1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DÂN HÀ NỘI Ở SÀI GÒN ! ( Trang trại Sấu) lầu 5

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi khongtenso0, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. troithu

troithu Thành viên mới

Các bạn Hà Nội ở Sài Gòn ơi,
    Các bạn đi nhiều biết nhiều có bạn nào có sáng kiến gì đó để có thể giúp các em bé này không.Chúng tội quá.Mình muốn giúp mà không đủ sức để giúp được hết.Cứ ước mình có nhiều tiền nhưng thời buổi lạm phát kinh tế này lấy đâu ra.Vài đồng lương còm của minh chỉ là muối bỏ biển .Các bạn giúp mình với.Nhìn chúng mòn mỏi mà tội quá.Mình định cuối tuần sẽ lên thăm chúng.
    http://dantri.com.vn/c20/s20-316445/loi-keu-cuu-cua-12-phan-doi-bi-choi-bo.htm
  2. hoasua2000

hoasua2000 Thành viên quen thuộc

Mới đi HN, may mắn được hưởng khí trời mát mẻ giữa mùa hè oi bức.
    Ăn đám cuới ở Hà Nội.
    Cứ ngỡ như ở Sài Gòn, 2h mới đủng đỉnh ra sân bay, thiệp mời là 5h thì có lẽ cũng 7 h mới nhập tiệc. Vừa check in cô dâu điện thoại, chị ơi ngoài này 5h30 mà nhập tiệc rồi. Vậy là không kịp mất, Tranh thủ ngồi trên máy bay trang điểm vội vàng rồi phi về nhà thay quần áo.
    Tới nơi 6h chiều, mọi người đã ăn xong 3 món, ngồi thêm nửa tiếng nữa thì đến món tráng miệng và 6h50 mọi người đã đứng dậy về gần hết .. hay thật. Có vài người bạn trong Sài Gòn ra cũng đủng đỉnh và bị trễ i như mình hehe..
    Trưa rủ cô bạn đi bộ lòng vòng ăn hàng, cô bạn thì mặc váy giày tha thướt bảo thôi tớ chả ngồi ngoài đường đâu.. hixx. Lại phải chui vào quán... tiêc tiếc cái gì đó chả biết..
    Hoa loa kèn: Cũng bon chen mua vào 1 bó. Đi về ai cũng hỏi (ngại ghê) về nhà cắm vào bình hôm nay hoa nở trắng tinh, đẹp tinh khiết. Thik quá đi mất.
    Yêu Hà Nội lắm.
  3. yenmach

yenmach Thành viên mới

Nghe kể mà phát thèm....hị.hị... mà cậu cứ phải ngồi các quán vỉa hè ngắm đường phố thế mới thú vị chứ! Lần sau có dịp là phải thưởng thức " vỉa hè" đấy nhá!
    NỒNG NÀN HÀ NỘI
  4. hoasua2000

Cuối năm nay nàng có ra HN ko? chắc là có rồi. Có gì chúng mình cùng thưởg thức nhé.
    HOa loa kèn trắng tinh hôm nay nở ra đẹp thiệt nàng ạ. Biết thế mua 2 bó. hihi... Ngoài HN giờ bán hoa loa kèn nhiều ghê hình như đang mùa.
    À, tớ mới khám phá HN có 1 quán ăn rất ngon nhé: MInh Anh Quán: 22 Thanh Yên _ Phúc Tân _ Hoàn Kiếm _ Hà NỘi. Món ăn ngon tuyệt giá cả phải chăng và quan trọng là chủ quán rất galăng và.. đẹp trai ...hihi
  5. BeKooool

BeKooool Thành viên mới

Về tay không thế thì "khoe " làm gì ?
  6. hoasua2000

Em có mua quà ạ. (mới mua ở đường Trần Quốc Toản ) Nếu anh và mọi nguời rảnh hôm nào cả nhà mình off nhé.
    Được hoasua2000 sửa chữa / chuyển vào 10:08 ngày 05/04/2009
  7. Ionesome

