1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đặc sản Hải Phòng đê !

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi the_creater, 15/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Cái bạn libra_angel ( khiếp tên khó viết quá) chả hiểu có phải là con gái HP thật ko mà cứ ăn nói thế này làm con gái HP mất hết khách, chứ tui là tui thấy con gái HP ăn uống nhỏ nhẹ( thỏ thẻ như mèo ý) chứ ko ăn tạp thế này đâu. Kinh. Bạn này ăn tạp quá, mà nếu bạn ở HP thì cho cái địa chỉ để làm wen cái nhểy he he.
  2. Aquariusit

Aquariusit Thành viên mới

cò ai biẮt gò?i cà mè? ko? Nghe kĂ? mà? chưa 'ược fn 'Ăy nà?y. UẮt ức lf́m rĂ?i.
    Được kitty85 sửa chữa / chuyển vào 22:56 ngày 18/10/2004
  3. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Tớ muốn làm nem cua bể giống ở HP, không biết có bí quyết riêng gì không nhỉ?
  4. sewincity

sewincity Thành viên mới

Bà con ơi, mới đọc được mấy trang của topic này thôi mà đã muốn muốn về nhà lắm rồi.
    Tuần này lẽ ra là ở HP rồi đấy, chắc chắn sẽ đi ăn ốc xào đầu phố Hàng Kênh, ăn mấy bát sủi dìn gần nhà, lại có cả chè đỗ xanh nóng rắc nhiều dừa thêm cả quẩy nữa. Úi chao ôi, thèm quá là thèm.
    Nhưng chắc phải đến Tết mới về được. Giá mà mình có một cái bụng vĩ đại, không biết no, không biết biểu tình thì chắc là cứ cày quanh năm để về nhà đi rà soát các nơi tận hưởng thui nhỉ.
    Mama thì mỗi lần mình về thì mâm cơm cứ gọi là là ê hề là cá, bao nhiêu loại cá ở chợ nhảy hết về nhà, thỉnh thoảng có món ngao, ghẹ, bà bà, rồi hôm nọ có cả con gì nhỉ, ui mình vụng nội trợ quá, chả biết con gì vào con gì, ngon đến quá ngon luon.
    Bố bảo mẹ cứ như là các con ở Thủ đô không có cá mà ăn ấy. Mà cũng hơi đúng thật, thỉnh thoảng chiều mình có mua cá ở chợ dưới nhà, cho nó đổi món, nhưng toàn bị thằng em chê cá gì mà lắm xương thế, đâu như cá nhà mình.
    Làm thế nào bây giò, trước mắt là thèm ăn ốc mút xào dừa quá bà con ơi. àh, thích qúa, tối nay thằng em ở nhà lên có xách theo một túi ngao đấy, có đồng chí nào thích ăn ngao không đấy nhỉ?
    Nhờ bà con bàn luận mà biết thêm bao nhiêu địa điểm đấy. Thanks nhiều nhiều nha. Tết này lại bị mắng là về nhà mà thấy mất mặt. Mamapapa ôi, con đi ăn quà cho nó béo, để má chồng tương lai (có trời mới biết là ai) đỡ chê.
  5. mua_mua_dong

mua_mua_dong Thành viên rất tích cực

hơ hơ , các bác nói làm em thèm ăn quá , ui trời ui , phải đợi đến tết mới được vìa nhà . Thèm ốc xào , bánh bèo , cháo cay, bánh mì cay, bánh đa ngan quá, ực ực ..........
    mà công nhận là nhiều món HP ngon hơn HN thật ( trừ món phở ) vì HP có các loại mắm ngon đặc biệt nên món ăn cũng hấp dẫn hơn , các bác nhể
  6. mua_mua_dong

mua_mua_dong Thành viên rất tích cực

hơ hơ , các bác nói làm em thèm ăn quá , ui trời ui , phải đợi đến tết mới được vìa nhà . Thèm ốc xào , bánh bèo , cháo cay, bánh mì cay, bánh đa ngan quá, ực ực .........., quên mất nói nốt nón nộm chân gà nữa , ực tiếp
    mà công nhận là nhiều món HP ngon hơn HN thật ( trừ món phở ) vì HP có các loại mắm ngon đặc biệt nên món ăn cũng hấp dẫn hơn , các bác nhể
  7. Amore1982

Amore1982 Thành viên rất tích cực

Tớ nghĩ là có đấy! Úi zời ăn cứ gọi là quên chết híc híc... đang đi ở Cầu Đất rẽ vào cái đường gì ấy nhỉ... mấy quán bún chả có hàng ăn ngon ơi là ngon... chả mực, chả cá nữa chứ.. bánh mì.. bún cá.... Bánh đa Da Liễu đã xuống cấp cách đây 1 năm rồi phải k, thấy bảo có 2 hàng nào ngon lắm mà chả nhớ nổi tên!
    Mình mà về làm dâu HP chắc béo ú ra mất he he... hợp khẩu vị kinh khủng