1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Da vừa hết mụn , còn vết thâm thì dùng tiếp tục kem dưỡng gì để duy trì da khoẻ mạnh và hết thâm ạh

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sizeXL, 31/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Da vừa hết mụn , còn vết thâm thì dùng tiếp tục kem dưỡng gì để duy trì da khoẻ mạnh và hết thâm ạh ?

Hix , sau 1 tuần nghỉ ở nhà ôn thi , em miệt mài rửa mặt bột đậu xanh , lotion trị mụn neutrogena ...blad blad

Kết quả cái mẹt em được nhận xét là có vẻ đã hết mụn ( trộm vía ạh , em sợ nó lại biểu tình em lắm ) , nhưng mà vết thâm thì vẫn còn , mà em lại thik make up lắm , nghiện rùi í , cũng biết là da em chắc chẳng phải nội tiết j đâu , tại make up thường xuyên và thức khuya thôi , từ đợt em dùng idelist ko hợp , lại ko nghỉ hẳn make up để dưỡng da nên nó dai dẳng đến giờ . Mà bực ghê í , vài đứa bạn em cũng make up hàng ngày luôn , mà mp nó dùng nhiều cái còn lởm khởm chả chọn lọc bao giờ , mà da dẻ vẫn ngon lành ; ko hiểu sao mình cực kì khó tính trong vụ chọn đồ make up thì da nó lại cứ biểu tình thế .

Giờ em muốn duy trì cho da khoẻ mạnh , cả dưỡng cho đỡ vết thâm thì dùng kem dưỡng gì được ạh ? Dưỡng đêm í ạh , vì ban ngày em định dùng toner seaweed , rồi đến lotion neutrogena , rồi mới make up . Chắc cũng phải hạn chế thôi .

Ko muốn bị lên mụn nữa đâu nhưng lại vẫn thik điệu :(( , giờ phải làm thế nào mọi người ?
  2. kun92

kun92 Thành viên mới

Đợt gần đây nhất em "cai" mụn là nhờ khoảng thời gian dùng aspirin mask 2 lần 1 tuần ^^ nếu chị sợ thì chỉ nên dùng 1 lần 1 tuần cho an tâm. Bản thân em thấy aspirin mask làm em tiệt hẳn mụn ( sau này chịu khó rửa srm chăm chỉ nữa là ok)... Kem dưỡng e chỉ có bôi thorakao để trắng nhanh thui ^^ sau 1 tg thì dùng kem dưỡng ẩm lỏng nhẹ thấm nhanh chắc oki :D em nghĩ là ko nên chát đấm nhiều kem lên mặt thì da mặt khó thở, hơn nữa chị còn make up hàng ngày thì về nhà nên để da thoáng là hơn
  3. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

hix , da mình thì giờ cũng hết mụn rùi ( trộm vía ) chỉ còn thâm thui , sắp tobe chắc nó lại sắp lên T T
    Mình chưa dám thử mask aspirin , vì cái đấy nghe bảo nó cũng khá là mạnh , da ai nhạy cảm ko nên dùng , nó cũng bào mòn da nữa đó , da mình chỉ dám dùng mask hoa quả thui ( nếu là mask tự chế ) . Nếu bạn hết mụn rùi thì theo mình bạn ko nên dùng mask asprin thời gian dài nữa đâu bạn ạh , vì cái đấy nó là kiểu thuốc tây , sát khuẩn mạnh lắm mà .
  4. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Tep nghĩ là nếu mà muốn cho da khoẻ với hết thâm thôi thì nên dùng hàng Avene thôi. Thực ra Neutrogena cũng tốt lắm rồi, mà ko hiểu bạn mua Neu ở đâu, cái này đã về VN đâu.
    Mình nghĩ nếu mua được Neu thì cứ dùng cái dưỡng gì đó trung tính ( ko trị mụn) của Neu. Còn ở VN thì bạn đi mua tuýp đưỡng trung tính của AVene thôi (như kiểu Lotion dưỡng ra và cân bằng độ ẩm).
    Avene như tớ biết gần đây mới ra cái powder cho da tổn thương nặng ấy, đại loại là dùng thay cho foundation luôn, rồi cái Primer có thể dùng không mà ko cần Powder. Bạn hỏi thử chị Huyền Avene xem ( nhưng cái này hơi đắt í, đến 800-900K 1 lọ nên mình đang băn khoăn giữa cái này và Chanel)
  5. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

