1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DÂN LẠNG SƠN HỌC NHƯ THẾ NÀO?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi que_huong_chung_ta, 15/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trinhtrot

trinhtrot Thành viên mới

Xin góp ý với ban que_huong_chung_ta một chút nhé, giữa tiêu đề bài viết và nội dung khác nhau nhiều quá. Bạn nên phân biệt rõ giữa LƯỜI và DỐT. Theo mình, bạn nói đa phần hs LS chúng ta học lười thì có thể đúng, vì môi trường học cũng như phong trào học tập thực sự chưa tốt, cũng như nhận thức chung của người dân về vấn đề đầu tư cho giáo dục còn nhiều hạn chế. Do vậy các bậc phụ huynh thường chưa giành nhiều thời gian đầu tư dạy bảo con em, cũng như các bạn học sinh chưa ý thức được việc học của mình ......như thế có thể dẫn tới việc lười học. Bạn có thể chê người ta lười, nhưng dừng nên chê người ta DỐT, vì như vậy là bạn đã xúc phạm người khác đấy. Nói thật với bạn nhé, mình cũng rất ghét ai bảo mình là ngu hay dốt đấy.
    Mà bạn có phải là người LS không nhỉ?, chắc đã TN hoặc đang học DH ở HN?, chắc bạn cũng có trình độ học vấn khá cao nên mới đưa ra một nhận xét như vậy. Mình cũng rất mừng cho bạn. Nhưng bạn cũng nên biết rằng, không nên so sánh giữa LS với HN, hay NA, Thanh Hoá, những nơi đã có truyền thống trong học tập và văn hoá. Bạn nên có cái nhìn toàn diện hơn khi xem xét một vấn đề nào đó. Nếu bây giờ bạn thử so sánh giữa HN và London, Paris hay Berlin xem sao nhỉ?, bạn cũng thử nhìn ra xung quanh mình xem, có nhiều ngwời giỏi hơn bạn và dáng để bạn học tập không? Vấn đề là chúng ta luôn phải nhìn lên và hướng về phía truớc cho những điều tốt đẹp hơn.
    Đầu tư cho giáo dục là đầu tư cho phát triển !, cố gắng lên các bạn LS nhé.
  2. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Tôi đồng ý với Trinhtrot nói. Nếu chung ta cùng cố gắng học hỏi thì dĩ nhiên chúng ta sẽ đạt được những gì chúng ta muốn. LS ngày nay đã và đang từng ngaỳ đổi mới. Chúng ta tự hào vì những điều đó
  3. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Tôi đồng ý với Trinhtrot nói. Nếu chung ta cùng cố gắng học hỏi thì dĩ nhiên chúng ta sẽ đạt được những gì chúng ta muốn. LS ngày nay đã và đang từng ngaỳ đổi mới. Chúng ta tự hào vì những điều đó
  4. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Ok bạn nói dân LS học dốt ư? Hãy nghĩ lại một chút thui nha. Bạn biết chương trình đường lên đỉnh OLYPIA chứ. LS mình cũng có người vào vòng thi quí đó thui. Bạn nói dân mình điiểm thi thấp ư? bạn thử lại đi có 27, 28 điểm đó chứ. Bạn ạ, cũng tuỳ từng người thui không fải ai cũng như bạn nghĩ đâu? Họ lười ư? fải rùi bởi họ sống ở môi trường( à không gia đình) không ổn mà thui do vậy họ mới như vậy? Họ không muốn học họ chỉ muốn chơi. Có những nhà giàu, nhà có quyền .. Con cái họ mới vậy? Còn những nhà có hoàn cảnh mà xem. Những nhà được động viên kịp thời ... Mình bảo đảm với bạn là không như vậy? Mà họ học rất tanh đấy bạn ạ. Không tin a, mình sẽ từ từ đưa dẫn chứng cho? Bạn không được nói khẳng định nhanh như vậy? Không tốt đâu?
    Mà bạn cũng là dân LS có fải không? Hay bạn không đỗ nên.. Hay bạn không fải là dân LS. Mình hơi nghi ngờ...
  5. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Ok bạn nói dân LS học dốt ư? Hãy nghĩ lại một chút thui nha. Bạn biết chương trình đường lên đỉnh OLYPIA chứ. LS mình cũng có người vào vòng thi quí đó thui. Bạn nói dân mình điiểm thi thấp ư? bạn thử lại đi có 27, 28 điểm đó chứ. Bạn ạ, cũng tuỳ từng người thui không fải ai cũng như bạn nghĩ đâu? Họ lười ư? fải rùi bởi họ sống ở môi trường( à không gia đình) không ổn mà thui do vậy họ mới như vậy? Họ không muốn học họ chỉ muốn chơi. Có những nhà giàu, nhà có quyền .. Con cái họ mới vậy? Còn những nhà có hoàn cảnh mà xem. Những nhà được động viên kịp thời ... Mình bảo đảm với bạn là không như vậy? Mà họ học rất tanh đấy bạn ạ. Không tin a, mình sẽ từ từ đưa dẫn chứng cho? Bạn không được nói khẳng định nhanh như vậy? Không tốt đâu?
    Mà bạn cũng là dân LS có fải không? Hay bạn không đỗ nên.. Hay bạn không fải là dân LS. Mình hơi nghi ngờ...
  6. que_huong_chung_ta

