1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Đại Hội] Đến hẹn lại lên, Topic lấy ý kiến về nơi tổ chức Đại hội box DL lần thứ V

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi ke_nghien_yeu1982, 30/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_nghien_yeu1982

ke_nghien_yeu1982 Thành viên mới

Đề nghị địa điểm là Mộc Châu .
  2. namdoc2307

namdoc2307 Thành viên mới

Nhà LIÊN MINH có mặt ah. Theo em thì địa điểm tổ chức nên thay đổi bầu không khí đi. Mọi năm làm ở trên rừng roài thì năm nay nên tổ chức ở biển. Vừa thay đổi không khí mà lại có thể tổ chức được nhiều trò chơi tập thể nữa. Kêu gọi ý thức của mọi người khi tổ chức ở biển để có một cuộc vui an toàn, lành mạnh và ý nghĩa
  3. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Cô vào BTC đi cho nó hot:D
    Đóng góp điạ điểm tổ chức đại hội với đầy đủ các tiêu chi.http://www.quyhanh.vn/projects/du-lich-nghi-duong/6008-khu-du-lich-thac-da-atip
  4. bck666

bck666 Thành viên mới

Thời điểm tổ chức vậy là hợp lý.
    Địa điểm tổ chức cần 1 số tiêu chí: khoảng cách vừa tầm, cơ sở vật chất fục vụ ăn ở tập trung với số lượng lớn, có sân khấu sân bãi vui chơi văn nghệ văn thể.
    Thác Đa có thể đạt các tiêu chí đó. Còn những địa điểm nào đạt khác những tiêu chí đó ?
    Mộc Châu, biển... cụ thể là chỗ nào, các bạn khảo cứu xong hãy đề xướng ý kiến thiết thực để cùng xúc tiến
    02 tháng có thể đc cho là còn hơi lâu. Tuy nhiên, để chuẩn bị 1 sân chơi thế này đc chu đáo hơn ko fải là thời gian dài
  5. windysmile

windysmile Thành viên mới

Hí hí
    Đến hẹn lại lên, cho em hóng tí. Có bạn đề nghị ở Mộc Châu, nhưng theo e thì không nên ở MChâu tẹo nào, khu đó càng ngày càng nguy hiểm, box ta đông, kéo xuống í lại gây ầm ĩ, chẳng may có chuyện gì, không kịp hối...
  6. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Đến hẹn lại lên - Đại hội box du lịch lần thứ V, topic lấy ý kiến về nơi tổ chức đại hội.

Theo kinh nghiệm của các bạn đi trước việc khó nhất của đại hội là chọn được một địa điểm thỏa mãn đươc 4 tiêu chí sau đủ chỗ ngủ cho khoảng 400 -500 người, có sân bóng , có bãi đất rộng, có sân khấu trong nhà. Bên cạnh đó là tiêu chí ngon bổ rẻ, an ninh tốt, kiểm soát được lượng người tham gia dễ dàng.

Mấy năm trước đại hội box du lịch đều đc tổ chức ở miền núi, năm nay có một số bạn muốn tổ chức ở biển. Để lấy ý kiến của các bạn tớ mở topic này, bạn nào đi nhiều thấy địa điểm nào hợp lý với các tiêu chí trên thì cho ý kiến nhé. Sau đó BTC được bầu ra sẽ tổng hợp lại để chốt địa điểm cụ thể.

Có thể các địa điểm sau:

- Biển Hải Hòa-Tĩnh gia-Thanh Hóa
    - Thiên sơn suối ngà
    - Thác Đa
    - Tam Đảo
    - Mộc Châu
    ....
    Các bạn cho ý kiến đóng góp nhé.

Vài hôm tới tớ sẽ kêu gọi các bạn trong BTC của năm trước gặp nhau và hy vọng các bạn vẫn nhiệt tình tham gia vào BTC của năm nay, đồng thời kêu gọi thêm các bạn mới có nhiệt huyết tham gia vào BTC. Nhưng việc đó chắc để sau, cơ bản là chọn được địa điểm hợp lý đã.

Thời gian đến ngày tổ chức còn dài nhưng cứ làm dần dần cũng không muộn các bạn nhỉ
  7. h0annguyen84

h0annguyen84 Thành viên mới Đang bị khóa

Em vote cho 1 fiếu ở biển ạ, biển nào thì chưa biết, có thể là Hải Thịnh, Đồ Sơn cũng được ạ, Tĩnh Gia thì hơi xa, Sầm Sơn thì chặt chém, Đồng Châu thì ít nhà nghỉ, Bãi Cháy cũng ổn nhưng gần khu du lịch Hạ Long, vấn đề ăn ngủ chắc sẽ khó khăn
    Tạm thời em cứ chém thế đã ạ, em mới tham gia f233 nên cũng chưa biết nhiều
  8. xttran23

xttran23 Thành viên quen thuộc

Nhà em cũng có thể giúp chút xíu về việc tư vấn về tổ chức chương trình và có thề giúp chút xíu về phần Hợp Tuyển...
    Ngoài ra, nhà em cũng xin góp ý là bên cạnh việc chọn địa điểm, bác bạn nên tìm cho chương trình một cái hình ảnh/một cái slogan càng sớm càng tốt.. Mấy cái này sẽ bám theo suốt các sub-projects ví dụ như Cuộc Thi Ảnh, Hợp Tuyển Văn Học...tạo ra một sự consistent về mặt hình ảnh và truyền thông...
    Nhà em cũng xin gợi ý cái slogan cho năm nay dư lày ợ.
    Nhà em rất ngu về các software về e*** ảnh nên chỉ làm đc có dư này..
    Được xttran23 sửa chữa / chuyển vào 00:14 ngày 31/07/2010
  9. windysmile

windysmile Thành viên mới

Năm nay e thấy tắm biển chết nhiều ghê răng. Sao các bác không tìm mấy cái hồ xung quanh mà đến nhỉ: Đại Lại, Hồ Núi Cốc, Hồ Tuyền Lâm, hồ Đông Anh, đại lại là chỗ nào có khu du lịch ven hồ í. Vừa bơi được mà không quá nguy hiểm, đi bộ dắt tay nhau ven hồ, chả hay lắm sao ?
  10. kdbubu

kdbubu Thành viên rất tích cực

Ôi ..Tuổi già ập đến nhanh quá..Chỉ có các Mod là trẻ trung...
    tổ chức cố gắng kiếm chỗ nào biệt lập 1 chút ... như năm ngoái rất oke gần như chỉ có người F233 hoạt động...Ra biển e rằng quá phức tạp .. nhạy cảm