1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có kỉ yếu, nhưng vẫn chưa thoả mãn đựơc lòng dân

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi vnspy00787, 05/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vnspy00787

vnspy00787 Thành viên quen thuộc

Đã có kỉ yếu, nhưng vẫn chưa thoả mãn đựơc lòng dân

Hiện nay nhà trường đã phát hành kỉ yếu ( hôm nay 5-5-2004 ) ... Đây là kỉ yếu duy nhất trong 3 năm này và là cuốn kỉ yếu duy nhất của em về NTH. Tuy nhiên, kỉ yếu vẫn chưa đáp ứng đựơc lòng mong mỏi thực sự của học sinh, như em.
    Thứ nhất : design chưa thật sự đẹp, nhiều lỗi trong kĩ thuật in ( như film ráp không khéo dẫn đến nhoè hình ) và hình chụp chưa cập nhật những gì mới nhất, hay nhất....
    Thứ hai : Giá của kỉ yếu quá cao : 23.000đ . Vẫn biết kỉ niệm là vô giá, nhưng giá tiền nhu 7thế có vẻ không hợp lí, nhất là trong trường hợp kỉ yếu vần còn chưa thoả mãn được nhu cầu và nguyện vọng của học sinh như thế này.
    Thứ ba : Kỉ yếu chưa đi sâu vào học sinh cũng như sinh hoạt, học tập, đời sống, trường lớp. Em thiết nghĩ, có lẽ nên dành cho mỗi lớp 1 trang để tử nói về lớp mình sẽ tốt hơn rất nhiều, vì nó sẽ thành kỉ niệm khó phai trong học trò khi đã xa trường, nhìn lại nhau
    Thứ tư : còn nói quá chung chung, chỉ nói về mỗi lớp mà không nói về mỗi học sinh. Như kỉ yếu của các trường trên thế giới, lúc nào cũng có viết về mỗi học sinh một kèm theo thông tin cá nhân của mỗi học sinh, như phone, address

Đây là vài dòng về kỉ yếu của trường
  2. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

hic, vậy là may mắn rùi em, anh học trong trường 3 năm trời mà không có cuốn kỷ yếu làm vốn nè em
    À, ai có kỷ yếu thì cho ledminh mượn nhá, muốn xem mặt một vài "nhân vật" mà ko bít cách nào xem được hết
  3. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

xấu vật vã...tiếc tiền kinh khủng...xấu hơn rất nhiều so với cuốn kỉ yếu 3 năm trước...hic hic....
    may mắn là hình lớp A12 íit bị nhoè...hè hè
    em tặng anh 1 cuốn nà
    Được tin-tac sửa chữa / chuyển vào 12:00 ngày 05/05/2004
  4. vnspy00787

Hình của lớp em cũng không bị nhèo.. nhưng nhìn tổng quát chung cả cuốn thì... tiếc kinh khủng.. Trường mình không phải ít học sinh biết design.. khổ nỗi là toàn các thầy làm thôi.. chậc
  5. blackrose18

blackrose18 Thành viên mới

đúng là trường mình dã man thiệt,cái gì đụng đến cũng mất tiền,BR ko biết cuốn kỉ yếu năm nay như thế nào,chứ cuốn kỉ yếu năm của BR thì cũng xấu tệ,chắc ko hơn bây giờ là mấy,nhưng năm nay còn đỡ là có 23.000 thôi,chứ còn hồi BR trường thu đến 30.000/cuốn,mà ví dụ 1 người muốn mua 2 cuốn cũng ko đc.nhiều lúc nghĩ trường mình cũng có cái hay mà cũng có cái dở,chán
  6. vnspy00787

Vẫn biết nothing is perfect.. nhưng như vầy cũng chán quá xá..... Đây sẽ là thứ sẽ là kỉ niệm một thời đáng nhớ của học sinh, vậy mà làm dở quá.... như vậy thì học sinh sẽ buồn lắm, mỗi khi nhìn lại cuốn kỉ yếu của mình
  7. atvn

atvn Thành viên mới

Chẳng biết trường có lưu lại kỉ yếu mấy năm trước ko nhỉ? Bây giờ muốn coi mà chẳng biết làm sao! Vào thư viện trường mượn có không mấy em?
  8. vnspy00787

Chẳng biết nữa... cứ vào hỏi thử xem... chắc là luôn phải có một bản để giữ lại rồi.
    À, có tin sốt dẻo nè : vì chất lượng bản in qúa tệ, BGH trường đã quyết định thu hồi lại toàn bộ số kỉ yếu vừa phát ra để làm lại
  9. blackrose18

blackrose18 Thành viên mới

lầu đầu thấy trường mình đc đấy,nhưng chắc vì nghe phản ánh nhiều quá nên phải thu lại để làm lại thôi,ko biết bản in sau sẽ thế nào,hi vọng thật đẹp để ko phải phí tiền
  10. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

anh nghĩ là nó bọn in kia phải chịu trách nhiệm chứ không phải trường mình...in ẩu quá mà...:D...nhắc mới nhớ..mai phải mang theo để nộp lại...hè hè