1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da dầu thì dùng loại SRM nào thì tốt ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi pikachu217, 18/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bimbim

Bimbim Thành viên mới

Pure Focus 4ever! :D ngoài ra phải dùng giấy thấm dầu nữa bạn ạ. hix nói chung là chẳng có gì kiềm dầu đc tuyệt đối cả, chỉ hạn chế thui :(
  2. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

em cũng hóng kem dưỡng ngày và đêm cho da dầu...đã đến tuổi dưỡng da rùi :D
  3. zzsusuzz

zzsusuzz Thành viên mới

bạn đã thử dùng qua nivea 5 tác dụng chưa,không biết thế nào mà khi mua ở vn thì không thấy tác dụng nhiều nhưng khi mua bên sing xài thì thấy trắng ra,da cũng mịn,cái này không đắt nên có thể test thử mà bạn,còn sữa rửa mặt tea của the body shop lúc trước xài 1 thoi gian thấy cũng ok nhưng vì không thích mùi của nó nên đổi
  4. offline7x

offline7x Thành viên mới

bạn thử dùng bộ sản phẩm cho da nhờn mụn của Avene xem. Mình dùng rất thích, mụn đỡ hẳn và da thoáng và đỡ bóng nhờn rất nhiều.
    ...Ah, trang duocmypham.com dang giảm giá 10% đấy.
    http://www.duocmypham.com/thuonghieu/content.asp?js=3&mathuonghieu=1&manhomsanphamcap1=112
  5. socora

socora Thành viên mới

Dùng acnes hình như bị phụ thuộc hay sao í :-ss. Trước tớ cũng bị như nàng, dùng thì da dẻ ngon nghẻ, ngưng 1 ngày là biết nhau ngay , quyết tâm lắm mới bỏ được đới vì mặt mũi bị kinh dzị một tjan.
    Giờ thì oke rùi, tớ dùng SRM cho da dầu của Nivea í, xong kết hợp cả rửa mặt bằng bột cám gạo của 1 bạn bên mua rẻ, tình hình cải thiện rõ rệt lun náh
  6. whoiswho85

whoiswho85 Thành viên mới

Muốn da đỡ nhờn phải dùng thêm keo dưỡng dánh cho da dầu nữa chứ các nàng ơi! Sửa rửa mặt ko thôi chưa đủ đâu..
  7. davatage

davatage Thành viên mới

Da tớ cũng nhờn, nên hay lượn lên mấy trang review xem loại nào srm dùng xong LÂU nhờn nhất : hôm trước dùng Skyn Iceland của Sephora thích nhưng dùng tiếp Philosophy Purity Made Simple còn thích hơn, nó đỡ nhờn mà da tớ còn căng mướt mềm lâu lâu nữa. Tối tớ dùng kem dưỡng cho da dầu, cho nhờn vô tư :P, sáng rửa mặt sạch nhờn rồi bôi Merlot, đảm bảo thích. Đọc ở tạp chí nó bảo là da mình đổ dầu nhiều một phần là do thiếu nước, nên cơ thể mình điều chỉnh tuyến dầu để ngăn nước ko bốc hơi. Nên ko có cách gì bằng uống nhiều nước keke
  8. pikachu217

pikachu217 Thành viên mới

thanks mọi người nhiều lắm! tớ đang dùng dermalogica loại có đất sét ý, thấy ok lắm, nhưng nói chung thì chỉ đc 3 hay 4 tiếng sau là có cảm giác nhờn rồi, ko biết kem dưỡng nào thì tốt nhỉ, tớ đang dùng ké kem ốc sên của mẹ!
  9. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Tớ vote cho srm neutrogena, dưỡng ngày và đêm cũng dưỡng của neutrogena luôn. Tớ bị mụn và đốm nâu nên đêm dưỡng oil free anti acne, ngày dưỡng visibly even mois spf 30. Da mặt đỡ dầu, quan trọng nhất là sau 1 tháng sử dụng thì lỗ chân lông thu nhỏ hẳn, da nhìn mịn màng và glow lắm. Can''t live without neu. hihi
  10. nndt190

nndt190 Thành viên mới

Em ơi, em mua Neu của ai thế?