1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Đại Hội] Đến hẹn lại lên, Topic lấy ý kiến về nơi tổ chức Đại hội box DL lần thứ V

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi ke_nghien_yeu1982, 30/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Đại hội năm nay vẫn đang được âm thầm chuẩn bị bởi BTC gồm những thành phần có máu mặt và tâm huyết nhất!
    Đã có thông tin chính thức tại đây: http://ttvnol.com/f_233/p-17965310#post17965310

Các bạn tiếp tục bóng bàn về chủ để địa điểm tổ chức nhé, đây là vấn đề đau đầu nhất cho BTC: Tìm đâu ra 1 chỗ vừa vui, vừa rẻ, vừa an toàn, vừa gần lại tiện cho công tác tổ chức???
  2. kilotu

kilotu Thành viên mới

3. BCK

BCK Thành viên quen thuộc

Bổ sung 1 số ý kiến nhỏ:

+ BTC lựa thời điểm tổ chức 1 buổi off, kêu gọi thành fần các trưởng nhóm nếu nhóm hứng khởi nhiệt thành tham gia ĐH, đến bóng bàn, có thể ko thiếu sự hăng hái bổ sung đc nhân sự cho BTC ngay khi diễn ra Off. Địa điểm tổ chức có thể BTC vất vả khâu trinh sát, thám thính. Thấy ổn thì tổ chức đi tiền trạm, đại diện các nhóm có thể trực tiếp đi cùng ( hoặc gián tiếp nhờ ) ướm đặt chỗ tập kết ăn - ngủ - nghỉ...

+ Tận dụng tính năng liên kết của 4rum, có thể lúc nào đó đăng đàn, đính đường link quảng bá chương trình ĐH lần này qua 1 số box khác có chung sở thích xê dịch, tụ tập, hò hét... như box ô tô - xe máy chẳng hạn. Khả năng các bạn bên đó cũng thành lập đội sang bên này tham gia. Có thể thông tin lan truyền, khí thế chung theo đà tăng lên...
  4. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Ý kiến 1: chúng tôi đã có kế hoạch cho vấn đề này, chắc chắn sẽ có buổi off với sự tham gia của các trưởng nhóm cũng như các bạn quan tâm đến ĐH. Chúng tôi cũng mong nhận được ý kiến của các bạn trực tiếp tại topic chính của ĐH.

Ý kiến 2: thật ra box Du lịch và box Ô tô xe máy, Nhiếp ảnh và nhiều diễn đàn khác gần như cũng liên quan khăng khít với nhau. Chính các thành viên sẽ là người lan truyền thông tin và phổ biến nội dung và chương trình của đại hội. Không cần thiết phải quảng bá rộng rãi, có khi đông quá lại khó cho BTC.

ĐH năm ngoái có hơn 500 người tham gia, đấy là tính trên giấy tờ nhé, thực tế còn đông hơn :P Biết rằng đông thì vui nhưng mà đông quá thì cũng mệt phết :D
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Thế ý kiến cá nhân của bạn Red_Skin là nên chọn địa điểm nào?!
    Thế ý kiến của người cầm chịch vụ tổ chức ĐH Box là nên chọn địa điểm nào?!

Box có mấy trăm thành viên; 9 người 10 ý. Box lại không phải là đơn vị quân đội để mà người đứng đầu có thể ra quyết định mà không quan tâm nhiều tới ý kiến của những người có địa vị thấp hơn mình.

Vậy thì việc quyết định địa điểm tổ chức đại hội lần này, sẽ là 1 cơ hội để các bạn chứng tỏ khả năng làm việc theo nhóm, các kỹ năng mềm, và sự quyết đoán của bản thân các bạn.
  6. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Các box giờ nhiều box chết quá nên các admin hết đất điều hành, nhân tiện, cái forum này nhộm nhoạm nên kéo nhau về[:D][:D]
    Mà quà ở đâu tớ qua lấy, hé hé, đừng bảo là mới mua bển chưa chuyển về kịp nhá.
    @chuoiqua Đúng là năm ngoái làm vài chén của bên nhà đó về ngất ngây con gà tây luoooon Chuoi a[r2)], năm nay nếu có lên thì xin được uống ít thôi, còn bi nhiêu đóng chai mang về[:P]
  7. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Em post lại cái này

Địa điểm là yếu tố quyết định trong việc tổ chức sự kiện các bác ạ. Nên muốn thể hiện được ý tưởng gì đi chăng nữa trong sự kiện này thì nhất định phải chọn được địa điểm.

Nếu ko có lựa chọn nào khác em nghĩ tổ chức ở Cúc Phương cũng được, BTC càng có nhiều thời gian đầu tư cho nội dung chương trình chất lượng hơn.

Mà hình như đêm đó cũng là đêm Haloween, Cúc phương có con đường độc đạo chạy hướng cây trò nghìn năm, ban đêm đi cũng rùng rợn lắm. Và em đang tưởng tượng chúng ta sẽ có một game với tên "Đại Lộ Thần Chết", khuyến cáo các bạn có tiền sử về bệnh tim mạch huyết áp ko tham gia game này.

Các bạn sẽ phải trải qua tất cả các sự kiện rùng rợn, quái đản - Đại lộ thần chết với hành trình gần 2km trọn vẹn một vòng khép kín xuất phát từ sân khấu chính người chơi sẽ đi thẳng vào rừng rồi quay lại qua cầu đi về sân khấu (nếu bác nào đi đại hội năm ngoái sẽ hiểu ngay lộ trình đường này).

Điều bạn đạt được qua game này là thử thách cảm giác sợ hãi của bản thân và sự vui sướng vô bờ khi các bạn về đến sân khấu chính của Đại hội - Và lúc này thời khắc bắt đầu sự kiện Đại Hội Box - chính thức khai mạc ka ka ka

Các bạn thấy thế nào, nếu ủng hộ cho em vào Ban thịt chó vụ game này nhé - Dạo này em hơi quái đản nên các bác yên tâm về chất lượng game :))

8. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Mình mới hỏi được giá 1 đoàn đi Thác Đa về, giá 1 bữa chính trên đó là 80k / người, còn bữa sáng là 20k / người, vậy là giá cũng sêm sêm bên TS Suối Ngà, rẻ hơn được 20k [​IMG]đợi thông tin mai các bác đi tiền trạm về xem thế nào. Nếu giá cao thế thì có khi quay lại Cúc Phương mất :D

9. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

kilotu đì tớ quá.hik hik, năm nay ko bit có đi đc ko nữa...hik hik...Đề nghị Kilotu vào Ban thịt chó đê cho xôm...Songtunu phụ trách tài chính sao chưa thấy lên tiêng nhỉ, hik hik...
  10. giodihoang82

giodihoang82 Thành viên mới

TAM ĐẢO thì sao các cụ?

- Ăn sáng 20k, ăn chính từ 60k -> 80k tùy đặt
    - Đủ chỗ cho 500 -> 1000 người
    - Chỗ sinh hoạt tập thể: Trung tâm Huấn luyện thể thao Quốc Gia
    - Thể thao: Trekking 2 đỉnh

Em mới gọi điện hỏi thử, họ nói sẵn sàng + nhiệt tình giúp đỡ và phối hợp tổ chức