1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da không ??oăn??? phấn, phải làm thế nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi yellowpages, 17/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yellowpages

yellowpages Thành viên mới

Da không ?oăn? phấn, phải làm thế nào?

Bác nào biết thì chỉ giúp em với!

Mặt em có một chút tàn nhang, trước kia thì không rõ lắm nhưng sau đợt ốm vừa rồi thì tình hình? cực kì nghiêm trọng.

Vấn đề là da mặt em không ?oăn? phấn các bác ạ. Trước kia cũng không sao lắm vì em tự an ủi là ?ochít trát? chỉ được cái hỏng da thôi, mấy lị cũng để mà tự hào rằng là da mặt mình là made in? tự nhiên 100%. Tất nhiên là trước khi bó tay em đã thử nhiều nhãn mác, chủng loại rồi nhưng mà không ăn thua.

Bây giờ thì vấn đề là nếu không có gì che đậy thì mặt em xám xịt vì toàn tàn nhang thôi.

Bác nào từng ?okinh qua? vấn đề này rồi thì bày cách cho em với, mấy lị bác nào có ?Zý kiến gì khác cũng đóng góp cho em với. Làm thế nào để ?otrát? được phấn lên cái mặt bây giờ?????

Note: Các bác không phải lo ngại cho chất lượng ?onguyên liệu? make-up của em vì toàn hàng xịn thôi, dụng cụ đại khái là cũng đầy đủ? Da của em là da nhờn.
  2. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên mới

thấy mọi người đọc mà chưa ai trả lời, chắc là chưa ai "kinh qua" trường hợp này cả, thôi đê tớ...... xem có help đc gì kô.
    tớ thì cũng chưa "kinh qua" trường hợp này, mặt tớ khá là ăn fấn, chỉ có điều oily quá, nên make up kô last đc quá lâu thôi, nếu mà make up cả ngày là cuối ngày là fấn bắt đầu trôi dạt xuống, trông mặt cứ dài thòong ra í.
    tớ nghĩ là ấy chưa chọn đc loại fấn fù hợp thôi, đắt rẻ, xịn kô xịn là chuyện khác, mà hợp lại là chuyện khác nữa.
    mà tớ kô hiểu ấy đánh fấn kiểu nào?? nếu chỉ đánh 1 lớp powder thì kô ăn cũng là dễ hiểu vì nó khô mà. ấy thử apply 1 lớp liquid foundation xuống dưới rồi thêm 1 lớp powder lên trên xem sao. còn nếu kô muốn quá líck kíck thì dùng loại 2way cake hoặc là compact foundation í, 1 fát xong luôn vì nó include cả foundation + powder in 1 rồi. hoặc là nếu ấy vẫn chỉ muốn 1 lớp powder thôi thì thử dùng thêm makeup base xem là có giữ đc powder tốt hơn kô. nếu tất cả đều pó tay rồi thì chuyển qua xài tinted moisturizer đi, đỡ fải dùng powder, kô lo kô ăn fấn.
  3. PrincessAriel

PrincessAriel Thành viên mới

PA nghĩ bí quyết nằm ở chỗ bạn làm ẩm da mặt với kem thế nào trước khi trang điểm. Khi dùng mosturizer cream xoa lên mặt dùng ngón tay vỗ nhẹ nhẹ khắp mặt cho cream thật thấm sa^u vào da mặt. Sau đó thử dùng liquid foundation loại có nhiều chất dưỡng thoa đều lên mặt rồi sử dụng compact chấm xung quanh những chỗ nào bóng do da dầu.
    Nếu không muốn sử dụng foundation toàn mặt thì dùng conceler che đi vết tàn nhang xem sao.
  4. ivyp

ivyp Thành viên mới

da của sis nhờn như vậy thì sau khi đánh 1 lớp lotion, sis nên xài một lọai cream ( powder) hút chất nhờn, TT quên tên rồi nhưng ở MAC có bán, sis có thể hỏi họ
    sau đó mới đánh foundation + powder + concealer + highlight + blush......
    hi vọng có thể giúp được sis
    mến
    TT
  5. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên mới

thanh kiu suggestion của em nhé
    sis cũng thử mấy loại rồi mà kô ăn thua, thôi đành cứ manual way, vài ba h 1 lần, chạy vào restroom ấn tờ giấy ăn lên mặt cho đỡ dầu rồi buff thêm ít powder vậy.
  6. ali3ba

ali3ba Thành viên mới

trước đây mình cũng từng nghĩ là da mặt mình không ăn phấn, nhưng không phải vậy. Trước khi đánh phấn thì phải làm mặt với nước hoa hồng, rồi đánh kem dưỡng da nè, kem lót (base) rồi thì tha hồ bôi tro trét phấn lên ,hì hì... Bây giờ mình bôi phấn dễ dàng mà nó lại lâu trôi, xài phấn thấy da mặt tươi tắn hẳn lên..