1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đá vicostone dùng ốp tường bếp, ốp tường nhà tắm tốt không ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi banhgaocay, 23/08/2021.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. banhgaocay

banhgaocay Thành viên rất tích cực

Em đang tìm vật liệu để ốp tường bếp, ốp bàn bệ bếp & ốp tường nhà tắm. Em thấy giờ nhiều gia đình sử dụng đá thạch anh nhân tạo vicostone để ốp. Không biết ở đây có chị nào sử dụng đá vicostone ốp bếp & nhà tắm chưa ạ? Trong quá trình sử dụng thấy chất lượng vật liệu này như thế nào ạ? Các chị cho em xin review về đá vicostone này với ạ?
  2. dacsanvietnam

dacsanvietnam Thành viên tích cực

Bàn bếp, ốp tường bếp & nhà tắm thì chọn đá nhân tạo vicostone là tốt nhất rồi bạn.Tuyệt đối ko nên dùng đá tự nhiên nha, vì đá tự nhiên có nhiều khe kẽ nhỏ nên dễ bị ngấm nước, ố vàng. Bạn tham khảo mấy mẫu đá vicostone dùng cho nhà bếp này nha

3. ngabuongbinh

ngabuongbinh Thành viên tích cực

Các chị đừng ham rẻ dùng đá của tàu nha, nhà em dùng đá tàu làm bàn bệ bếp giờ nó ố vàng hết rồi :( giờ đập đi thay lại mà ngại quá. Khách tới chơi nhà tưởng mình ở bẩn trong khi em đã vô cùng để ý vệ sinh mặt bàn đá :(
    uyenmoon thích bài này.
  4. uyenmoon

uyenmoon Thành viên tích cực

Nếu bạn dùng đá trung của hoặc đá tự nhiên của Granit hay Marble đắt tiền cũng hay gặp tình trạng này, vì các loại đá này tính chống thấm, chống ngấm nước không cao.
  5. vivunguyen

vivunguyen Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang tìm vật liệu đá để ốp bàn bếp, ngồi học hỏi kinh nghiệm thực tế từ mọi người.
  6. rangsuabebong

rangsuabebong Thành viên quen thuộc

Mình đang mê mẩn mấy mẫu đá ốp tường nhà tắm này của vicostone quá. Mà giờ đang giãn cách gọi thợ làm ko đc, đợi hết giãn cách mới thi công đc :(
  7. thovacao

thovacao Thành viên tích cực

Đá tự nhiên hay đá nhân tạo mà đẹp quá vậy bạn. Căn bếp này là mơ ước của mọi bà nội trợ nè.
  8. dacsanvietnam

dacsanvietnam Thành viên tích cực

Đợt mình sửa nhà cũng đau đầu khoản chọn đá bếp và ốp tường, cuối cùng chung kết được 2 chú solid surface và Vicostone. Mình thích solid surface vì có thể uốn cong được, làm hẳn thành cái bồn rửa bát trông rất cool, với cả ko có mối nối. Nhưng hôm ra showroom của Vicostone ở Hoàng Ngân, được bạn sales tư vấn quá nhiệt tình, hợp lý, cộng thêm hệ thống ánh sáng chiếu vào đá lung linh lấp lánh khiến mình chốt Vicostone. Hoá ra đây là quyết định sáng suốt nhất của mình trong cả đợt sửa nhà . Đợt đấy Vicostone đang chạy chương trình giảm giá 35% tiền đá nữa chứ, làm mình phải hối tiến độ các thứ khác để kịp lắp đá bếp . Mình để ý 2 năm nay Vicostone đều có chương trình giảm giá đợt tháng 3 hoặc tháng 8 này, bớt được 1 khoản kha khá đấy ạ
    uyenmoon, hahungnguyenmai.nguyenvn thích bài này.
  9. heoxinhxinh

heoxinhxinh Thành viên quen thuộc

Giờ mình mới biết đá vicostone này là đá nhân tạo đó, trước giờ cứ nghĩ nó là đá tự nhiên vì vân đá nó đẹp chẳng khác nào đá tự nhiên. Chung cư mình mua chủ đầu tư cũng dùng đá vicostone này ốp phần bếp, nhà tắm, thiết bị vệ sinh thì dùng toto. Nên lúc mua nhà sale bảo giá nhà đắt vì chủ đầu tư dùng toàn vật liệu đắt tiền.
  10. mai.nguyenvn

mai.nguyenvn Thành viên rất tích cực

Noted. Kinh nghiệm hữu ích nè