nàng giống hệt tớ!
    chăm da kinh khủng, kén đồ mỹ phẩm kinh khủng mà vẫn lên mụn.
    trong khi bọn bạn tòan dùng đồ mua ở xuân thủy da vẫn đẹp phơi phới.
    có đứa còn trang điểm xong về rửa mặt nước lạnh rồi đi ngủ mà da nó chả bị làm sao cả.
    mình mà tẩy trang ko cẩn thận 1 tí là lên mụn ngay.
    tình hình vết thâm bg chỉ có bôi nghệ hoặc kem nghệ thôi nàng ơi.
    nghệ là nhanh nhất mỗi tội hơi khó tẩy rửa.
    nhưng mà hết thâm nhanh thì chỉ có nghệ mà thôi.
    bg buổi tối tớ dùng kem nghệ thorakao. hơi bí 1 tí nhưng vì sự nghiệp hết thâm vẫn cứ phải dùng.
    Còn ban ngày khi nào make up thì tớ vẫn dùng elmusion như bình thường. còn không thì thôi để cho da nghỉ. chứ bôi kem rồi da đường bắt bụi lắm.
  6. devil1985

devil1985 Thành viên mới

cậu ơi sang nhà từ thiện box làm đẹp bên muare .link đây. mua Hope in Jar ( tớ cũng không rõ là có còn hàng không vì cái này đắt khách lắm, pm hỏi chị BGBC hoặc em Bee đó) dùng cho trường hợp của cậu là cực tốt, đã được kiểm chứng của nhiều chị em, được nước ngoài vote cao lắm đấy. cậu tìm hiểu xem.chúc cậu nhanh hết mụn và vết thâm.
    http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2146121/trang-1.ttvn
  7. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

@ Trang sophia : hix , t có lần có mấy đứa nhìn thấy cái pallet urban decay trong túi tớ , chúng nó tò mò mở ra thấy màu mè loè loẹt , tên brand lạ lạ thế là bảo mình dùng mp tàu mới bị lên mụn chứ , còn chỉ dẫn cho mình chỗ Xuân Thuỷ bán rẻ blad blad nọ kia . Bực ko để đâu cho hết í , may mà mình hiền .
    Tớ cũng trữ mấy tube kem nghệ Tho ở nhà , nhưng thử mấy loại rùi , từ tube đến hũ chả thấy tác dụng j T T , tớ chỉ thấy bôi nghệ tươi thì tác dụng nhanh thật , tác dụng với cả mụn chưa khỏi í , sau 1 đêm mà nhân mụn đã khô ngay rùi , cơ mà vụ này khó rửa điên cuồng nên thôi chả dùng nữa .
    Tớ đang định mua 1 bộ dưỡng vitamin của TBS , thấy bảo dùng mấy cái đấy dần dần da nó khoẻ lên thì vết thâm cũng mờ dần đi , chứ ko nên dùng mấy sp đặc trị thâm , ăn mòn da mà lại bắt nắng .
    @ Devil : tớ vào topic từ thiện thấy hết mất hope in jar rùi , ko thấy trưng hình nữa luôn .
  8. vdhuyen

vdhuyen Thành viên mới

Tớ đang dùng Neutrogena Healthy skin lotion - Night version thì thấm nhanh chứ ko bị nhờn (nhớ là night version chứ ko có spf nhé, nghe nói có spf thì nhờn). Tớ dùng ngày 2 lần, đêm và cả ngày nữa, nhưng ngày thì có dùng kèm theo Neu sunblock spf cao vì lotion này có AHA 8% làm mờ vết thâm nhanh, nhưng da mình sẽ nhạy cảm với ánh nắng mặt trời hơn. Theo kết quả tớ dùng rồi thì vết thâm mờ rất nhanh, texture của da mịn hơn và bớt gồ ghề hơn rất nhiều, tớ đợt trước có nhiều mụn lẩn nhẩn dưới da ở 2 bên má, h dùng 1 tuần, chưa hết hẳn nhưng chắc chắn là có đỡ chứ ko phải tưởng tượng ra trộm vía, sờ da mặt mình cũng thấy smooth hơn. Tớ đang rất hài lòng. Ấy có thể đọc tham khảo review trên Makeupalley hoặc drugstore. Giá của nó trên Drugstore tầm 12$ bên US, ấy nhờ mấy chị bên muare về mà thử. Totally recommend.
    Note một chút là lần đầu tiên dùng sẽ cảm thấy xót, vài lần sau thì hết (nếu có vết thương hở như nặn mụn thì vẫn xót nhé). Tránh dùng gần mắt vì sẽ cay chảy cả nước mắt ra đấy. Nghe thì sợ thế nhưng chất lượng thì tớ ko chê gì cả, skincare của Neutrogena lại đc Dermatologist recommend nên tớ ko nghĩ là nó sẽ hại da No pain, no gain mà con gái bọn mình chịu đau giỏi bỏ xừ.
  9. unahunin

