1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da dầu, lỗ chân lông to thì đi spa có ăn thua gì không ạ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vjtzinol, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vjtzinol

vjtzinol Thành viên rất tích cực

Da dầu, lỗ chân lông to thì đi spa có ăn thua gì không ạ

Em bị da dầu và lỗ chân lông to, định đi làm ở chị Linh39 nhưng mà khôg biết có ăn thua jì không ạ. Mong cả nhà cho em xin tí ý kiến ạ
  2. ViEmConYeu

ViEmConYeu Thành viên mới

chịu khó 1 tuần 1 lần đi xông hơi massage và đắp mặt nạ . ý bạn nói ăn thua gi` ko ạ là sao ? là lỗ chân lông có nhỏ đi ko á ???? ban phai xac'' dinh KO bao giờ nhỏ đi luôn đối với trường hợp da bạn có lỗ chân lông to do di truyền . Như da mình đây này , giống y hệt mẹ mình ( da dầu , lỗ chân lông to ) . Mình đã thử dùg hết từ L''occitane cho đến Vichy và Vitaskin có tác dụng quái gì đâu, cái gì cũng quảng cáo kêu thu nhỏ se khít lỗ chân lông . THực chất ko hề nhỏ lỗ chân lông đi đâu . Bạn chịu khó đi massage mặt 1 tuần 1 lần thích lắm
  3. HenMay

HenMay Thành viên mới

Mình cũng chung tình trạng.... K THỂ trang điểm được vì cứ sau 2h, mặt lại bóng nhầy, lau = 2 giấy thấm dầu mà cái nào cũng trơn như giấy gói vịt quay, mũi thì láng như cái phao câu vịt.. )
    Tháng trước được bs da liễu kê đơn cho thuốc uống và nước dưỡng để bôi. Đến nay đã có thể nói khỏi lo cho chuyện da dầu, cả ngày k rửa mặt cũng ok và có vẻ như vì thế, các lỗ chân lông cũng đỡ ghê rợn hơn ( chứ k nhỏ hơn đâu nhé!) Như vậy, caí cần giải quyết ở đây là da dầu, nếu các sis wan tâm thì cứ viện da liễu mà xung phong nhé!
  4. manekineko20

manekineko20 Thành viên mới

Hồi cấp 3 với năm đầu đại học da của tớ cũng dầu như HenMay ý. Còn lỗ chân lông thì khỏi nói, di truyền rùi. haizz. Nhưng kể từ lúc tớ bôi thuốc trị mụn con bạn mách cho thì hết mụn hẳn, da mịn cực lun. Hic, nhưng là trông xa xa thôi, chứ đến gần thì vẫn chẳng hết đc lỗ chân lông to. Đang nghe ngóng xem mọi người trị lỗ chân lông to thế nào đây...
  5. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Da dầu nên hạn chế massage hơn các loại da khác bởi nếu massage thường xuyên sẽ càng làm tuyến dầu hoạt động mạnh hơn.
    Với da dầu thì bước làm sạch là quan trọng nhất. Và kết hợp với kem đặc trị chăm sóc lỗ chân lông sẽ điều tiết được lượng dầu và làm se lỗ chân lông hơn.
    Da của bạn nên đắp các mặt nạ có thành phần từ thiên nhiên. Hoặc các sản phầm có thành phần nước biển.
  6. vjtzinol

nhưng mà em cũng chẳng biết bệnh viện da liễu ở đâu ạ, các bác giúp thì giúp em cho trót ạ
  7. HenMay

HenMay Thành viên mới

Bệnh viện da liễu của bộ y tế ở trên đường Phương mai, phía sau bv Bạch mai. có phòng khám giáo sư (vắng hơn - đắt hơn) Nếu khám ở đây, lúc xin số nhớ nói là cho e khám phòng của tiến sĩ Vân (Hồng Vân thì phải) chị ấy xinh đẹp và nhẹ nhàng lắm.
    Còn viện da liễu của sở y tê Hn thì trên đường nguyễn khuyến ( sinh từ cũ) thì mình chưa khám bao h.
  8. vjtzinol

thank các chị nha
  9. chickygjrl

chickygjrl Thành viên mới

mình có 1 lọ sample idealist minimizing pore của estee lauder ,thu nhỏ lỗ chân lông và kiềm dầu rất tốt ,mình dùng thử một ít rồi đến cái gạch kia nhưng ko trang điểm bao giờ nên cũng ko cần lắm .Loại này rất nổi tiếng rồi nha , nó từng là 1 trong những sản phẩm bán chạy nhất của estee lauder .Mình để lại cho bạn nào muốn dùng thử nhé .100k
  10. kemtieuthu

kemtieuthu Thành viên mới

Bạn ơi,bạn có thể cho mình biết loại thuốc uống và nước dưỡng mà bác sĩ kê cho bạn tên là gì không?sử dụng ra sao?Thanks bạn nhiều.Trời nóng quá,da lúc nào cũng bóng nhẫy ấy,chán lắm.