1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐÃ RA BẢNG HÀNG (Đợt 2) và bắt đầu nhận cọc cho dự án Hoàng Huy Grand Tower (Hoàng Huy Sở Dầu)

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi badmember, 29/04/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sonbin8

sonbin8 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói như bạn tất cả ng ở trung cư đều là sai lầm ah. VN đa phần vẫn quan niệm nhà dưới đất chứ nước ngoài đa phần chung cư hết.
    badmember thích bài này.
  2. gaquechot

gaquechot Thành viên quen thuộc

Tòa này đáng giá ở vị trí view trọn vin, khu sông cấm cũng như hồ tam bạc. buổi chiều ngắm hoàng hôn, buổi đêm ngắm thành phố
    badmember thích bài này.
  3. hoangquank7

hoangquank7 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sai lầm gì đâu? Không đủ tiền mua dưới đất thì mới phải leo lên đấy thôi bác :))
    sonbin8 thích bài này.
  4. sonbin8

Đầy ng mua chung cư giá mấy tỉ chắc ko có tiền sao. Chung cư nó có cái hay của chung cư. B ko thích cũng đừng áp đặt ng khác giống m.
    badmember thích bài này.
  5. hoangquank7

ở HN chưa có chỗ nào giá chung cư đắt hơn đất nền bác nhé, chỗ chung cư bán 70tr/m2 thì đất nền ở đó nó tầm 100-200tr/m2 bác ạ, ngắn hạn thì có thể tăng giá do bơm, nhưng dài hạn chỉ có giảm, nếu có tăng thì không đáng kể so với đất nền. Chưa kể là nhiều cái phức tạp.
  6. badmember

badmember Thành viên tích cực

đấy là bác nhìn ở 1 phía thôi, bác phải nhìn rộng hơn thì mới thấy được tất cả mặt tốt lẫn mặt trái của vấn đề
    chung cư trên Hà Nội bác biết thua chung cư ở Hải Phòng mình là gì ko?
    đó là chung cư trên Hà Nội đa phần chỉ để ở, còn chung cư Hải Phòng mình họ đầu tư hơn nên sẽ có trung tâm thương mại ở bên dưới, chưa kể toà chug cư Sở Dầu này sẽ có thêm phòng gym, spa, nhà trẻ, bể bơi... nhiều tiện ích khác nữa bác nhé
    Ví dụ như sáng dâỵ bác ra khỏi nhà, đi bộ xuống dưới sảnh ăn sáng rồi gửi con ngay tại chỗ, chiều bác đi làm về, đến nhà là đón con ngay được ko phải đi lòng vòng trên phố để đến nhà trẻ, 5 phút sau lên nhà thay đồ xuống dưới tầng tập gym hoặc đi bơi, tối dắt vợ con đi bộ xuống trung tâm thương mại mua sắm, xem phim, đêm 2 vợ chồng rủ nhau ra ban công ngắm đường phố và mây trời.
    ===> há thử hỏi bác cuộc sống như vậy không thật đẹp sao???
    Như bác @sonbin8 nói, quan trọng là cái tiện ích đi kèm bác ạ
    rồi còn nhiều thứ nữa như an ninh đảm bảo hơn, bác có đi vắng cả tháng cũng ko lo trộm viếng thăm, con người cũng văn minh hơn, ko hỗn độn như xóm phố....
    nếu phức tạp thì em thấy nhà phố có vẻ phức tạp hơn đấy bác ạ
    --- Gộp bài viết: 09/05/2020, Bài cũ từ: 09/05/2020 ---
    chung cư Hầ Nội thì e ko chắc, nhưng ở Hải Phòng em chưa thấy giá chung cư nào giảm cả, chỉ thấy tăng thôi, thậm chí tiền tỷ (SHP Lạch Tray)
    còn bác bảo giá chung cư không đắt hơn đất nên thì bác chưa tham khảo giá của chung cư cao cấp rồi
    chongyeu0402 thích bài này.
  7. sonbin8

Bà c gái có 3 căn nhà ở 2 chung cư và 1 biệt thự liền kề Vin và m đã từng giám sát thi công 1 căn ở Vin Imperia HP. Nhìn cái tiện ích đi kèm mà ham. Muốn con có chỗ vui chơi mà ngoài này nhà 5 tỉ cũng ko có dc.
    badmember thích bài này.
  8. chongyeu0402

chongyeu0402 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chung cư Hilon, SHB nó đắt *** ra bác. Không đủ tiền cái gì
    badmember thích bài này.
  9. hoangquank7

Lên HN mua nhà thì biết bro :)) 10-15 năm trước thị trường HN cũng như HP thôi, mới đầu hot nên xác định đầu tư ngắn hạn đc
  10. vu_cong

vu_cong Thành viên rất tích cực

Cs bán liền kề chưa e
    badmember thích bài này.