1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da ko đc trắng, tóc dày thì nhuộm màu gì? Nhuộm trước khi uốn hay ngược lại? (nhờ mod vài hum nha^^)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi taurus19587, 23/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taurus19587

taurus19587 Thành viên mới

Da ko đc trắng, tóc dày thì nhuộm màu gì? Nhuộm trước khi uốn hay ngược lại? (nhờ mod vài hum nha^^)

Hnay mạo muội vô đây nhờ chị em tư vấn về tóc tai với. Tóc em dày+mặt tròn+ da ko đc trắng, thế nên em muốn cắt rùi uốn + nhuộm. Nhưng vẫn đề là em ko biết nên nhuộm màu nào cho trẻ trung lại ko ăn chơi quá, em thik màu nâu, hạt dẻ...tóc em nhuộm lần đầu tiên màu đỏ từ năm...lớp 10, cho đến h chỉ ép (3 lần) chứ ko nhuộm rì nữa hết, lần đầu nhuộm em thấy khó lên màu, em nghĩ do chất tóc mình khó lên màu ý (tóc em thuộc loại tóc nhờn, da nhờn )
    Lần này đứa bạn em tư vấn nhuộm hung đỏ cho sáng da, nhưng em sợ trông ăn chơi quá! mong các cao thủ đàn chị tư vấn dùm em. Và còn vụ uốn nữa, ko biết uốn trước xong mới nhuộm hay là nhuộm trước ạ ?
    Mong các tỷ chỉ giáo! em hậu tạ ngàn sao! nếu thêm đc địa chỉ nơi nhuộm nữa thì càng tốt ạ !
  2. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

ấy uốn xong hẵng nhuộm nhé, vì nếu nhuộm trước rối uốn, nhiệt khi uốn sẽ làm hỏng màu. lúc đi uốn thì bảo thợ tư vấn cho, họ nhìn chất tóc sẽ biết pahỉ làm gì, thường thì uốn xong phải dưỡng 1 thời gian cho tóc hồi lại sức vì uốn hại tóc lắm, sau đó mới nhuộm được. tớ recommend kelvin hàng vải nhé, ra hàng vải có mỗi chỗ anh kelvin đấy thôi
  3. taurus19587

taurus19587 Thành viên mới

Thank ấy nha :x:x:x
    Anh kelvin thì đợt anh ấy cut free cho muare mình đã bon chen đến cửa hàng anh ấy cut rùi :D. Tớ kiếm đc chỗ uốn rùi, uốn kiểu Nhật ý, fải cái chỗ này thì nhuộm rất là xấu, chỉ đc cut+ uốn thui nên tớ muốn tìm hàng khác nhuộm. Đứa bạn tớ năm lần bảy lượt tự nhuộm rất đẹp, nếu ko tìm đc hàng nhuộm chắc fải nhờ nó mất >"<.
  4. blackswallow

blackswallow Thành viên mới

Mình thấy là bạn nên nhuộm màu nâu nhạt hoặc nâu cafe ấy. Màu đấy ko ăn chơi quá mà lại hợp với ai có nước da ko được trắng. Nhớ là uốn trước rùi nhuộm nha
  5. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

nếu bạn muốn uốn+ nhuộm luôn trong 1 ngày thì có thể yêu cầu thợ dùng màu nhuộm axit, sẽ k hại tóc như dùng màu nhuộm bt