1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có bạn nào đi du lịch Pháp (tự túc hoàn toàn) chưa, xin chỉ giáo

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Nakata, 19/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

vậy xin bảo lãnh theo diện hôn thê đi
  2. Toni_Guy

pó tay với bác này,đã xin được visa 1 trong những nước thuộc EU rồi thì đi đâu trong EU cũng được hết mà chẳng cần xin visa trong thời hạn còn visa
    [/quote]
    xin dừng nhầm lẫn Schengen với EU
  3. Nakata

Nakata Thành viên rất tích cực

Em đang khai thủ tục, các pác cho em hỏi mấy chỗ nhé
    mục 13: Type of passport : hộ chiếu bình thường có phải là national passport không các bác.
    mục 24: Number of retry requested:
    Em đi Pháp nhưng cũng muốn đi cả Đức, Hà Lan và Anh nữa, vậy là em chọn two entries có phải không (đến Pháp, đi mấy nước kia rồi lại quay lại Pháp)
    mục 27: In the case of transit, have you an entry permit for the final country of destination
    Cái này em bay transit qua Dubai, tiểu vương quốc Arab thống nhất, vậy là lại phải xin visa vào đấy àh. Nếu vậy thì chuối quá.
    mục 32: Border of first entry or transit route : Cái này điền thế nào hả các bác. Em bay từ BKK sang Dubai, rồi từ Dubai bay sang Charge De Gaule.
    Kính mong được các bác chỉ giáo.
    Many thanks
  4. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Nếu các bạn xin được Schengen Visa thì các bạn có thể thăm thú được 15 nước ( schengen countries) đến lúc Visa các bạn hết hạn : Áo, Bỉ, Đan Mạch, Fần Lan, Pháp, Đức, Hy Lạp, Iceland, Italy, Luxembourg, Hà Lan, Na-uy, Bồ Đào Nha, Tây Ban Nha, Thuỵ Điển
    Vừa rồi tớ xin schengen Visa,điểm đặt chân đến đầu tiên là Pháp nên tớ nộp đơn xin ở ĐSQ Pháp,sau đó vi vu sang TBN và Ý nên kô có chuyện xin visa vào TBN là khó nhất gì cả,miễn là bạn có trong tay schengen visa.Chỉ có điều ,trước đây tớ định vào TBN đầu tiên nên định xin schegen visa ở ĐSQ TBN nhưng gọi điện đến hỏi thấy làm việc củ chuối,lề mề,phức tạp nên tớ đổi sang Pháp
    @Nakata:
    mục 13: Type of passport : hộ chiếu bình thường có phải là national passport không các bác --->Phải
    mục 24: Number of retry requested:
    Em đi Pháp nhưng cũng muốn đi cả Đức, Hà Lan và Anh nữa, vậy là em chọn two entries có phải không (đến Pháp, đi mấy nước kia rồi lại quay lại Pháp)

Cái này tớ kô rõ lắm,nhưng trước đây tớ bay sang Pháp,sau đó đi TBN và Ý,rồi về Nhật từ Pháp.Tớ chỉ ghi single entry,blah...blah...
    Với schengen visa, bạn có thể đi Hà Lan,Đức kô sao cả.Đi Anh bạn phải xin Visa Anh riêng.
    mục 27: In the case of transit, have you an entry permit for the final country of destination
    Cái này em bay transit qua Dubai, tiểu vương quốc Arab thống nhất, vậy là lại phải xin visa vào đấy àh. Nếu vậy thì chuối quá.