Ionesome Thành viên mới

8. yenmach

yenmach Thành viên mới

Có chứ, tết nào chả ra xum họp gia đình....
    Vậy thì tết này ra quán đó ngắm anh chủ quán đẹp zai...còn ăn thì ..khéo nhìn đã no roài.. hehe.... zai HN thì miễn bàn, nàng nhỉ?!
    Thì tháng tư mà lị....hoa loa kèn vào mùa
    NỒNG NÀN HÀ NỘI
  9. hoasua2000

Ùh, zai HN thì miễn bàn thật nhưng tớ thấy chỉ để ngắm thôi hhehe,, chứ zai SG vẫn .. dễ thương hơn hay sao ấy. Có gì đó thật hơn. hihi..
    Mà chủ đề về zai chắc bàn hết mùa vẫn chưa xong nàng nhỉ.
    VẬy tết năm nay hẹn hò ngoài HN nhé, tớ sẽ dẫn cậu đi ngắm anh chủ quán đẹp zai
  10. arien

arien Thành viên quen thuộc

Trời ơi! Nghe các cô kể chuyện Hà Thành làm anh nhớ quá.Đã lâu rồi không được ra Hà Nội,không được thăm bạn bè và uống bia hơi hay rượu với tụi bạn thời cắp sách.
    Dù rằng anh không sinh ra và lớn lên ở Hà Nội,nhưng hồi nhỏ mỗi lần được bố mẹ cho phép ( và cả trốn nữa) về thăm quê ngoại là mỗi lần anh được đi tàu điện để chuyển bến từ bến xe Kim Liên ( lúc đó 1975-1995 nằm ngay gần công viên Thống Nhất ) sang bến xe Bến Nứa gần chợ Đồng Xuân trên đê Yên Phụ.Cảm giác lúc đó là thấy thích vì tàu điện chạy chậm,có tiếng kêu leng keng,có cần cáp điện trên nóc tàu nối với đường dây điện,mỗi lần chuyển làn là người ta phải kéo cần xuống di chuyển sang trái hoặc phải.Năm 1990 hay 1992 gì đó thì chuyển hết sang xe điện bánh hơi,sau đó một vài năm thì bỏ chuyển sang xe buýt.
    Tàu điện nó dư lào? Tàu điện nó dư lày
    Chú đứng sau tay cầm dây là để kéo cần cáp điện cho tàu
    Xe điện bánh hơi nó dư lào? Nó đây:
    Khi anh 20 thì ở Nha Trang vài năm,mỗi lần nghe bài Nhớ về Hà Nội do Hồng Nhung trình bày lòng lại thấy dưng dưng,mỗi khi xuân sang Tết đến thấy người ta được sum họp gia đình bên mâm cỗ Tết lại ứa nước mắt vì không về thăm nhà được.
    Khi anh 28 lại ra Hà Nội vừa làm vừa tự học lại kiếm tiền phụ giúp thằng em đang học đại học.
    Khi anh 34 lại khăn gói vào Sài Gòn vừa học vừa làm.Hic
    Có bài hát này của Trần Tiến: Ngẫu hứng phố
    "Hà Nội cái gì cũng rẻ, chỉ có đắt nhất bạn bè thôi.
    Hà Nội cái gì cũng rẻ, chỉ có đắt nhất tình người thôi.
    Hà Nội cái gì cũng buồn, buồn thương đến thế mùa thu ơi.
    Hà Nội cái gì cũng vui, rủ nhau ra phố bia hơi...
    Hà Nội trong tôi, giấc mơ xa vời, của người xa quê..."
    Nghe chắc sẽ nhớ nhà lắm, nhưng sẽ bớt nhớ hơn nếu là quà Hà Nội dành tặng "những người xa quê" phải không nhỉ?!
    Link : http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Ngau-Hung-Pho-Ha-Tran.IWZF0IW8.html