1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dân An Giang vào Internet để làm gì?

Chủ đề trong 'An Giang' bởi bighero, 09/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bighero

bighero Thành viên quen thuộc

Dân An Giang vào Internet để làm gì?

Chat! đây là câu trả lời khá rõ ràng cho việc vào Internet hiện nay của thanh niên hiện nay. Lướt qua các điểm Internet, bạn sẽ thấy các bạn trẻ còn khoác chiếc áo trắng HS trên mình đang trò chuyện với 1 anh Tony hay hoang tử gì gì đấy ở 1 nơi ko ai biết, mà đa số thường tự nhận là USA, Newzealand... toàn những cái tên sang trọng.
    Tình trạng "chửi lộn" trên Net cũng khá phổ biến tại các điểm DV internet, họ "chửi " 1 cách "say mê" mà ko có chút gì là ngượngh ngùng. Tôi đã từng chứng kiến 1cảnh chửi lộn mà những từ ngữ cả tôi cũng ko ngờ tới!!!

Mùa Đông em đi hái hoa, rùi mùa xuân em lại về nhà.
    Bighero
  2. vhungag

vhungag Thành viên quen thuộc

Chời ơi chuyện đó là phình phường thôi mà, người ta lên mạng để cho người ta nổ một chút chớ. Bình thường đi chat tui cũng nổ ra trò đấy! Xin ông anh bớt khó tánh lại chút đi! Chat là thú vui của người ta, nếu lên mạng mà không có chat thì làm gì!

HUng
  3. bighero

úi dào, còn nhiều chuyện nữa, tui sẽ tiếp tục viết tiếp ở kì sau!
    Bighero
  4. aya

aya Thành viên mới

Người ta hay nói internet phát triển giúp cho việc tiếp cận thông in của giới trẻ ngày càng tăng lên.... và còn nhiều lợi ích khác nữa nhưng chúng ta cũng ko thể phủ nhận là từ khi hình thức CHAT ra đời thì thực sự có rất nhiều chuyện để nói. Hầu hết đều lao vào nững cuộc nói chuyện có thể nói la khá vô bổ, vùa tốn thời gian , vừa tốn tiền bạc ( xin lỗi trước vói những bác nào thích CHAT nhe) Hầu hết chúng ta đều thấy rằng đa số những người vào Internet là để Chat, còn việc tìm kiếm thônmg tin gì đó , chỉ là một con số nhỏ
    phia truoc luon la bau troi_AYA noi do
  5. vhungag

vhungag Thành viên quen thuộc

Ne chat co gi dau ma phe phan du vay! Tui chat du lam do nhe!Tui noi chuyen hay lam! Tim ban qua chat cung hay lam do nhaa!
    HUng
  6. bighero

tôi ko phủ nói rằng chat là vô ích. Qua Chat người ta cũng có thể học được nhiều điều(và ko phủ nhận tài nói chuyện của vhùng luôn) nhưng mà dạo này các Thanh thiếu niên cứ vào chat là Chửi nhau, rùi nói tầm bậy tầm bạ lăng nhăn bà nhằn. Các bác cứ thử vào IMRC hay Yahoo room VNese xem, ui trùi! hì hì ko nói tốt hơn. Các bác còn thấy điều gì bức xúc cứ nó lên đây! qua diễn đàn này chúng ta có thể phê phán mặt trái của internet.
    Bighero
  7. lamuyen

lamuyen Thành viên mới

He...Nếu không có chat thì chắc là tui thất nghiệp hic ....... hic ...... Tuy nhiên " nói đi thì cũng fải nói lại"...Cái gì cũng có 2 mặt của nó, lợi và hại thường đi chung với nhau, không nên thiên vị 1 mặt nào cả....Có thể nhiều người nhờ wa chat ma học hỏi được nhiều thì sao...?......Số lượng người vào mạng để tìm kím thông tin cũng nhìu lém chứ...Tại Bighero không thấy thui é...
    Lamuyen
  8. bighero

Đúng là ko thể phủ nhận mặt lợi của Internet. Nhưng còn có một thực trạng khác nhức nhói hơn mà big chưa đề cập. Đó chính là tình trạng truy cập những site đồi truỵ, khiêu dâm đang dẦn nổi rõ lên. Liếc nhìn một số tụ điểm sẽ nhận thấy số người vào mạng để thoả mãn ... của mình ko ít! dễ nhận thấy, vì hiện nay giá truy cập liên tục giảm nên ngồi 1,2 tiếng ko vấn đề gì. Nhưng trong số đó có cả các em tiểu học. Thế các bác nghĩ sao?
    Box TRUYỆN TRANH HERE
    Bighero