Chuối thật đấynhưng bạn chỉ transit loanh quanh trong sân bay thôi thì cần gì visa của UAE , nếu bạn định lượn lờ ra ngoài chơi nữa thì cần.Xin Visa UAE chán đời lắm,rườm rà,...( kinh nghiệm của tớ
    mục 32: Border of first entry or transit route : Cái này điền thế nào hả các bác. Em bay từ BKK sang Dubai, rồi từ Dubai bay sang Charge De Gaule.
    Kô nhớ rõ lắm,nhưng tớ nghĩ là CDG,nếu bạn kô định chơi bời ở Dubai
    Have fun
    Được pensee113 sửa chữa / chuyển vào 09:22 ngày 01/03/2006
  5. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Nhầm
    Được pensee113 sửa chữa / chuyển vào 09:20 ngày 01/03/2006
  6. Nakata

Vậy là nếu chỉ ở trong khu vực sân bay thì không cần xin visa ah. TIện thế hỏi các bác nào đã từng đi transit rồi thì cho biết luôn kinh nghiệm với.
  7. thuychangmi

thuychangmi Thành viên mới

Bác Nakata ơi! Khi nào bác làm xong thủ tục bác làm ơn hướng dẫn em lại tận tình và chi tiết một chút nhé! Em lo lắng quá! Chỉ sợ không làm được visa thì khổ lắm, lỡ hết cả kế hoạch! Ước gì vào EU như đi sang Sing hay sang Thái nhỉ?
  8. Toni_Guy

Thế này nhé, ngay khi ở trên máy bay, thường có hướng dẫn sẵn rồi. Cứ theo hướng dẫn để biết được Gate của mình là số bao nhiêu, terminal bao nhiêu... Sau khi ra khỏi cửa máy bay, cứ theo các bảng hướng dẫn mà ra đến Gate thôi. Cứ đi 50m là có 1 cái bảng hướng dẫn với các thể loại mũi tên nhưng nói chung là dễ tìm lắm
    Xin Visa vào Schengen thường là có kèm theo 1 transit (Visa Hà Lan là như vậy tớ nghĩ mấy nước khác cũng cho attached 1 transit như vậy chứ nhỉ) Nếu đi lăng quăng trong khu vực cách ly của sân bay (international zone) thì cần quái gì Visa. Chỉ cần viết destination entry là CDG, đừng xin 2 entries. Nói chung là khi đã qua được immigratie balie ở CDG thì cứ yên tâm là sẽ hiếm khi bị check passport lần nữa lắm (trong suốt thời gian ở Pháp), ngay cả khi bay qua những nước khác (trong schengen zone) Các sân bay bé thuộc nội địa schengen zone bây giờ toàn thấy để trống immigratie balie Đi tàu thì hay bị check ở Đức. Từ Đức qua Hà Lan cũng bị check thường nhưng từ hướng Pháp qua Hà Lan lại randomly, chẳng hiểu sao Chắc là sợ dân Đông Âu tràn qua
  9. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Cái này tớ vừa nhớ và tìm ra bản đơn nháp .
    -Năm 2004 tớ bay bằng Emirates airlines sang Paris-Pháp,transit ở Dubai , có thể nhận transit visa ngay sân bay Dubai ,free và ra ngoài ăn chơi nhảy múa tối đa 96tiếng ( 4 ngày ).Lúc nãy tớ nhầm với đợt xin visa du lịch vào UAE hè rồi,phức tạp,rườm rà,...
    Mục này tớ chỉ ghi CDG như bạn Toni nói( mặc dù tớ phải bay ngay đi Lyon),vì CDG nó tính ra là first entry của đích chuyến đi
    -Noel 2005 vừa rồi,tớ transit ở Kurla Lumpur, nhưng cũng ghi mục này là CDG,có sao đâu
    Mà khi nào bạn Nakata đi thế?hỏi xin bây giờ chắc là tháng 4 or tháng 5 dự định đi?Tháng 5 chắc tớ lại sang
    Have fun
  10. Nakata

Nếu đi tớ sẽ đi trong khoảng tử 30 tháng 4 đến mùng 2 tháng 5. Tớ đã book vé đi Đức ngày 4 rồi. Như vậy là tớ chỉ cần gi trong mục đấy là CDG thôi phải không. Giá vé lần truwóc bạn đi là bao nhiêu tiền thế.