1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DAAD 2011/2012

Chủ đề trong 'Du học' bởi khibanmaitrolai, 23/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jamesbin

Jamesbin Thành viên mới

Chào bạn Hà,
    Mình cũng tìm hiểu về học bổng DAAD cho chương trình phd. Bạn có thông tin gì về đợt tuyển kế tiếp không?
  2. cauduongvietnam

cauduongvietnam Thành viên mới

Học Bổng DAAD toàn phần chỉ những người nào đã từng học hoặc công tác ở ĐỨc mới có khả năng trúng được, ai đã có học bổng 322 thì hơi khó. Và tất nhiên đề tài Tiến Sĩ phải được DAAD xét kĩ và có thư mời của GS bên ĐỨc. Năm 2011 chỉ có 3 người trúng tuyến DAAD. Tuy nhiên hỗ trợ của DAAD chỉ 1000E/1tháng, so với các học bổng khác như ADS, Mext...thì rất thấp và còn phải bắt buộc học 4 tháng tiếng Đức ở VN và 4 tháng ở ĐỨc, học liên tục tổng là 8 tháng. Nộp học bổng này phải cân nhắc kĩ. Nên nộp các học bổng khác nếu có điểm IELTS>6.0.
  3. tranthuha123

tranthuha123 Thành viên mới

Năm ngoái chỉ có 3 người trúng DAAD thôi hả bác? Bác có chắc không vậy vì e thấy thường năm nào DAAD cũng phải cho khoảng 10 suất cho PH.D.
    Bác có típ nào về tìm giáo sư đồng ý hướng dẫn mình không thì chỉ cho em với.

Bác gì ở trên: bác vào trang web: daadvn.org là có thông tin mà. Thường thì 15/10 hàng năm là hạn nộp hồ sơ của DAAD, nộp tại Văn phòng DAAD tại trung tâm Việt Đức nằm trong trường ĐH Bách khoa.
  4. cauduongvietnam

cauduongvietnam Thành viên mới

Minh dang hoc tieng Duc o DAAD, minh cung phong van theo dang Moet-Daad vua roi va trung tuyen, dot minh chi co 3 nguoi duoc DAAD, that ra hoc bong cua DAAD toan phan rat it, lai mat 8 thang hoc tieng Duc, neu ban co kha nang tieng anh cao thi nen cho nop ADS, Endavour, Mext...hoac ca hoc bong khac, hoc tieng Duc rat mat thoi gian va khi ban theo DAAD ban phai lam de tai TS da duoc DAAD lua chon. Con GS o Duc cu lien lac noi huong nghien cuu cua minh, va noi la minh dang chuan bi Apply DAAD full roi tuy GS ho se OK neu con cho o Vien cua ho, theo minh neu apply TS thi de co DAAD toan phan hon, va ban da tung hoc hoac cong tac o Duc thi kha nang cao hon, con THS thi it.
    Ban co biet thong tin gi ve 911 khong? tui minh dang cho 911, cung sot ruot ban a, nam nay ke hoach hoc tap bi dao lon het...ban dnag day o BK Ha noi a? co gi anh em trao doi thong tin nhe.....
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Minh dang hoc tieng Duc o DAAD, minh cung phong van theo dang Moet-Daad vua roi va trung tuyen, dot minh chi co 3 nguoi duoc DAAD, that ra hoc bong cua DAAD toan phan rat it, lai mat 8 thang hoc tieng Duc, neu ban co kha nang tieng anh cao thi nen cho nop ADS, Endavour, Mext...hoac ca hoc bong khac, hoc tieng Duc rat mat thoi gian va khi ban theo DAAD ban phai lam de tai TS da duoc DAAD lua chon. Con GS o Duc cu lien lac noi huong nghien cuu cua minh, va noi la minh dang chuan bi Apply DAAD full roi tuy GS ho se OK neu con cho o Vien cua ho, theo minh neu apply TS thi de co DAAD toan phan hon, va ban da tung hoc hoac cong tac o Duc thi kha nang cao hon, con THS thi it.
    Ban co biet thong tin gi ve 911 khong? tui minh dang cho 911, cung sot ruot ban a, nam nay ke hoach hoc tap bi dao lon het...ban dnag day o BK Ha noi a? co gi anh em trao doi thong tin nhe.....
  5. tranthuha123

tranthuha123 Thành viên mới

Cám ơn bạn. Mình không theo nghề giáo mà làm ở cơ quan của bộ. Mình không biết về 911 cả. Mình cũng đã học master ở Đức và cũng yêu nước Đức nên muốn apply sang đó làm TS tiếp. Mà vấn đề là mình không thể tìm được giáo sư. có lẽ do đề tài của mình chọn hơi hẹp quá. Mình đã gửi nhiều thư mà các giáo thường trả lời là không n.c về đề tài đó. Vâng cám ơn bác. có gì bác cho giữ liên lạc còn hỏi kinh nghiệm tìm giáo. [r2)]
  6. composer8x

composer8x Thành viên mới

Mình cũng đang làm thủ tục apply học bổng DAAD cho master (cái programme NaWaM) deadline 31/10/2012

Mà các bạn bảo DAAD hb khó lắm à :-s mình thấy cái hb này ko yêu cầu phải biết tiếng Đức trước, tất nhiên là vẫn có 4 tháng sang đức học tiếng.

Mình thấy cái application form của DAAD hơi lằng nhằng, bạn nào đã từng điền rồi hướng dẫn giúp mình với
    đây: http://www.daadjkt.org/download.php?f=77989700a95abb679a53b8907c9f26be&countonly=1&target=0

Thanks nhiều nha :D
  7. wintersontana

wintersontana Thành viên mới

cac ban oi, cho minh hoi. Cac ban nhan dc ket qua cua hoc bong (truot va do) la theo email hay post the? Nam nay co ai apply ko?
  8. zillomosa

zillomosa Thành viên quen thuộc

@wintersonata mình nhận được kết quả được nửa tháng rồi. Qua mail ý.
  9. wintersontana

wintersontana Thành viên mới

Ban oi, ban nhan duoc mail cua truong hay cua DAAD. Ban apply nganh nao the. To chang co ket qua gi ca, out roi chang hik
  10. zillomosa

zillomosa Thành viên quen thuộc

Tớ cũng out. Tớ nộp DADD Public Policy and Good Governance. Tớ nhận được mail của bên học bổng. Mấy hôm sau nhận được mail của trường state rằng mặc dù trượt nhưng mày co thể nộp học bổng trường ở đây ở kia này nọ. Mình nộp hai trường ở Đúc đều bị misqualified nên cũng không hiểu gu của mấy bạn Đức lắm.
    wintersontana thích bài này.