1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐÃ RA BẢNG HÀNG (Đợt 2) và bắt đầu nhận cọc cho dự án Hoàng Huy Grand Tower (Hoàng Huy Sở Dầu)

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi badmember, 29/04/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuyenthanh1992

tuyenthanh1992 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Culy như e có 200 triệu dắt túi liệu có mua đc căn trả góp ko
    badmember thích bài này.
  2. honghai_hp

honghai_hp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xin giá và thủ tục hỗ trợ vay ngân hàng?
    badmember thích bài này.
  3. naotcud

naotcud Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đấy là mặt tiện ích các bác quảng cáo trên mặt báo,còn thực tế em đi qua SHP Lạch Tray toàn thấy anh em tụ tập treo băng rôn biểu tình do mất điện,cắt nước thôi,nóng bức như này mà phải đi biểu tình nhọc lắm.
    Các bác quảng cáo hứa hẹn HH cải tiến,rút kinh nghiệm chất lượng các thứ ( tức là ở trong tương lai - cái này vài năm nữa có khi lại hứa tiếp cũng dc :v) ,trong khi cái mà cư dân muốn thấy nhất là xử lý,khắc phục,sửa chữa,bồi thường cho cái HH An Đồng thì chẳng thấy nói.Cứ xây xong rồi bỏ đấy,đi hứa hẹn xây cái mới thì khó xơi lắm :v
  4. badmember

badmember Thành viên tích cực

được bác nhé
    e inbox bác rồi nhé
  5. naotcud

Trả lời như vậy mà bác đã chúc mừng dc rồi á.Ít nhất phải có tí dẫn chứng,số liệu làm căn cứ chứ,dự đoán cảm tính + hứa hẹn suông vậy thì chưa clear được.
  6. chau_vla

chau_vla Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đấy gọi là bước đầu thôi bác, còn ai đã thực sự muốn đầu tư thì sẽ còn nhiều câu hỏi đi sâu và xoáy nữa cơ.
    badmember thích bài này.
  7. badmember

badmember Thành viên tích cực

như e đã nói, mỗi dưn án do 1 chủ đầu tư (CĐT) khác nhau thầu nên cách làm và hoạt động cũng khác nhau
    SHP Lạch Tray do bên SHP làm CĐT, em ko rõ tình trạng biểu tình như bác nói là sao, nhg e chưa từng nghe thế bao giờ, bác để e tìm hiểu nhé
    còn về chất lượng của Hoàng Huy An Đồng thì do bác ko hiểu vấn đề thôi
    Chung cư An Đồng là chung cư nhà ở xã hội, giá bán ra được nhà nước quyết định, nhà nước bắt phải bán ra giá thấp hơn dự tính ban đầu thì dĩ nhiên phải chọn các phụ liệu cho phù hợp rồi. Tất nhiên là kết cấu hạ tậng KHÔNG GIẢM BỚT TÍ NÀO bác nhé, chỉ là như sơn tường rẻ hơn dự tính ban đầu, điều hoà nhỏ hơn dự kiến ban đầu, ... để bù lỗ vào giá bán nhé
    Hiện nay không có gía chung cư nào rẻ hơn HH An Đồng đâu
    Nếu không tin bác qua bên chung cư HH ĐỔng Quốc Bình mà so sánh nhé, em ko nói suông
    --- Gộp bài viết: 11/05/2020, Bài cũ từ: 11/05/2020 ---
    bác quan tâm liền kề thì e nói thật là quỹ nó hơi ít (16 căn)
    nếu bác thực sự quan tâm inbox e nhé
  8. naotcud

Bác cứ tìm hiểu đi,e xem tận mắt rồi mà.

E chưa hỏi đến giá,e chỉ hỏi cách khắc phục sửa chữa của HH cho HH An Đồng ntn (Cái này là hiện tại có thể xác nhận,chứ các bác cam kết cải tiến chất lượng cái HH sở dầu thì vài năm nữa mới xác nhận dc).
    E xem vài thông tin chủ đầu tư cótrả lời trên truyền thông ví dụ : Tăng giá phí thì giải thích là có thể do nghe nhầm,mất trộm thì giải thích là : mới mất quần áo lót,.. chứ chưa nghe nói mất món lớn ,...

Bác giải thích như này "chỉ là như sơn tường rẻ hơn dự tính ban đầu, điều hoà nhỏ hơn dự kiến ban đầu, ... để bù lỗ vào giá bán nhé" thì cũng hơi khoai bác ơi.Lúc rao bán thì là dự tính,sau khi giao nhà các bác đưa ra vài cái chỉ là như này thì đổ cái nhà mất tiêu rồi còn đâu :v
  9. chongyeu0402

chongyeu0402 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chung cư an đồng khu 3 tầng cũng ko tệ lắm, mình mua 3 căn cho thuê, hiệu quả luôn :))) thuê 3 năm bán lại lãi vài chục là vẫn êm rồi :))) đang hóng khu 5 tầng làm thêm căn tầng 2 nữa, 64m2 bác có thông tin gì ko
    badmember thích bài này.
  10. naotcud

Mua nhà mặt đất vẫn trả góp được bình thường bác ơi (Thế chấp luôn cái nhà bác mua,ngân hàng nào cũng hỗ trợ cho vay tối đa 80% giá trị cái nhà,cái này bác ra ngân hàng nào hỏi cũng dc.)

Nhà mặt đất bác thế chấp thì bác vẫn có nhà để ở luôn còn tham gia dự án đầu tư như này thì nhanh thì 2 năm nữa mới có nhà để ở.Còn nếu mua chung cư xây xong rồi thì vẫn bị giữ sổ hồng cho đến khi thanh toán xong(HH chỉ hỗ trợ làm thủ tục cho vay thoai) .