1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đà Nẵng - điểm đến miền Trung

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bluewind, 14/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

xoá bài tui không thông báo ! mod chưa nắm được nội quy của ttvn roài ! thích xoá bài thì xoá à ???khứa khứa !
    đồng chí làm ơn chỉ cho bà con biết mua đồ đá mỹ nghệ ở đó thì tốt !
    ví dụ như là : màu nào là đắt nhất , đẹp nhất ( cái này còn tuỳ theo cảm nhận của từng người )
    khi mua thì mặc cả thế nào , nhà nào làm đẹp nhất , giá rẻ nhất ở đâu ?v.v.v.
    được thía thì tốt ! khứa khứa !!
  2. popeye113

popeye113 Thành viên rất tích cực

Yên tâm , yên tâm ..... Bác cứ đi , có người tình nguyện làm hướng dẫn viên du lịch Free ... Khỏi sợ chém đứt đầu ... khà khà ....
  3. toosonet

toosonet Thành viên rất tích cực

Mua đá thì vào xưởng mua rẻ hơn là ra ngoài cửa hàng.
    Mặc cả thì cứ một nửa giá mà táng (Nói chung em thấy ở VN mình chỗ nào cũng thế, cứ một nửa giá rồi nâng dần nếu thấy hợp lý ).
    Ngũ Hành Sơn đẹp. Ko đi được thì phí cả đời.
  4. thienthanviet

thienthanviet Thành viên mới

Núi Ngũ Hành gồm 5 "HÀNH" nào? Theo những gì tui được chứng kiến, xin mạn phép kể ra đây cho bà con nghe (để biết):
    1. Hành về "bụi": đường vào núi bụi bay như sương sớm, nhất là bụi đá từ các xưởng điêu khắc toả ra rất đẹp, ấn tượng khó phai.
    2. Hành về "giá": đồ đá mỹ nghệ ở đây được hét với giá trên trời, cao hơn giá trị thật ít nhất 50%, bạn nên đi tham khảo giá ở nhiều cửa hàng để thấy sự sai biệt lớn lao này.
    3. Hành về "vệ sinh": cả núi, trên cũng như dưới không tìm đâu ra một nhà vệ sinh đạt tiêu chuẩn...không bốc mùi, vì thế vào trong một số động, nhất là những ngóc ngách tối thoang thoảng bay lên mùi NH3, cẩn thận kẻo đạp phải mìn nổ chậm.
    4. Hành về "đeo bám": đội ngũ bán hành lưu niệm lưu động rất đông đảo, nhất là trẻ em, tiếng Anh tiếng Pháp nói như gió, đeo bám theo bạn cũng như gió, sẽ theo bạn trên từng cây số. Sự kiên nhẫn của đội ngũ này sẵn sàng khiến một người kiên nhẫn nhất như bạn phải mất kiên nhẫn, tâm phục khảu phục.
    5. Hành về "ẩm thực": Sau khi leo núi bạn cảm thấy đói bụng ư? Bạn phải đi về Đà Nẵng mới mong kiếm được quán ăn ngon hợp vệ sinh. Nếu bạn muốn ăn với "sương đá" có thể tìm đến một vài nhà ăn rất ư không được bắt mắt dưới chân núi.
    Theo đề nghị của tui, Núi Ngũ Hành nên đổi tên là Núi Ngũ Hành Khách, sẽ chính danh hơn. Xin hết.
  5. nhim76

nhim76 Thành viên mới

Lần trước ra đây thấy có một cái vòng đeo tay bằng đá tuyệt đẹp, sau khi mặc cả xuống 1/2 thì mua với giá 250K một cái. Đẹp quá, lấy luôn một cặp. Tháng sau, về sài gòn, ra Nhật Nam Plaza xem, giá chỉ có 50K một cái. Hix, khóc không thành tiếng!!
  6. tieu_bao9898

tieu_bao9898 Thành viên mới

Trích từ:

3. Hành về "vệ sinh": cả núi, trên cũng như dưới không tìm đâu ra một nhà vệ sinh đạt tiêu chuẩn...không bốc mùi, vì thế vào trong một số động, nhất là những ngóc ngách tối thoang thoảng bay lên mùi NH3, cẩn thận kẻo đạp phải mìn nổ chậm.
    4. Hành về "đeo bám": đội ngũ bán hành lưu niệm lưu động rất đông đảo, nhất là trẻ em, tiếng Anh tiếng Pháp nói như gió, đeo bám theo bạn cũng như gió, sẽ theo bạn trên từng cây số. Sự kiên nhẫn của đội ngũ này sẵn sàng khiến một người kiên nhẫn nhất như bạn phải mất kiên nhẫn, tâm phục khảu phục.
    5. Hành về "ẩm thực": Sau khi leo núi bạn cảm thấy đói bụng ư? Bạn phải đi về Đà Nẵng mới mong kiếm được quán ăn ngon hợp vệ sinh. Nếu bạn muốn ăn với "sương đá" có thể tìm đến một vài nhà ăn rất ư không được bắt mắt dưới chân núi.

Chắc bạn cũng đi nhiều nơi ở Vn này rồi đúng không?Đấy là thực trạng chung của các điểm đến du lịch đó. Bạn thử lên Yên Tử mà tìm xem có được một cái WC nào ra hồn không? Nếu bạn muốn có những thứ tiện nghi tại nơi đó thì bạn đầu tư vào đó đi...he he.
    Chúc bạn có cái nhìn mới về du lịch nước nhà nhé!