1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da dầu - thật là khốn khổ :((

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi 4Questions, 24/01/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. 4Questions

4Questions Thành viên mới

Lâu lắm ko vào lại topic của mình, thấy các bạn trả lời nhiều quá, cám ơn nhiều nhé
    Có mấy loại các bạn khuyên mình dùng: Lancome Pure focus, bộ Avene, Shiseido pureness, Neutrogena, Seaweed của The Body Shop, hic, thực sự mình chả biết loại nào với loại nào Da mình thì chắc là nhạy cảm hay mẫn cảm j` đó rồi, vì dùng Acnes cũng bị dị ứng cơ mà. Thế nên bác nào đã từng dùng, hoặc đã mua cho chồng/ bạn trai dùng thì cho mình thêm ít kinh nghiệm nhé, vì mấy vấn đề này mình mù tịt Nếu đc thì cho mình xin cả nơi bán và giá cả luôn nhé, cám ơn rất nhiều
  2. smsc1a

smsc1a Thành viên quen thuộc

Đừng dùng gì cả là tốt nhất, sang topic xây dựng phòng khám da liễu mà xem, bác sỹ bảo ko nên dùng sữa rửa mặt, mỹ phẩm. Mà da dầu càng tốt vì dầu là thứ tiết ra để bảo vệ da mình đấy chứ. Chỉ cần làm thế nào không mụn thôi (hơi khó :D).
    Mình to còi thế thôi chứ mình cũng đang dùng sữa rửa mặt Loreal Men Expert (tàm tạm, rửa xong thì hết dầu , mấy tiếng sau lại có ), nếu bạn muốn bài thuốc tâm lý thì dùng cái gì nhẹ nhàng thôi, mà đừng rửa mặt nhiều quá nhé, hồi trẻ mình cũng quắn lên, rửa mặt ngày 3,4 lần cho nó sạch với lại hết nhờn (hồi đó càng rửa càng nhờn) giờ mới biết khoa học ko nói thế. Chúc thành công :D
  3. keropi

keropi Thành viên tích cực

vớ vẩn, đến đi khám ở viện da liễu bác sĩ còn kê cho xà phòng rửa mặt cho da nhờn, thế mà lại bảo là đừng có rửa gì hết. bản chất của da nhờn là do mất cân bằng giữa lượng nước và lượng dầu, nên 1 trong những cách để chữa là cố gắng uốgn càng nhiều nước càng tốt. 1 ngày cũng chỉ nên rửa mặt bằng sữa rửa mặt tối đa 2 lần thôi, càng rửa nhiều thì da càng khô, nó lại càng tiết dầu ra để cân bằng lại, thành cái vògn luẩn quẩn. để loai bỏ dầu thừa trong ngày thì nên dùng giấy thấm dầu là đc rồi, thỉnh thoảng rửa lại mặt bằng nước lã. nếu có diều kiện thì mua thêm sản phẩm chăm sóc cho da dầu, cái này mọi người ở trên đã tư vấn rất nhiều rồi, chỉ có tự mình tìm hiểu thêm mà quyết định thôi
    còn dùng Acnes mà dị ứng thì cũng có thể chưa chắc là do da nhạy cảm mà là Acnes dở thật
    Được keropi sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 23/02/2008
  4. 4Questions

Èo, ngày xưa có lần em cũng đi khám da liễu, đc bác sĩ kê cho cái xà phòng Acne aid về rửa mặt, cũng giảm dầu đc đôi chút nhưng trông mặt mũi cứ kinh kinh thế nào ấy, dùng đc 1 nửa quăng đi luôn
    Thôi, các bác có lòng tốt giúp em thì giúp cho trót, chốt hạ thế này, các bác chỉ giúp em loại nào nhẹ nhàng nhất, giảm dầu hiệu quả nhất, nơi bán và giá cả, nhớ nói rõ nó là sửa rửa mặt hay sữa tắm hay cái j` khác - em gà lĩnh vực này lắm , để em dùng xong còn tự tin đi tìm người êu
    Chân thành cảm ơn!
  5. h2p201

h2p201 Thành viên quen thuộc

Hi, thấy mọi người tư vấn cho bạn dùng các loại mỹ fẩm dành cho da dầu. Nhưng mình cũng có cách này không dùng mỹ fẩm, nếu bạn siêng làm thì sẽ có kết quả tốt.
    Lấy muối sống (muối biển, loại hạt to ý) loại này có bán ở các siêu thị. giã nhuyễn. Bọc muối trong một cái khăn thấm nước tốt, nhúng nước, hơ vào bếp than rồi thoa lên mặt, làm liên tục như vậy trong vòng nửa h mỗi ngày.
    Ban đầu sẽ có cảm giác nóng rát rất khó chịu, nhưng mà bạn cứ chịu khó làm đi, khoảng 1tuần là sẽ thấy được kết quả, da mặt giảm hẳn lượng dầu đi trông thấy. Đây là cách trị da dầu do một bác sỹ da liễu chỉ cho mình đấy.
    Chúc thành công nhé.
  6. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Cơ địa của từng người thôi, y học vẫn bó tay (vì là cơ địa mà). Nói chung là phải sống với nó cả đời, nếu suy nghĩ tích cực thì thấy nó cũng thường. Nếu nghĩ về nó nhiều quá ---> có nhiều hậu quả đi theo.
    Take it easy!!!
    Nếu lo quá thì xem dưới chữ kí của tớ nhé!
  7. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Em trai tớ cũng da nhờn và mụn dã man, đi khám da liễu, ng ta kê một ít thuốc và khuyên mua Cetaphil. Nó về cũng hì hục làm theo, rửa Cetaphil hết nhờn nhưng lại khô da, mặt bôi trị mụn da càng khô, tróc vảy nhìn kinh luôn . Thế mà từ ngày nó qua Mỹ, ngày nào cũng uống nc ép hoa qủa, và chuyển sang xài Neutrogena, cái loại gel , dạng vòi, hình vuông vuông ấy . Thế mà hết mụn hẳn . đó là kn của em trai tở, xem có giúp gì dc cho ấy ko .
  8. huyen203bt

huyen203bt Thành viên mới

Bộ sản phẩm dùng cho da nhờn mụn Avene là sản phẩm dùng cho nhạy cảm dễ bị kích ứng nên nếu da bạn có nhạy cảm hoặc rất nhạy cảm thì dùng vẫn ok mà. Hiện nay sản phẩm Avene được dùng rất nhiều trong điều trị da liễu.
    Tham khảo thông tin chi tiết về các sản phẩm tại website: http://duocmypham.com or http://duocmypham.com.vn
  9. amyrose047

amyrose047 Thành viên mới

anh mua biôtin 10..e ko nhớ lám,,270k 1 hộp uống tầm 4 hộp là jết mụn nhé..em đã uống rùi..sướng lắm..dầu hết lun
  10. 4Questions

Uh thỉnh thoảng mẹ tớ vẫn mua cho uống, nhưng cứ ngừng uống mặt mũi lại nhiều dầu như cũ, hic hic, uống nhiều sợ nhờn thuốc.