1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da nhăn nheo, mụn, vết thâm, lỗ chân lông to, phải làm sao???????????????????????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi emtocxu, 04/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranthuha123

tranthuha123 Thành viên mới

theo mình bạn nên uống thuốc bắc đi, mua thuốc ở 38 hàng cân í, mình ngày trước cũng bị nhiều mụn như bạn lắm, ồi đi chữa linh tinh nó làm tan nát cái mặt của mình ra, đau buồn lắm, mụn bọc nổi lung tung phèo lên. giờ mình uống thuốc bắc đỡ lắm bạn ạ, hiệu thuốc đấy tốt lắm. Bạn uống khoảng 2 tuần là có kết quả ngay, mình uống xong khi đến kỳ kinh mặt ít nổi mụn, ko đau bụng nữa. vs cả bạn nên kết hợp chăm sóc da thường xuyên nữa, Bạn mua cái cọ rửa mặt í, khoảng 100k 1 cái, nó là matxa luôn, chứ rửa mặt bằng tay ko sạch đâu. Da bạn nhạy cảm thì đừng bôi thuốc gì của tây hết, cứ dùng từ thiên nhiên í, tuần tẩy da chết 2 lần bằng lòng trắng trứng, tẩy da chết xong thì đắp ngay dưa chuột cho mình, xong lau sạch bằng nước hoa hồng. Mua kem dưỡng ngày và kem dưỡng đêm để bôi, mình thấy của estee lauder được đấy bạn mua hàng minisize về dùng thử xem nó cải thiện ko, dùng trong 6 tuần để thấy hiệu quả rõ rệt nhất nhé. con kem chống nắng thì bạn mua xừ lọ base về mà bôi, vừa cải thiện được da đều màuvừa chống nắng, vì bây h base nào cũng kết hợp chống nắng mà. Mua base nào màu xanh ngọc í, làm da bạn trắng hơn, ko hại da, làm đỡ các vết thâm đỏ, chống nắng chỉ số khoảng 15 hay sao í
  2. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Tốt nhất là các bạn nên đến khám bác sĩ chuyên về da liễu ở các bv có uy tín, đừng chữa lung tung ko tốt
    mình có người nhà bị mụn nhọt và ngứa khám ở nhà BS Hương (BV Việt Pháp) đã khỏi, giới thiệu thêm vài người nứa đến chữa cũng khỏi, bạn thử liện lạc hỏi cụ thể địa chỉ bs xem 0913565006
    Chú ý là đến khám hẹn trc đỡ phải chờ và liên lạc với bs từ 17h trở đến 21h nhé, giờ khác BS đang làm ở BV mất rồi.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    BS sẽ kê cho bạn một loại thuốc làm khô da, nên phải uống nhiều nước, nhưng sẽ khỏi đấy, chúc các bạn nhanh khỏi bệnh
  3. emtocxu

emtocxu Thành viên mới

Cảm ơn bạn, mình sẽ thử đi khám xem tình hình da thế nào, rồi thuốc thang tính sau :(

@ tranthuha123: mình sợ mặt mụn nên từ trc tới h chẳng dám bôi trát cái j - những loại dưỡng da ý, kem dưỡng ẩm cũng chẳng dám bôi, chống nắng cũng ko, base càng ko, huhu, mình cứ sợ nó bí da (da mình dầu mà :( ) rồi lại lên mụn ý :(( Loại ấy bảo nó có dùng cho da dầu + mụn đc ko :( thanks nhìu nha :)
  4. tranthuha123

tranthuha123 Thành viên mới

chống nắng thì ấy mua của bọn neutrogenna cũng được đấy. Da tớ cũng là da dầu và da mụn mà, từ đầu ấy phải uống thuốc bắc để điều chỉnh nội tiết từ bên trong, sau đấy rửa mặt thật sạch, xong bôi nước hoa hồng lên. Ấy mua kem dưỡng ngày và kem dưỡng đêm của bọn estee lauder, loại minisize í, rẻ thôi, cả cặp là 300k hay sao í, nó là dạng huyết thanh, thấm vào da rất nhanh, ko gây kích ứng hay gây bí lỗ chân lông đâu. nếu mà ấy có điều kiện hơn thì dùng skincare của bọn sisley ý, bọn này nổi tiếng vs dòng skincare lắm. trong đấy có cái loại là vitamin C của sisley, nó khôi phục bề mặt da của bạn, làm giảm vết thâm và làm da sáng bóng, 1 ống nhỏ là 600k, dùng được khoảng 7 tuần. ấy thử dùng xem có hợp ko thì mua tiếp về. tốt nhất đừng bôi cao bí đao hay cám gạo gì đấy, dễ kích ứng lắm, cứ chăm chỉ tẩy da chết đắp dưa leo, bôi kem dưỡng, uống thuốc bắc là ok đấy :x
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    vs cả bạn đừng đi khám ở bệnh viện da liễu nữa, tốn tiền, uống cả đống thuốc tây vào người chả có tác dụng gì đâu :o chưa kể còn có tác dụng phụ nữa