" này nhé nọ là vì em chỉ biết từ khi bắt đầu học về *** ed (******** an toàn + vệ sinh cá nhân vùng kín??? dịch vậy chắn được rồi vì ở đây chỉ gọi là là lớp *** ed) ở lớp 10 thì em được học là con trai thì phải cắt bao quy đầu mới tiện việc vệ sinh sạch sẽ nhưng nhiều nuớc châu Á và vài nền văn hoá khác không làm việc này. Khi lớn lên chút học ở cấp bậc ĐH thì có sách viết những nuớc kém phát triển trong đó có VN, vệ sinh cá nhân của những nguời sống ở đây kém. Thì em chỉ biết có vậy, chả miệt thị gì ai.
    VIệc em dùng chen TA vào, xin lỗi, vì đó là những từ em không biết TViệc của nó. Vốn Tiếng Việt của em đang có là vốn tiếng Việt của 13 năm sống ở VN + thêm nói chuyện với cha mẹ. TUy nhiên gặp những từ hay phrase mà lần đầu tiên em biết/học về nó hay cách dùng của nó là bằng tiếng Anh thì em không biết TViệt của những từ này và em cũng không có tự điển tiếng việt. Ví dụ từ source, lần đầu tiên em học là lớp 8, khi phải viết research paper, cô giáo nói phải trích dẫn sources của những thứ bạn nêu ra. Em chả biết source TViệt là gì. Và chỉ khi nói chuyện với tiểu my thì em mới dùng ngoạai ngữ vì nó bắt đầu dính tới thứ tiếng việt mà không thuộc đối thoại hằng ngày nữa. Những thứ này thì lần đầu em biết về nó là bằng thứ TA, nên chả biết TV của nó. Cũng giống mọi nguời ở đây dùng từ wax thôi. Từ wax vẫn có thể dịch ra TViệt vậy, sao không ai dùng? Vì lần đầu tiên mọi nguời biết/nghe tới nó, nó đưọc dùng bằng TAnh.
    Được ttvnoler sửa chữa / chuyển vào 15:31 ngày 02/10/2006
  9. oliver80

oliver80 Thành viên quen thuộc

Trùi.. Dạo này vào đâu cũng thấy cãi nhau vậy nè
    Wax hay ko là do sở thích.. Cũng chả phải 100% do Wax thì sẽ hấp dẫn hơn hoặc ko Wax thì sẽ "thiếu hấp dẫn" hơn...
    Thực ra, natural nó cũng có những cái "CỰC" hấp dẫn của nó đó... . Chịu khó giữ gìn vệ sinh thân thể sạch sẽ là okie mà, có vứn đề gì đâu... "Thơm" nó là cái thơm bản chất ...
    Anyway, mình thấy các bạn ở đâu tranh cãi cũng thuộc nhiều đối tượng: mới lớn, chưa có người yêu, đã có người yêu, đã QH, chưa QH, đã có gia đình.. blah blah... Mỗi đối tượng sẽ có suy nghĩ khác nhau. Cũng để hiểu...
    Thôi thì... , tuỳ hoàn cảnh, không gian, nơi ở... thậm chí tuỳ partner của mình thế nào nữa các bạn ạ (cái này rất qtrọng )..
    Thế nên.. các bạn tranh luận nữa làm gì nhé? Chúc các chị em phụ nữ luôn luôn sạch sẽ, "xơm xo" và attrative trong mắt các chàng
  10. ttvnoler

ttvnoler Thành viên mới

1) mình đã nhận là mình close minded, và đã xin lỗi nếu offend chị em, vậy mọi nguời muốn gì ở mình nữa nhỉ?

2) thứ hai, chuyện mình kể về các thằng bên đây chê Asian khi tụi nó nói chuyện với nhau chỉ là ý kiến của tụi nó, mình chỉ nói cho các bạn biết suy nghĩ của những nguời khác về vấn đề này vì sẵn đang bàn luận thì mình cho biết thêm về ý kiến quan điểm của nguời khác ngoài nguời VIệt về vấn đề này. Nếu không tin thì thử vào các diễn đàn ở nuớc ngoài xem.

3) thứ ba, vì mình qua mỹ năm 13 tuổi, từ lúc bắt đầu dậy thì cho tới lúc truởng thành, toàn thời gian đó của mình được trải qua ở mỹ vì vậy những điều mình suy nghĩ/nhận xét/ý kiến sẽ phần nhiều bị ảnh huởng của xã hội bên đây. Do vậy, từ lúc dậy thì tới truởng thành mình đã quen là hair thì wax/tỉa gọn gàng thì sẽ giữ được sạch sẽ. Do đó dùng lối suy nghĩ logic của cá nhân, thì mình có suy nghĩ là nếu khí hậu nóng bức lại ẩm, mà ở duới là nhiều hair, lại bị bịt kín bằng quần lót + tiểu tiện còn sót lại hay vào ngày kinh nguyệt thì mình TƯỞNG TƯỢNG là nó sẽ "hôi không thể tả". Vì ở đây mỗi khi trời hè, mình thấy là khi mình đội nón trong khoảng 3/4 tiếng thôi thì dở nón ra mồ hôi làm đầu mình hôi. Đầu đã vậy thì mình nghĩ huống chi ở duới đó vì duới đó còn có tiểu hay period nữa lại bị bịt kín. Đó là căn cứ cho suy nghĩ của mình và đăy chỉ là lối suy nghĩ của cá nhân mình và do đó, mình đã dùng "Nếu khí hậu ẩm + hair+ bịt kít + period/tiểu tiện thì "CHẮC (chắc có lẽ chứ không phải chắc chắn) SẼ thối...." chứ không phải có ý chê khinh thuờng hay ai hết. Và ở đây cũng chỉ là suy nghĩ TƯỞNG TƯỢNG thông qua logic của mình vì mình không là lesbian để có thể ngửi được mùi ở duới đó của một cô gái khác để khẳng định. Vì mùi ở dưới đó thì chỉ có hửi gần mới biết hôi hay không. Và về mùi hôi, mỗi nguời lại có một nhận xét khác nhau. Có thể đối với một nguời một mùi nào đó chỉ là "hơi hôi hôi", nhưng đối với nguời khác có thể "không hôi" hay một nguời khác nữa thì "hôi không thể tả". Ví dụ, ai ăn được rau diếp cá thì khen nó thơm, đối với mình nó hôi không thể tả. Ai thuơng vợ thì thấy mùi đó của vợ hay hay/ thơm tho nhưng đối với nguời khác thì có thể rằng nó hôi không thể tả. Cho nên ý kiến là ý kiến cá nhân, mình không hề miệt thị ai cả. Và mình vẫn giữ suy nghĩ có hair thì khó giữ nó sạch sẽ như không có/ít hair/hair đuợc tỉa gọn. Có ai sắp đi wax thì làm thử thí nghiệm đi. Một ngày trong công sở 8 tiếng, vào cuối ngày thì thử tìm cách ngửi vùng kín (ngửi quần lót hay lấy tay sờ vào rồi đem lên mũi ngửi). Xong đi wax (chả cần wax hết sạch sẽ, chỉ wax phần hair gần chỗ phần duới, phần trên mu thì để và tỉa ngắn) Xong cũng làm tuơng tự, xem thử có hair/không hair, giống nhau hay khác nhau về mùi.
    Được ttvnoler sửa chữa / chuyển vào 15:30 ngày 02/10/2006