1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐẠI HỌC ƠI ! MỞ CỔNG RA ( em gọi mãi như thế gần ba năm rồi đấy , ko biết nó có mở ra cho em vào ko

Chủ đề trong 'Hải Dương' bởi dragon_king_lives, 30/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dragon_king_lives

dragon_king_lives Thành viên quen thuộc

ĐẠI HỌC ƠI ! MỞ CỔNG RA ( em gọi mãi như thế gần ba năm rồi đấy , ko biết nó có mở ra cho em vào ko ?)

Em sắp phải bước vào chảo lửa của cuộc chiến ko khoan nhượng mà người ta gọi là "thi ĐẠI HỌC " đó các bạn ạ !
    Em ko biết là thi cử sẽ như thế nào , vì chưa đi thi ĐH bao giờ mà , ko biết là thi ĐH có giống thi vào cấp ba ko ?
    Em cũng chẳng có chút kinh nghiệm nào cho kỳ thi này . Mà mọi người biết đấy , kinh nghiệm trận mạc là rất quý cho một chiến sĩ sắp ra trận như em và rất nhiều người khác nữa .
    Các anh các chị , vừa thi xong ,và các anh chị đã từng thi ĐH ( gồm cả những ai đã được vào ĐH và những người xấu số nữa) hãy chỉ bảo cho bọn em đôi chút kinh nghiệm của mình , biết đâu sẽ giúp được phần nào cho bọn em .
    Kinh nghiệm của mọi người là rất đáng quý , không chỉ là kinhnghiệm của những người thắng trận , mà bọn em cùng cần kinh nghiệm của những người thất trận nữa , tất cả đều rất đáng quý và rất cần thiết cho chúng em .

ĐÂY SẼ LÀ NƠI ĐỂ MỌI NGƯỜI CÙNG NHAU TRAU ĐỔI KINH NGHIỆM VỀ CHUYỆN THI CỬ ĐỂ BỌN EM HỌC TẬP

AI CŨNG CHỌN VIỆC NHẸ NHÀNG , GIAN KHỔ SẼ DÀNH PHẦN AI ??

Được dragon_king_lives sửa chữa / chuyển vào 05/08/2002 ngày 14:17
  2. dvha

dvha Thành viên quen thuộc

Kinh nghiệm à, chẳng có kinh nghiệm gì để nói lại cho chú được rồi, ngày tôi thi Đại học tôi chỉ tâm niệm một điều là tôi sẽ ĐỖ vậy thôi. Cuối cùng là tôi đỗ thật, bên cạnh kiến thức thì tinh thần cũng rất quan trọng.
    Hãy luôn tin vào chính mình.
  3. ForsakenChild

ForsakenChild Thành viên quen thuộc

Em cũng sắp thi rùi 2 năm nữa thôi mà chả biết sao nữa chỉ biết hãy tin vào chính mình ........đã thi ĐH rùi thì đùng nghĩ tới từ trượt !! em mong là điều này đú ng
    A free life A relax death[​IMG]
  4. dragon_king_lives

Em chẳng biết nữa , nhưng mà emko tự tin vào mình lắm , mà trường mình thi lại nằm vào những trường rắn nhất cả nước , thế đấy , sức đã yếu lại thích trèo cao , sợ rằng sẽ ngã đau mất .
  5. hoacuctim

hoacuctim Thành viên tích cực

Chị vừa mới thi xong đây nhưng chưa biết có đỗ ko nên ko dám khuyên gì em nhưng chị nghĩ rằng thi thì ko ghê gớm lắm ,chỉ có học là kinh khủng thôi .Chị đã thường xuyên viêm họng vì học cái khối C chết tiệt đó.Nếu ko đỗ nữa thì chắc chết mất ,ko thể viêm họng thêm một năm nữa được!!
    HÃY MANG LẠI NIỀM VUI CHO NGƯỜI KHÁC BẠN SẼ THẤY NIỀM VUI TẠO RA NIỀM VUI!!!
  6. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

sợ hãi=thất bại
    tự tin=chiến thắng!
    nhưng chủ quan=ngu xuẩn!
    okie?
    Nghìn năm trước tuổi em tròn mười chín
    Sao đến bây giờ mới hai mươi
    Nghìn sau em bước vào hai mốt
    Ánh mắt vòng tay vẫn rạng ngời!
    TTT
  7. boy_dau_bac

boy_dau_bac Thành viên quen thuộc

Chào em
    Em năm nay em mới có vào lớp 12 đúng ko nên em cung nên chuân bị tâm lí đi là vừa. Em học trường NT nên hàng tháng em có đơt thi tháng đó đấy chính là cái để em rèn luyên tâm lí trước khi bước vào đợt thi thật. Em học ở đó còn hơn các trường khác la được thi nhiều hơn. Các trương khác chỉ có đợt thi học kì thôi nên tâm lí cũng có thể là không bằng em đâu. Tâm lí đi thi cũng la một vấn đề đó em a. Còn trong phòng thi thì đừng có mà tin bất cứ cha con thằng nào. Nếu em mà tin nó thì em sẽ thiệt đó. Nó có thê nói sai kết quả đó. Tuyệt đối là em hãy lăng yên mà nghe bọn nó trao đổi. Nếu mà chúng ra cùng kết quả với em thi tốt nếu mà ra không giống nhau thì em cũng đừng vội tin chúng nó có thể nó sai em đúng thì sao. Nên em cần phải giữ vững tâm lí va đừng có mà thay đổi lập trường nhé. Đó là kinh nghiêm mà anh đã từng trải qua đó. Nó có thể giúp cho em môt chút ít đó. Em hãy cố gắng nhe.
    Le Ngoc Hoan[/sze]
  8. dragon_king_lives

Xin đa tạ anh giacatgt và anh "đầu bạc " .
    Em biết là thi rất khó , nhưng mà em thấy có người nói , một số vẫn có thể coi bài được , điều này có thật ko ?
  9. hoacuctim

hoacuctim Thành viên tích cực

Coi đưọc nhiều chứ em!!Chị đi thi mà tức điên lên vì chúng nó coi nhiều wá!!
    HÃY MANG LẠI NIỀM VUI CHO NGƯỜI KHÁC BẠN SẼ THẤY NIỀM VUI TẠO RA NIỀM VUI!!!
  10. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

1. em định thi khốc C của chị hoà hay sao mà em bảo định coi???
    2.trong phòng thi thì đưng có chờ thằng nào trao đổi bài! có 3 phương án:
    a. Cố làm nhanh nhưng chắc!
    b. Bí cố nghĩ - vì dân trường NT không bao giờ dạy học sinh 1 cách duy nhất!
    c. Bí quá thì....nộp bài! Đừng có âm mưu gì quay cóp khi thi đại học! mà nhất là khối B của bọn em thì...chọn vật người người đấy!
    Thôi anh chẳng nói nữa! để giành lúc nào nói tiếp!
    Nghìn năm trước tuổi em tròn mười chín
    Sao đến bây giờ mới hai mươi
    Nghìn sau em bước vào hai mốt
    Ánh mắt vòng tay vẫn rạng ngời!
    TTT