1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đa tình khổ quá - Lại yêu chị rồi?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi K1, 11/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. K1

K1 Thành viên quen thuộc

Đa tình khổ quá - Lại yêu chị rồi?

Khổ!Tôi có máu đa tình,số đào hoa thì ko,nhưng lại rất đa tình.Đôi khi rất dễ yêu một người,chỉ vì một ánh mắt,một hình dáng,một nụ cười trong một khoảnh khắc...hix,đấy là tôi.

Chị,gọi là chị,dù chỉ hơn một tuổi,ngày quen chị tôi vẫn nhút nhát,vẫn chưa mảnh tình vắt vai,vẫn chưa kinh nghiệm gì,và chỉ muốn tiếp cận chị,được làm quen chị,được gần cạnh chị,cảm nhận chị rõ hơn.Cái hồi đó,thấy hơn tuổi thì cứ ngây thơ gọi là chị,dù chỉ một tuổi (chứ nghĩ lại bây giờ,hơn 2,3t tớ cũng chẳng ngán,em hết ).Tôi mê chị vì một làn da trắng mịn,vì một ánh mắt cuốn hút,vì đôi kính thông minh,vì nhiều cái nữa mà vô hình chẳng thể tả.
    Nhưng ngày đó,tôi chỉ biết quẩn quanh như đứa em,và nhút nhát.Chị chị em em,ngọt ngào như chị em thật.Bên nhau cười nói,lang thang...,thân thiết đến độ đôi lần bạn bè bắt gặp cứ gặng hỏi:bồ mày là ai?
    Rồi thời gian trôi qua,mỗi người một việc,chẳng liên lạc với nhau nhiều,mặc dù từng chơi rất thân với nhau.Thời gian đó,và đến cả bây giờ,tôi cũng ko rõ là chị đã,yêu bao người,nhưng chỉ phong phanh biết rằng chị rất cô đơn và luôn tìm kiếm cái gì đó trong bể tình...
    Bỗng một ngày ,gặp lại chị,mừng mừng vui vui ,khó tả.Lại rủ nhau đi lang thang,quán xá như ngày nào.Cảm xúc và ký ức lại tràn về,lại thấy lòng bâng khuâng,lại thấy yêu thương như thuở nào.Giờ đây,tôi đã đôi chút từng trải,tự tin hơn chú nhóc ngày nào,tự thấy mình đàn ông hơn,suy nghĩ chín chắn hơn...và cảm nhận cuộc sống sâu sắc hơn,hơn hẳn chị.Tôi muốn đến bên chị,tôi muốn được là bờ vai cho chị dựa,muốn là người đàn ông của chị.
    Nhưng ôi,miệng vẫn quen gọi chị từ ngày nào,giờ vẫn ko bỏ được,như một bức tường vô hình mà khó lòng trèo qua.Tự nhiên, đổi cách xưng hô,thay đổi thái độ,thấy thật gượng gạo và khó khăn.Ngày trước "trẻ con",tôi cũng từng nhủ lòng mình coi chị là chị,cảm thấy vui khi bên chị là được rồi,còn tình cảm chỉ mong giấu kín trong lòng.Và biết đâu đó,cũng có thể trong lòng chị chỉ coi tôi như một đưa em thật sự?Khoảng thời gian ko lâu trước,đôi lần tôi bóng gió nói tình cảm của mình,chị hiểu,nhưng có lẽ do mệt mỏi,và chán nản,chị ko phản ứng gì...
    Sự việc càng khó khăn hơn khi...Gần đây nói chuyện và tâm sự,tôi biết chị chỉ mong tìm thấy ng đàn ông tin tưởng,để có thể xây dựng mái ấm,chị muốn lập gia đình.Mà xét bản thân tôi,có lẽ tôi ko phải là đối tượng,khi việc học tôi đang dở dang,chửng lừng,công việc ko ổn định,và tôi cũng không muốn lập gia đình sớm,nhất là tuổi này.Ích kỷ mà nói,tôi chỉ mong có chị,được ôm chị trong vòng tay,được yêu thương chị mà ko gánh trách nhiệm nặng nề kia.
    Từng ngày,từng giờ,khi nghĩ về chị,vô tình nghĩ về chị,suy tưởng và cảm xúc lại nhấp nháp gậm nhấm tôi.Lửa dục vọng cũng ko buông tha mà cắn xe lương tâm...
    Hôm nay nghe chị kể ng yêu cũ làm phiền chị,lòng lại xót xa và bực dọc,tôi chi muốn dần cho thằng kia 1 trận.Nửa vì tức,nửa vì ghen tuông.Giá như tôi hơn tuổi chị,hoặc ngày đó tôi mạnh mẽ và trưởng thành,có lẽ đã đủ dũng cảm để theo đuổi chị,và biết đâu nếu chị cho tôi cơ hội,tôi có thể làm chị hạnh phúc,ko phải buồn phiền vì những ng đàn ông kia,tôi tin là thế,vì tôi tin vào tình cảm của mình.

