1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da nhờn, có nên dùng kem dưỡng da ban đêm không???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi huakimngan, 09/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huakimngan

huakimngan Thành viên mới

Da nhờn, có nên dùng kem dưỡng da ban đêm không???

Da mặt của em là da nhờn. Em đều đặn dùng kem dưỡng da ban ngày, và vệ sinh mặt sach se bằng sửa rửa mặt cho da thông thoáng mỗi tối trước khi đi ngủ.

Điều em băn khoăn là với làn da dầu như vậy, em muốn dùng kem dưỡng da ban đêm có được ko, có bị bít chân lông làm cho mình trông già đi hay ko..Mong các chị em có kinh nghiệm ở đây tư vấn giúp em ah?
  2. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Điều lầm lẫn tai hại mà các nàng da bị nhờn hay lầm tưởng là da nhờn thi không cần dưỡng ẩm, hix. Bất kì loại da nào cũng cần phải dưỡng ẩm hết nha, êếu không vào các mùa hanh khô, da mặt bạn sẽ bị nhờn ở trên nhưng lại khô bên dưới. Skin care ban đêm rất quan trọng vì lúc ngủ chính là lúc da bạn hấp thu dưỡng chất 1 cách tốt nhất, bí quyết cho 1 làn da đẹp chính là ở đấy này
  3. whoiswho85

whoiswho85 Thành viên mới

Có 5 loại da cơ bản là: da thường( da đẹp), da hỗn hợp, da nhờn, da khô và da nhạy cảm và mỗi 1 loại da này đều có loại kem dưỡng phù hợp bạn ạ, thế mơi sinh ra viện chăm sóc và sản phẩm chăm sóc da chuyên nghiệp chứ!
    Da nhờn mà dùng đúng laọi kem phù hợp sẽ giúp da của bạn vẫn giữ được độ ẩm mà da ko bị nhiều dầu và bóng loáng nữa..Nhiều dầu khiến da bị thô và lỗ chân lông to đấy nên nàng chịu khó chăm sóc nhé!
  4. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Dù là da gì thì cũng nên dưỡng da vào ban đêm nhé. Da nhờn thì dưỡng kem thành phần oil-free, hoặc có chữ hydra, giúp cung cấp nước cho da. Tớ recommend loreal hydra fresh loại cho da nhờn và neutrogena các loại có chữ oil free nhé.
  5. blackswallow

blackswallow Thành viên mới

Da của em cũng nhờn nên em ko dám dùng kem dưỡng ẩm mà chỉ rửa mặt sạch sẽ trước khi đi ngủ thui. Vậy mà em cứ tưởng da nhờn thì ko cần dưỡng ban đêm vì em sợ bít lỗ chân lông. Các sis có thể tư vấn cho em 1 vài loại dưỡng ban đêm dành cho da nhờn ko ah
  6. totoxinh

totoxinh Thành viên mới

Hydra Fresh không hợp cho da dầu dùng vào mùa hè đâu,nó thích hợp với thời điểm giao mùa hơn, tức là chưa lạnh hẳn mà cũng ko nóng hẳn í. Tớ nhận xét thế vì tớ dùng mùa hè thì thấy hơi dính, da hơi nặng nặng. Nhưng dùng vào tầm mùa thu thì ngon lành.
    Tớ thấy Clinique với Biotherm dùng mùa hè ngon lành!