1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có bạn nào đi du lịch Pháp (tự túc hoàn toàn) chưa, xin chỉ giáo

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Nakata, 19/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nakata

Nakata Thành viên rất tích cực

Đã có bạn nào đi du lịch Pháp (tự túc hoàn toàn) chưa, xin chỉ giáo

Có bạn nào đi du lịch Pháp và Châu Âu kiểu tự túc hoàn toàn chưa. Thủ tục xin visa thế nào. (trừ các bạn đang ở EU rồi thôi nhé, tôi hỏi trong trường hợp đi từ VN hoặc một nước thứ 3 cơ)

Thanks nhiều lắm
  2. thuychangmi

thuychangmi Thành viên mới

Tôi cũng đang cần giúp đỡ đây!
    Có ai đã đi du lịch Pháp nhiều xin chỉ giáo giúp với!
    Tôi ở HN và cần tìm chỗ mua vé máy bay rẻ một chút! Tôi sẽ đi khoảng tháng 7 or tháng 8. Liệu có được giảm giá không?
    Và cách thức làm visa như thế nào là thuận nhất!
    Mong những người có kinh nghiệm chỉ giáo giùm với!
  3. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Tớ đâyđi sang Pháp Noel vừa rồi,đi từ Nhật,k biết giúp gì được cho bạn k
    Xin schegen Visa,tớ thấy chẳng khó khăn lắm,k cần giấy mời của thân nhân hay bạn bè gì cả,chỉ cần chứng minh tài chính có tối thiểu 3000E trong bank, lên cái lịch trình cho ngọt,mua bảo hiểm,vé máy bay,book đại cái hotel nào đó để xin mail/fax chứng nhận của nó.Thế thôi,nộp và 1 tuần sau nó gửi về tận nhà.
    Tớ là sinh viên,gần hết visa mà thấy xin còn đơn giản bao nhiêu....nếu bạn đi làm hoặc có thu nhập ổn định chắc cũng sẽ đơn giản ,k khó khăn gì.
  4. Nakata

Chuối rồi, mình chỉ có 2000 USD trong TK thì chắc k đi được rồi, mà nó thông báo cụ thể như vậy hả bạn. Trong website của ĐSQ k thấy nói đến khoản này. Tớ cũng chỉ là sinh viên như cậu thôi, cậu có lắm tiền nhẩy
  5. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Ừa,lắm tiền lắmTrong web ĐSQ k ghi rõ,nhưng bạn chỉ cần chứng minh làm sao bạn có tối thiểu 50E/ ngày,đủ để ăn chơi nhảy múa bên ấy,nhỡ may mất hết đồ đạc+ vé máy bay thì còn có đủ tiền để mua vé bay về ( cái này tớ alô hỏi thì cô lễ tân ĐSQ bảo thế)
    TK có thuyết phục k,phụ thuộc vào lịch trình của bạn nữa,như bạn chỉ định đi Pháp,thời gian ngắn 1-2 tuần hoặc ngoài Pháp ra, bạn định đi thêm các nước quanh đấy ,thời gian chơi dài hơn,....thì nó sẽ khác.Bạn cứ thử làm đi!Đi vui vui
  6. junbk

junbk Thành viên quen thuộc

Bác cho em hỏi chưa có visa mà mua vé máy bay có được không? Nhỡ mua roài mà lại bị từ chối visa thì làm sao??? Làm cái lịch trình cho ngọt??? Phải viết tay = TA or TP hả bác??? Tks bác nhìu nhìu
  7. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Đăng kí vé để lấy cái voucher ( k biết viết đúng k)và nộp thôi bạn ạ.Kô xin được visa thì tuỳ vào ngày khởi hành của bạn,bạn được hồi tiền vé bao nhiêu % đấy,...
    Lịch trình tớ viết bằng tiếng Anh,trên máy và in ra.Theo tớ thì chắc TA hay TP gì cũng đươc,ĐSQ Pháp kia mà,bạn viết tiếng nào tốt hơn thì viết tiếng ấy thôi
  8. Nakata