Tôi nên lần nữa kìm nén tình cảm,hay theo đuổi và thổ lộ tình cảm của mình?Mọi người cho tôi ý kiến với,nhất là nhưng người đông cảnh ngộ,rất mong được chia sẻ và góp ý.
  2. honnhien_cotien

honnhien_cotien Thành viên mới

ông bạn mắc bệnh cả nghĩ à . ông bạn chưa yêu ai , nguời ta cũng chưa ai yêu . nếu yêu người ta thì tìm cách mà thể hiện, tại sao lại phải nghĩ ngợi .
  3. honnhien_cotien

honnhien_cotien Thành viên mới

chị chị , em em ..cũng là tình .
  4. CasauInLove

CasauInLove Thành viên mới

kìm được tý nào,nén được tý nào thì hay tý ấy
    không kìm nén được nữa thì cứ để nó bung ra thôi
    hãy để con tim mình mách bảo
    (chưa bao giừo mình tv sến ntn)
  5. CasauInLove

CasauInLove Thành viên mới

dạo này nhiều phi công trẻ quá
  6. aliaha

aliaha Thành viên mới

Những kẻ đa tình thường mang hận. Mình cũng nghi trường hợp này lắm . Tôi thấy đa phần đã gọi người con gái là chị thường khó đến được với nhau . Ở phái nữa mắc cái bệnh "ngôi sao " này mới đau chứ
  7. bagiadanhda

bagiadanhda Thành viên mới

Hơn 1 tuổi cũng đâu là jì, nếu 2 ngưòi thật sự iu nhau !!!
  8. trieuvan01

trieuvan01 Thành viên mới

Mới đọc topic tưởng đùa. Nhưng đọc thấy cậu này đã suy nghĩ nghiêm túc. Hờ..Ko biết đ/c chủ topic bao nhiêu tuổi nhỉ? Kể cũng khó, nhưng tôi cho là trước hết cậu phải chứng tỏ mình là người đáng tin cậy, chững chạc để cô ấy có thể tin cậy, gửi gắm được. Còn trẻ yêu đương, tán tỉnh thì ko sao nhưng nếu có ý định nghiêm túc thì .. cố lên !!!!!
  9. thuytan4ever

thuytan4ever Thị trường Hải Phòng Moderator

"Đa tình tự cổ thường di hận"
    Hãy cứ yêu đi nhưng vẫn cứ để 1 lối thoát cho mình
    Tớ cóc xúi dại nhưng người càng yêu hết mình bao nhiêu thường hay khổ sở bấy nhiêu.
    Trường hợp của bác chủ topics thì tớ thấy hình như cậu đang mặc cảm vì 1 số vấn đề: công việc, tương lai. Nhất là bác cũng chưa xác định rõ ràng sẽ là 1 chỗ dựa cho cả cuộc đời của người ta.
    Nói 1 cách cực đoan thì bác như 1 đứa nhóc, thấy 1 món đồ chơi đắt tiền thì ham muốn có bằng đc, mà chưa xác định là sẽ sử dụng món đồ chơi đó thế nào????
    Ham muốn, thích sở hữu là bản tính của đàn ông.
    Ích kỷ mà nói,tôi chỉ mong có chị,được ôm chị trong vòng tay,được yêu thương chị mà ko gánh trách nhiệm nặng nề kia.
    Xác định rõ ràng tư tưởng cho mình đã bác ạ
    Mình sẽ làm đc gì cho người ta, sau này sẽ đối xử với người ta thế nào? Vì đối tượng của bác cũng không phải là trẻ nhỏ, không còn quá lãng mạn để có thể yêu mà không nghĩ đến ngày mai.
    Khi bác xác định được trách nhiệm của mình thì hãy nghĩ đến chuyện tiến tới. Còn nếu không thì đừng làm khổ cả hai
  10. ot_to

ot_to Thành viên mới

Khi ko có thì ng ta ham muốn có cho bằng dc, đến khi có dc thì lại thấy chán