1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đã có số điện thoại.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Rebenge, 29/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thôi vậy , để tôi tổng hợp lại các ý kiến cho bạn dễ hiểu .

Ngay từ đầu , mọi người đã nhận định : gái chẳng có tình cảm nam nữ nào với bạn cả và khuyên bạn rút lui .
    Đi ngược lại các nhận định đấy , tôi vẫn cố gắng cổ vũ cho bạn tiếp tục với hy vọng " bạn sẽ lật ngược ván bài " .

Do thời gian tiếp xúc giữa bạn và gái còn quá ít , nên tôi mới khuyên 2 người tiếp tục làm bạn . Và tôi hy vọng ,với cơ hội cuối cùng này , bạn sẽ làm thay đổi tình cảm của cô gái dành cho bạn . Bởi vì tôi rất muốn bạn là một người tinh tế , hay ít ra là hài hước ( như bạn nói ban đầu ) . Nhưng tôi muốn là một chuyện , bạn có điều đó hay không lại là chuyện khác khác . Tôi chỉ cố gắng đưa ra cơ hội để bạn thể hiện ra điều đó .

Cơ hội chẳng có nhiều , kẻ thành công là kẻ biết tạo ra cơ hội , biết chắt chiu và tận dụng cơ hội . Vậy mà " công khai công thành hay là âm thầm mà rút quân " ? Bạn đặt ra câu hỏi này , phải chăng bạn muốn để vuột mất cơ hội cuối cùng .

Và với sự lưỡng lự này của bạn , tôi chợt nhớ lại một câu nói :

Nếu yêu 2 người cùng 1 lúc
    Hãy chọn người thứ 2
    Vì nếu bạn thực sự yêu người thứ nhất
    Bạn đã ko yêu thêm ng thứ 2
    cũng như vậy
    Nếu đắn đo giữa đi và ở
    Tốt nhất bạn nên đi
    Vì nếu thực sự bạn muốn ở lại
    Việc gì bạn phải đắn đo?
  2. Rebenge

Rebenge Thành viên mới

Giờ thì đã ngộ ra được điều TheDoEm muốn truyền đạt cho mình rồi. Cám ơn bạn. Mình sẽ suy nghĩ thêm :)
  3. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thực ra giữa 2 vấn đề khác nhau hoàn toàn. Cái đầu giống như phang lô, dẫu kết 1 con nhưng phang thêm bao nhiêu con cũng được. Còn cái thứ 2 thì giống thả xóc đĩa, một là chẵn 2 là lẻ, giống như bát cơm bát **** vậy, buộc phải chọn 1. Thả nhầm bát **** là xong.

Trường hợp của chủ thớt thì chả muốn phân tích nhiều. Chỉ thấy là rõ ràng cách xử sự của nó nói lên một điều rằng nó thiếu tôn trọng chú. Từ cách nhắn tin điện thoại cho đến cách tổ chức đi chơi. Nó lên kế hoạch đi chơi với chú hôm nay với tinh thần là "đền" chú. Chuyện nó đi một mình với chú rồi chú giành thanh toán tiền thì ko nói làm gì. Nhưng đằng này nó còn lôi thêm một thằng khác đi để cho chú có cơ hội mời 2 đứa chúng nó thác loạn phè phỡn. Đấy gọi là "đền" đó sao?

Ca này ko nói đến tạch hay ko tạch nhưng khuyên là giải tán khẩn trương!

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------

Quan điểm của anh vẫn là: Tình cảm chưa có thì có thể cố mà phát triển thành có được. Chứ sự tôn trọng mà ko có, nhất là khi nó đã tiệm cận đến ranh giới của sự coi thường thì mãi mãi không bao giờ có thể khá được. Ngay cả việc làm bạn cũng ko nên cơm cháo gì.
  4. Rebenge

Rebenge Thành viên mới

Ah em xin làm rõ cái khoản trả tiền một chút chứ Alp lại hiểu lầm ở đây. Lúc ăn xong thì em nó và thằng bạn có nói là đãi em một hôm, nhưng em bảo thôi thì cả 3 cùng ăn thì cũng trả tiền, thế là chia 3, nếu là 1 mình em đấy thì em trả cũng được. Về sau đi ăn kem thì Cáo nó trả đền cho em :). Thế nên em nghĩ ít ra em ấy cũng có sự tôn trọng tối thiếu. Ngoài ra nói chuyện dạ thưa rất lịch sự, và trước khi gọi thêm thằng bạn đi cùng thì em nó có nhắn tin cho em. Trước khi gặp khoản 10 p[hút, có lẽ vẫn chưa đủ tin tưởng để đi riêng với em vì thời gian tụi em gặp nhau quá ít.