unahunin Thành viên mới

Cái vụ da dẻ này thì đúng luôn da của tớ hix cứ hay thức khuya tí là mụn mà mụn là thâm chán lém nhưng đợt này cũng đỡ nhiều lắm rùi nên lên đây chia sẻ kinh nghiệm nhá:
    + Để đỡ bị mụn: sáng dậy rửa mặt sạch sẽ, sau đó dùng xịt khoáng xịt xịt vài phát (cái vụ này ko hiểu sao nhưng tớ dùng liên tục thấy hiệu quả rõ rệt, da ko bị khô mà đỡ mụn hẳn) sau đấy tớ dùng đến nc tonic và dưỡng ra rùi thực hiện các bc trang điểm base -found -powder .... bla bla
    + Để trị vết thâm, cái này thì là kn trên google bạn tớ truyền cho tớ, các nàng ko tin cứ google phát ra liền, bạn tớ với tớ đều đã kiểm nghiệm nhé:
    _ Chanh: Dùng bông ngoáy tai thấm nước cốt chanh trực tiếp lên vết thâm. Tớ thấy cái này jảm thâm nhanh hơn nghệ nhưng có nhược điểm là nếu da nàng nào yếu quá chắc ko tốt lắm vì bôi vào xót râm ran lun với cả ko jữ cẩn thận lúc ra nắng lại đen lại chán lắm (chỉ trong quá trình bôi chứ nếu dừng bôi roài thì hok sao) nhưng ưu điểm của e àny là dễ kiếm (nhà lúc nào chẳng có sẵn) với lại sạch sẽ, tiện, ko phải kì cọ như nghệ. Tớ thường hay bôi e ý khi nào cảm thấy da khoẻ khoẻ thôi chứ tớ ko chịu xót giỏi lắm.
    _ Giải pháp an toàn hơn là nghệ, Ưu điểm là lành, hiệu quả tốt, kiêm luôn dưỡng da. Nhưng nhược điểm là khó tẩy rửa và lúc bôi trông kinh kinh Tớ hay bôi nghệ vào buổi tối để qua đêm đến sáng, sáng dậy sớm, rửa mặt bằng scrup (1 tuần 2 lần thoai) hoặc nếu nàng nào hok có scrup thì dùng sữa rửa mặt có hạt hạt cũng đc, lấy cái bàn chải đánh răng nhỏ, mềm kì kọ một lúc thì nghệ đi hết, mỗi tội cũng mất công một tí, hì chịu khó vậy
    *****Cố gắng uống nhiều thật nhiều nc *2.5l/ngày. Cái này tớ đang cố, ngày đủ ngày ko . Ko thức quá khuya nữa, ngủ lúc 11h là ok nhất (cái này tớ chịu chưa thực hiện nổi hix lý thuyết 10 thực hành về mo lun toàn thức tới 1 2h lượn lờ ở cái f363 với box làm đẹp)
    Có ai có kinh nghiệm vào chia sẻ thêm nha, tớ đang mún hoạch định thêm công cuộc dưỡng ra của mình, chứ nhiều khi con gái da xấu bùn lắm y
  10. milkypig

milkypig Thành viên mới

Sorry hơi off topic tí nhưng em không post chủ đề mới được.
    Em mún mua phấn phủ và son dòng Giordani Gold của Oriflame cho mama thì nên mua loại nào ạ vì em thấy cũng có nhìu loại. Thanx nhìu