Filing of application for short-stay visa
    (period of up to three months)
    Private visit or tourism
    The file must contain all the documents indicated. Ad***ional documents may, where appropriate, be required.
    You may be required to present your file in person.
    Presentation of a complete file does not necessarily mean that a visa will be issued
    Documents to be supplied with the application
    The Consulate will indicate the number of copies required
    Where the file contains a copy of a document, you will be required to present the original when you present yourself at the visa service
    1. Application form for a short-stay visa. To obtain the visa application form, click here. (PDF format - 40 Kb)
    2. Recent passport-sized photograph
    3. Valid travel document (valid for at least three months longer than the visa applied for)
    4. Ticket for the entire outward and return journey (at the time of the application''s presentation, only documentary evidence of the reservation is required)
    5. Documentary evidence of socio-professional situation: professional card, pay slip, certificate of school or university attendance, student card, pension book, evidence of retirement pension or pension de reversion (survivor''s pension), etc.
    6. Documentary evidence of accommodation in France: attestation d''accueil (official proof of residence or projected residence), hotel reservation, title deeds or rental agreement, or any documentary evidence of ownership or rental of accommodation
    7. Documentary evidence of means of support for the duration of the stay: currency, international bank card, traveller''s cheques
    8. Assistance agreement covering medical and repatriation expenses, where appropriate
    Documents in PDF format require the use of an Acrobatđ reader which you can download here free of charge
    XIN THỏằi hoỏãc nhiỏằu nhỏƠt 3 thĂng)
    Viỏằ?c cỏƠp thỏằi nỏằTp hỏằ" sặĂ xin thỏằi nỏằTp hỏằ" sặĂ xin thỏằc ngày 'i.
    õ? Ngặỏằi xin thỏằi nỏằTp trỏằc tiỏp.
    õ? MỏằTt hỏằ" sặĂ xin thỏằi mỏằi khai bĂo không trung thỏằc hay sỏằư dỏằƠng bỏƠt cỏằâ giỏƠy tỏằ giỏÊ mỏĂo nào trong hỏằ" sặĂ.
    õ? Nhỏằng giỏƠy tỏằ bỏÊn chưnh có thỏằf phỏÊi xuỏƠt trơnh khi vào lÊnh thỏằ. PhĂp, nỏu thiỏu 'ặặĂng sỏằ có thỏằf không 'ặỏằÊc nhỏưp cỏÊnh.
    Hỏằ" sặĂ xin thỏằi phòng thỏằi chỏằ? có bỏÊn sao.
    - Mỏằ-i ngặỏằi 'iỏằn 'ỏĐy 'ỏằĐ hỏằÊp thỏằâc 02 tỏằ khai xin thỏằi chỏằƠp trên phông màu trỏng, dĂn vào hai tỏằ khai
    õ? HỏằT chiỏu còn giĂ trỏằi thỏằi hỏĂn thỏằi ngặỏằi mỏằi minh chỏằâng cỏằƠ thỏằf cạng vỏằ>i : sỏằ. hỏằT khỏâu gia 'ơnh, giỏƠy 'fng kẵ kỏt hôn, hoỏãc giỏƠy khai sinh cỏằĐa ngặỏằi xin thỏằi trặỏằng hỏằÊp tỏằ túc
    õ? Nỏu ngặỏằi mỏằi bỏÊo lÊnh chi phư cho thỏằi gian ỏằY lỏĂi thơ cỏĐn cung cỏƠp bỏÊng thuỏ thu nhỏưp gỏĐn nhỏƠt và bỏÊng lặặĂng 03 thĂng gỏĐn nhỏƠt cỏằĐa ngặỏằi 'ó.
    Chú ẵ : Vâ mĂy bay có khỏÊng 'ỏằi bỏÊo hiỏằfm y tỏ, du lỏằi 35.000 USD) chỏằ? yêu cỏĐu xuỏƠt trơnh khi thỏằMỏãt khĂc, "ng bà có thỏằf tham khỏÊo ỏằY 'ỏằ<a chỏằ? internet BỏằT ngoỏĂi giao :
    (http://www.diplomatie.gouv.fr/Thema/dossier.GB.asp?DOS=ENTERFRANCE).
  9. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

1- Đi từ VN thì phải nói là rất khó! ko có thu nhập ổn định, ko có tài sản cá nhân có giá trị thì rất khó lấy được Visa du lịch. Một sinh viên thì làm quái gì có tiền mà đi du lịch &lt;-- nhân viên lãnh sự kiểu gì chẳng suy nghĩ như vậy khi đọc applications của bạn. Nói thật bạn đừng buồn nhé, trong account bạn có $2000 thì khá to đấy nhưng với nhân viên sứ quán, họ ko nghĩ như vậy đâu. $2000 có thể bỏ đi một cách dễ dàng nếu bạn qua bên này rồi trốn ở lại Mọi thứ chỉ trông đợi vào may mắn thôi. Đấy là đang nói trường hợp bạn đi tự túc. Nếu may mắn có được người bảo lãnh thì chứng minh thêm $2000 là quá ngon lành rồi
    2- Nước thứ 3 này là nước gì, điều này quan trọng ko kém đâu. Nếu nước thứ 3 bạn đang ở là G8 hoặc Úc, New Zeeland... thì bạn sẽ có Visa khá dễ. Giống như trường hợp pensee113 vậy đó! Bên này cũng đầy sinh viên đi du lịch Mỹ mà chẳng gặp vấn đề gì về Visa cả Nhưng nếu bạn đang sống ở những nước đang phát triển, mà muốn đi du lịch tự túc thì khó khăn hơn là chắc chắn rồi.
    Chúc bạn may mắn nhé! Qua Pháp đi cho biết... nước Pháp ... đen như thế nào
  10. hoacucvang

hoacucvang Thành viên mới

Chắc bạn biết rành nước Pháp lắm nhỉ? Nhưng sao lại nói nước Pháp ... đen là thế nào? Bạn hãy chia sẻ cho mọi người kinh nghiệm của bạn đi nhé.