1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có ai wax lông ở vùng... bikini chưa?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi jennie_pham, 26/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anjella

anjella Thành viên mới

Nếu chỗ đó của bạn chỉ mới có một ít, và lông mỏng, nhỏ thì có thể nhổ được, chỉ hơi ngứa như kiến cắn, hơi đỏ một ít, 5-6 tuần sau có trở lại, không mọc nhiều hơn đâu, mỏng nhỏ như lúc ban đầu. Nếu cảm thấy mỏi thì có thể nhờ bf nhổ dùm. Còn khi đã mọc lớn và nhiều rồi thì tớ không biết
  2. lenda

lenda Thành viên mới

Lúc bạn wax bị chảy máu là tự wax ở nhà hay đi TMV thế hả bạn ? Biết đâu nếu do bạn tự wax thì có thể thao tác chưa được ... chuẩn, hì hì, tốt nhất nếu da nhạy cảm như thế thì nên ra TMV các chị ấy làm cho. Có gì hỏi luôn vụ lông mọc nhanh mà lại đen nữa, 1 công đôi việc... ( mà hỏi xong nhớ post lên cho tớ và mọi người tham khảo với nhé, hì hì )
  3. LuuKhaiHan

LuuKhaiHan Thành viên mới

Em sướng hơn các bác bởi vì em có bà chị tuyệt vời ,cưng chiều em lắm nhé ,chị ấy wax cho em,lần đầu cũng đau lắm chỉ wax được ở viền ngoài bikini và mu tren thôi chứ 2 mép thì k wax được vì fần thịt ở đó mềm , da non nhạy cảm lại dễ tổn thương nên tốt nhất cắt tỉa gọn gàng rồi dùng dao cạo sạch mỗi lần tắm 1 fút thế là xong k fải lăn tăn mất time nhé .
    ưu điểm của wax là lông mọc thưa hơn và mềm ,khuyết điểm lông hay mọc dưới da gây ngứa ,chị e nào wax vùng bikini thì fải có típ này " BIKINI SOOTHING CREAM " của hãng GIGI mỗi lần wax xong hay lông mọc lên ngứa thì thoa lên vùng đấy bảo đảm cảm giác dễ chịu ngay ...nếu ngứa wa dùng nhíp nhổ cũng chả sao như wax cả thôi chỉ là mất time .
    PS: mình thấy làm sạch lông ở vùng bikini trông như baby ,sạch sẽ lại thơm tho . Có điều chị em nào có người yêu rồi cũng nên hỏi ý kiến bf xem có thích nhẫn nhụi hay k nhé ! cũng tế nhị đấy vì nếu k thích đàn ông khi xxx sẽ thấy k ham muốn nữa ...Kinh nghiệm bản thân hỏi bf và ku cậu ok ngay sạch sẽ là trên hết mà .
  4. Hoa_Huyet_Lan

Hoa_Huyet_Lan Thành viên mới

tớ wax vùng bikini ở nhà đấy chứ tớ ko thích ra TMV. Tớ wax vùng nách ok lắm, chỉ mất 3'' là sạch bong. nhưng mà phần bikini thì ko hiểu sao lại bị chảy máu thế. vấn đề là tớ muốn tẩy lông cả vùng cửa mình nữa cơ để tiện cho việc vệ sinh cá nhân ấy nên tớ mới hỏi về việc dùng kem tẩy lông. bạn nào đã tẩy vùng bikini cho xin tí kinh nghiệm nào.
  5. LuuKhaiHan

LuuKhaiHan Thành viên mới

Nếu muốn tẩy ở vùng cửa mình lời khuyên chân thành là dùng cao dạo có fần đệm bảo vệ an toàn í cạo ok ngay , chứ việc dùng kem tẩy lông cũng k hay vì vùng da ở đó rất nhạy cảm và dễ bị dị ứng gây ngứa và nổi mẫn đỏ thì sao? Muốn sạch đâu k thấy lại rước thêm bệnh thì khổ .
    wax vùng bikini k cẩn thận sẽ bị chảy máu là vì lỗ chân lông vùng đấy rất lộn xộn k theo 1 chiều nào cả nên wax sẽ khó khăn,lỗ chân lông bị tổn thương chảy máu hoặc có vệt đỏ.
  6. meomunmummim

meomunmummim Thành viên mới

vàng vàng: đó là khuyết điểm rất lớn, làm lâu dài thì lông mọc ngược vào trong vừa ngứa, vừa bị đen trông xấu lắm. lúc đầu thì thấy sạch đẹp lắm, lâu dài thì biết, theo tớ thấy thì chỉ nên cắt tỉa là tốt nhất.
  7. ceo_hd

ceo_hd Thành viên quen thuộc

hề hề! không thạo ngoại ngữ. ko biết wax là gì, đọc một hồi lờ mờ hiểu ra. tưởng tượng thấy có vẻ hay hay...nhể?
  8. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Ngày xưa bà tớ bảo là cạo đầu bôi vôi thì tóc ko mọc được. Và khi bà thấy mấy chị em tớ nhổ nách cho nhau thì bà kêu nhổ sạch đi rồi bôi ít vôi vào thế là nó ko mọc được nữa. Chị em tớ ko dám làm nhưng bà bảo ngày xưa tao làm thế nên bây giờ có mọc được đâu. Thực tế tớ thấy nách của bà ít lắm gần như ko có. Bà bảo tao làm từ trẻ nên sạch sẽ lắm chứ ko phải là người già thì tự nó rụng đi đâu. Còn tớ nghĩ cái chỗ dưới đấy cũng vậy thôi. Ai làm thử đi. Nếu thành công thì chia sẻ cho mọi ngưòi nhé
  9. bettypop

bettypop Thành viên mới

Trời bôi vôi cơ đấy.Vôi nó nóng lắm nhỡ bỏng thì nguy.Ai thử thì thử nách trước nhé.mà vôi để nguyên dạng bột hay pha nước cho nó nhão thế bạn.Hỏi kĩ bà đi để làm nhé.Tớ wax bikini rùi đau chảy nước mắt luôn.Lại hơi rớm máu nữa.Tớ nghĩ wax 2 bên và ở dười thôi.Trên mu cắt tỉa bớt là ok.vì hình như boy ko thích láng như em bé đâu nhìn ko ***y.Có ng ko có hoặc ít quá phải đi cấy đó.Chị em mình thì phải giải quyết nhỉ hi hi đúng là kẻ ăn ko hết người lần ko ra.
    à quên nữa cắt ngắn đi thì nhìn sạch sẽ rùi nhưng nó cứng quá.cứ như mấy anh cắt đầu đinh í nó ko được mềm mại.có cách nào ko mọi người
  10. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

to nghi~ shave co ve ok hon cho vung` nhay cam? do, nhung co nghe la bi long moc duoi da, to waxing o chan da bi long moc duoi da hoi kho chiu roi`, muh cho day ma co lam thi giai wuyet = kem boi thoi a ... hoi ghia ghia nhi :D
    muh shave thi mau moc wa, thi thoang ko co time to moi lam; con toan xai may Braun cho chan va duoi canh'' :D xai cung ok, ko nhanh = shave nhung lau moc lai ^^