Gà em vẫn nhớ ai đấy nói là cưa đổ một cô gái là làm cho cô ta từ cảm xúc không biết gì về mình quay ra nhớ nhung và lo lắng chăm sóc cho ta. Thế nên Gà em mới lên đây mong các tiền bối đi trước dày dạn kinh nghiệm giúp đỡ. Thật ra mà nói Gà vẫn còn hy vọng ở ca này, chỉ là một cái gì đó vẫn chưa nhìn ra con đường đi đến tim Cáo :(
  5. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Ơ...chính anh nói chứ ai. Nhưng với một đứa ko có sự tôn trọng chú thì cưa để làm gì? Anh nói rồi, chưa có cảm xúc thì có thể khơi gợi cảm xúc, chứ ko có sự tôn trọng thì khơi gợi cái nỗi gì?

Còn việc nó chưa đủ tin tưởng để đi riêng với chú ấy mà, thì nó có thể rủ thêm đứa bạn gái chứ ko phải là một đứa bạn trai rồi khoác vai nhau ỡm ờ trước mặt chú. Chú nói thế cũng chẳng qua là chống chế thôi. Còn nói thật thì cũng chẳng đến nỗi nó đi riêng với chú mà sợ chú giở trò mèo với nó giữa đường giữa chợ đâu mà tin tưởng với ko tin tưởng. Nói chung là nó làm trò lắm!

Riêng cái khoản chúc ngủ ngon mà ko có một câu nhắn lại thì cũng đủ để anh gạch khỏi danh sách rồi. Anh đã có lần lạnh lùng quát một đứa qua tin nhắn vì cái tội anh nhắn xong câu nhắn chúc ngủ ngon mà k thấy nhắn lại gì.

Hỏi thăm thì cáu, rủ đi chơi thì kêu bận rồi đi chơi chỗ khác. Nhắn tin thì biểu hiện sự thiếu tôn trọng => Những loại như thế, tiếc cái nỗi gì!
  6. Rebenge

Rebenge Thành viên mới

Hôm rồi em có set được cuộc hẹn đi chơi với em ấy. Thật ra không phải là đi chơi mà đi có tí việc, rồi sau đấy sẵn cuối tuần cả đám 5 đứa đi chơi luôn. Tụi em đi bằng xe oto. Suốt buổi đi chơi thì mọi người nói chuyện vui vẻ. Em ấy không chịu ngồi trước mà ngồi sau với thằng bạn thân. Được cái trên đường đi thì em hay hỏi thăm và chọc Cáo nên Cáo cứ hay lấy tay chọt vào gáy em... yêu thế.

Lúc đi biển chơi thì trời mưa, em mặc 2 áo thì lấy 1 áo ra che mưa cho Cáo. Nhân đấy em cũng tách Cáo ra khỏi nhóm được 1 lát vừa đi vừa tâm sự, Cáo bảo em buồn hay đi một mình này nọ, rồi bảo em mặc áo vào đi chứ không cảm nhưng vẫn để cho em che mưa ...

Cáo từ nhỏ đến giờ không biết qua đường do nhà ướm quá kỹ, thế nên mỗi lần qua đường là thằng bạn thân hay dắt Cáo qua, em nhân đấy cũng khoác vai dẫn Cáo qua đường được vài lần, Cáo cũng không phản ứng gì... gọi là lần đầu tiên đụng chạm.

Rồi có chơi đánh bài. Nhiều lúc Cáo với em hay nhìn thẳng vào mắt nhau dừng vài giây tình cảm lắm rồi lại nhìn đi chỗ khác. Thằng bạn Cáo hay chọc vài thói quen xấu của Cáo thì Cáo cũng có ý giữ gìn ý tứ chứ không sổ sàng ra.

Theo em thấy thì nói chuyện bên ngoài Cáo có vẻ nhiệt tình, vui vẻ, cười nói... nhưng khi chọn chỗ ngồi thì Cáo có xu hướng không thích ngồi kế em.

Với nữa là có nhiều dấu hiệu cho thấy Cáo với thằng bồ có vẻ quay lại, như để avatar chung một style kiểu mỗi đứa một nhân vật trong cùng phim hoạt hình, rồi thằng bạn trai Cáo có vẻ chơi thân với thằng bạn thân Cáo. Mà giờ Cáo deactive fb rồi, mà mỗi lần thế thì chỉ có Cáo có trouble gì đó với chuyện tình cảm mới deactive fb thôi.

Em đang thắc mắc là có nên hỏi thằng bạn thân Cáo rằng Cáo có bạn trai hay chưa hoặc là hỏi thẳng Cáo không? Vì lúc trước Cáo cũng có hỏi em có bg chưa rồi?

HỔm rày em cũng không nhắn tin hay fb gì vs Caó cả. Đang chờ cuối tuần để rủ Cáo đi ăn tâm sự... Đang phân vân là có nên gọi điện tâm sự vs Cáo trong thời gian này không vì Cáo cũng đang buồn mà để lâu quá đứa khác chộp thì nguy.

Mọi người cho em xin ý kiến nhé.