1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội có nên duyệt binh?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi CSCD113, 18/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. claymore

claymore Thành viên mới

@ bác adamantan : để bớt tranh luận bác có cái ảnh nào chụp cận cảnh cây M18 hay M4 gì gì đấy mà có dính đến mác đóng trên thân súng, số hiệu ,ký hiệu xùy ra cho anh em coi để tiện Google và bớt tranh cãi. kính bác !
  2. adamantan

adamantan Thành viên rất tích cực

Mình chụp và up rồi bạn ạ :) Chi tiết bạn có thể xem ở mấy trang trước :) (bài cuối trang 22)

Nếu căn cứ theo tên trên thân súng mà gg thì chỉ ra được súng trong Metal Gear Solid thôi =))
  3. caubedungcam

caubedungcam Thành viên quen thuộc

Bác sai rồi. Theo số hiệu 5xxxxx XM16 của súng bác thì đây là khẩu Colt Model 603 sản xuất vào năm 1964-1965. Chi tiết súng này đã được tái chế cho một con XM177 đời sau.
    Bác chụp tiết rồi tuồn series lên đây cho anh em xem.
  4. thientaibongro

thientaibongro Thành viên tích cực

sợ chưa, thế anh Đoàn đây là người ko thể động được tới à? sợ hắn dỗi bỏ đi à? bạn làm tôi nhớ tới chủ tịch Kim đáng kính quá đi! người lớn gì mà nói năng xách mé, sai ko chịu nhận? thấy kém hơn người ta bắt đầu hướng dư luận! tôi thiên tài đến đâu hả, đến 918, sân bay gia lâm! chậc, bây h còn soi cả nick! xin lỗi nhé, tôi nói thẳng, thẳng thì phải thô, thô nhưng thật!à! quên, nốt đoạn nữa! người lớn thì không dỗi đâu bác Đoàn nhỉ, nhà tớ nặng lời cũng mong bác hòa nhập chút đi, đừng có trịnh thượng!
  5. SSX109

SSX109 Guest

Về hình thức thì khẩu này giống hệt XM177, chưa phát hiện ra các sai khác lớn, nhưng chết là ở chỗ thân súng ghi XM16, tức là bản thử nghiệm chiến trường ở VN của M16.

Bản XM117 khác nhiều XM16 ở chỗ 117 là carbine ngắn nòng, ngắn báng. Còn XM16 không khác nhiều M16 đời đầu.

XM117 chỉ dùng trong chiến tranh VN và không thành công, dính nhiều tật còn hơn cả M16 nên bị bỏ đi năm 70. Rõ ràng đã có sự lộn xộn, lấy XM16 cắt ngắn thành carbine một lần nữa và bây giờ ta mang ra đại lễ.

NORINCO chỉ có bản quyền M16 (hay XM16), một số dòng súng về sau là làm nhái và không có license.

Ảnh dưới là XM117, chữ nghĩa số má khác nhiều, khắc sâu sắc nét, biểu tượng con ngựa đứng trên quả cầu có đủ cả chóp quả cầu, không giống cái dải vành khăn của khẩu súng đểu.

Chắc là phải chờ có thêm ảnh. Nếu thực sự việc này mà như các vị nói sản xuất trong nước, được Khựa chuyển giao, không có bản quyền thì thật đáng xấu hổ. Còn nếu không... thì là quà tặng của Thiên Triều cho ông tướng V. sau những phát ngôn hùng hổ về Ba Không. Bên kia bờ đại dương, vừa về đến nhà thì bà Bill thấy đắng ngắt vì trò xỏ lá ba que. Lặng lẽ, cá ba sa không những không được giảm thuế mà còn tăng. Ngày tới đây các anh cứ việc bồng súng, sẽ đẹp lắm, chắc chắn là đẹp. Vậy có phải là quà tặng hay mồ hôi tá điền. Ôi thật tự hào!

Đây là khẩu NORINCO CQ nhái M4, không dám đóng mác COLT

6. kakashivn200

kakashivn200 Thành viên mới

Bác Đoàn nếu thực sự " người lớn " thì đã mang cái kia vào pm.
    Em biết bác vẫn còn mặc quân phục, chém gió quá đà là có ngừoi mời đi uống trà ngay:-". Nhưng bác cứ lấp lửng thế thì chỉ làm cho nhiều mem mới khó chịu, chứ bọn em thì quen rồi[r37)] Em biết bác không thích tung tin kiểu " nghe nói", " nghe đồn" nên mới nói nhỏ giọt như vậy, nhưng em mong bác kiềm chế, lần sau cái gì bác có thể nói đến cũng bác hãy nói, còn có gì dính đến chữ "mật" thì bác giữ nó " mật" hoàn toàn cho em.
    @ All : cũng phải thông cảm cho bác ấy, không nói thì tức bụng vì " sao cái đơn giản thế mà chúng nó không biết", " sao cái này lại gọi là thế "... nói ra thì sợ quá lời, bị làm sao thì hết tìm hiểu tài liệu. Tuy nhiên bác cũng không phải là kỹ sư của Cục CNQP, vậy tin từ bác có gì khác với tin của ông 4 sao kia? Nói chung là em tin khi đưa ra diễu binh thế này, nhà ta đã chuẩn bị sẵn cho nó 1 lí lịch hoàn hảo, 3 đời công nông, các bác cứ chờ xem.
  7. caubedungcam

caubedungcam Thành viên quen thuộc

8. caibang

caibang Thành viên mới Đang bị khóa

:)" smilieid="27" alt="" border="0" src="/images/smilies/19.gif" /> TTVN mở cũng ko cần đến 5 ông để thay cái bóng đèn .
  9. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

Tổng vệ sinh topic, cảnh cáo thành viên Thientaibongro, lý do: Văng tục!

Đề nghị các thành viên tập trung vào chủ đề, tránh lạc đề sang chuyện cá nhân của người khác.

Chào thân ái và quyết thắng!
  10. NavyVietnam

NavyVietnam Thành viên tích cực

Có thế thôi mà sao các bác tranh luận kinh thế nhỉ :-ss? Lại còn vài bác tranh thủ việc tư ở đây nữa[r23)]? Các bác làm [r2)][r2)]cho hạ hỏa nào[:D]? Sao không có Mod nào khóa topic này lại vậy:-??? Đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội chắc chắn sẽ duyệt binh rồi, thì còn để topic này làm gì nữa^:)^?<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa