1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có bạn nào đi du lịch Pháp (tự túc hoàn toàn) chưa, xin chỉ giáo

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Nakata, 19/02/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. begift

begift Thành viên mới

Bạn nhờ quách công ty tour nào đó họ làm cho, mất tý phí nhưng mà đỡ mệt.
    Dính đến mấy cái vụ thủ tục này oải lắm.
  2. altus

altus Thành viên mới

Chào bác,
    Về lý thuyết thì thẻ Visa cho phép thanh toán được mọi nơi. Tuy nhiên cần phân biệt 2 loại Visa: Visa Electron và Visa Cre*** Card (Bao gồm Classic, Gold, Platinum). Cả 2 loại đều dùng thanh toán ở cửa hàng được, rút tiền từ ATM được nhưng Visa Electron không cho phép rút quá số dư bạn có, (nói chung) không thanh toán được qua Internet, và không dùng làm công cụ để block tiền để đảm bảo trước khả năng chi trả (như khi thuê xe ô tô chẳng hạn).
    Nếu thẻ của bác là Visa Electron (số thẻ không đúc nổi), thì không biết SQ Pháp có coi đấy là thẻ tín dụng không. Tôi không biết họ thu tiền lệ phí visa ngay bằng CC hay lấy tiền mặt.
    Mấy năm trước có nghe nói thẻ của ngân hàng VN (VCB hẳn hoi) cấp sang châu Âu có trường hợp không thanh toán được. Nhưng bây giờ chắc khá hơn nhiều rồi.
    VISA với Mastercard thì cũng chỉ là hai công ty thẻ khác nhau thôi, không có chuyện cứ thẻ Visa thì không bằng Mastercard.
    Cách này đơn giản nhất. Bác cứ tìm mấy website của các hệ thống hotel Pháp, thí dụ như Accor. Bọn này ở Pháp có cả nghìn KS. Đặt chỗ miễn phí, nhưng cần thẻ tín dụng. Đặt chỗ xong in cái confirmation ra là có thể mang lên SQ Pháp được. Xin visa rồi bác quay lại cancel chỗ, miễn phí, miễn trước 24 hay 48 tiếng (tùy hotel). Nếu quên, họ sẽ charge thẻ bác 01 đêm.
    Đi HL với Bỉ thì như nhiều ngườii đã nói, bác không cần xin, vì từ Pháp sang Bỉ HL không còn kiểm tra hộ chiếu, bác đi thỏai mái. Nếu bác xin thì chuẩn bị tinh thần nhấn viên SQ có thể (có thể thôi) yêu cầu bác cho xem có chỗ trọ ở Bỉ, HL không->phải đi tìm hotel đặt thêm, mất công.
    Vé máy bay thì khi nộp hồ sơ bác chỉ cần có bản in chứng nhận đặt chỗ thôi (nghiêm túc thì bác nói phòng vé họ làm cho cái giấy chứng nhận đàng hoàng). Bao giờ có quyết định cho visa bác mới phải đi mua vé mang lên trình. Bảo hiểm khi lấy visa mới phải xuất trình. Như vậy nếu không được visa thì không sợ mất tiền mua hai thứ này.
  3. xumingboy

xumingboy Thành viên mới

Vé máy bay thì khi nộp hồ sơ bác chỉ cần có bản in chứng nhận đặt chỗ thôi (nghiêm túc thì bác nói phòng vé họ làm cho cái giấy chứng nhận đàng hoàng). Bao giờ có quyết định cho visa bác mới phải đi mua vé mang lên trình. Bảo hiểm khi lấy visa mới phải xuất trình. Như vậy nếu không được visa thì không sợ mất tiền mua hai thứ này.
    [/quote]
    Chao bác!
    Bác cho e hỏi chut''.
    Về bao hiểm y''.Đi DL thi fai mua BAo hiểm ỏ đâu ở HN a? Va GIÁ là Bn? đc ko ạ?
    Em muốn sang UK DL, fai làm VISA riêng ko biết co Kho'' ko?
    THủ TỤc cũng ko # VISA vào Pháp chứ?
    THanks Bác nhiều. THông tin QUý báu
  4. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

Bác j trên này: google bác ơi, tìm địa chỉ đsq Anh, tìm thông tin du lịch trẻn mạng, cái đó dễ không mà
    Cám ơn thông tin bạn j đưa mình nhé, ĐSQ Pháp bắt nộp lệ phí làm thị thực qua thẻ bác ạ. Thẻ của mình là thẻ có dập nổi, ngân hàng báo có thể thanh toán được ở nước ngoài, có lẽ là được, cùng đường mình làm cái thẻ khác Và mình vẫn nghĩ là nên book 1 cái khách sạn và in ra mang đến là hay nhất, và chứng minh trong tài khoản có bằng này xiền là đủ điều kiện tài chính. Những thông tin bạn cho mình biết phải nói là rất quý báu, cám ơn lần nữa nhé.
    Bác gift: bọn mình đã nghĩ đến đi tour nhưng thực sự không muốn đi tour lắm biết đâu đến đấy nổi hứng chạy ngang dọc nước Pháp thì sao đùa thôi, vẫn ko nghĩ là mình sẽ đi tour.
  5. begift

begift Thành viên mới

Không phải đi tour, chỉ nhờ công ty Tour xin VISA hộ thôi, cái này họ thạo lắm.
  6. Nakata

Nakata Thành viên rất tích cực

Đi từ Pháp sang Hà Lan và Bỉ không cần lo visa đâu vì nó cùng visa strengen mà. Có điều Kokenhoft bên Hà Lan giờ này chắc là đã đóng cửa rồi.
    Đã sang Pháp thì các bác tranh thủ đi luôn mấy nước xung quanh, như Đức, Ý hay Tây Ban Nha. Vào thằng UK thì nó lại đòi visa riêng đấy.
    Ở Paris mình ấn tượng nhất là hệ thống tàu điện ngầm. Không phải vì nó hiện đại mà vì nó cũ kỹ quá, hôm tớ đến từ CDG về ga gì đó (hình như là ga du noire) thì phải, dưới nhà ga có chỗ còn có mùi khai của thằng nào đái bậy. So với metro bên Thái và Nhật thì không bằng được. Nhưng có quả tàu tự động từ cái ga con gì bên Paris, k phải CDG thì quả là hiện đại vì không thấy có người lái.
    Nói chung sang Pháp đề nghị các bác đặc biệt cẩn thận ở tàu điện ngầm nhé, vì hay bị móc túi lắm đấy
  7. buithovuong

buithovuong Thành viên mới

sang đó em thích nhất là phố của bọn tàu , hay qúa toàn những cái hay , mà ở nhà chắc ko bao giờ biết