que_huong_chung_ta Thành viên mới

mình là dân lạng sơn
    có đỗ trường đại học nhưng bình thường
    mình học bình thường
    nhưng sức học của người lạng sơn mình biết thường kém
    gần như đa số
    tại sao vậy?
  7. que_huong_chung_ta

que_huong_chung_ta Thành viên mới

mình là dân lạng sơn
    có đỗ trường đại học nhưng bình thường
    mình học bình thường
    nhưng sức học của người lạng sơn mình biết thường kém
    gần như đa số
    tại sao vậy?
  8. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Bạn nói bạn là dân LS sao mà khó tin vậy? Bạn nói bạn đã đỗ ĐH mình nghĩ trường này chắc không cần thi à có fải không? mình nghe nói có nhiều trường chẳng cần thi...
    Bạn nói họ dốt ư? không hẳn vậy đâu? họ dốt cái này nhưng giỏi cái khác có ai dốt hoàn toàn đâu? Với lại đi thi á còn một fần fụ thuộc vào may mắn nữa? bạn không bít à bao nhiêu người đi thi học sinh giỏi vẫn trượt ĐH như thường huống hồ gì dân bọn mình?
    Bạn nói dốt ơi thì hãy thử tài đi nha! Mình tin có trò hay đây? Ai chẳng có sở trường đúng không quan trọng là bít phát huy?
    Các bạn có nghĩ như mình không?????
  9. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Bạn nói bạn là dân LS sao mà khó tin vậy? Bạn nói bạn đã đỗ ĐH mình nghĩ trường này chắc không cần thi à có fải không? mình nghe nói có nhiều trường chẳng cần thi...
    Bạn nói họ dốt ư? không hẳn vậy đâu? họ dốt cái này nhưng giỏi cái khác có ai dốt hoàn toàn đâu? Với lại đi thi á còn một fần fụ thuộc vào may mắn nữa? bạn không bít à bao nhiêu người đi thi học sinh giỏi vẫn trượt ĐH như thường huống hồ gì dân bọn mình?
    Bạn nói dốt ơi thì hãy thử tài đi nha! Mình tin có trò hay đây? Ai chẳng có sở trường đúng không quan trọng là bít phát huy?
    Các bạn có nghĩ như mình không?????
  10. diem_xua025

diem_xua025 Thành viên mới

dân bọn mình làm sao hả?
    tôi nghĩ ta hãy tìm cách thay đổi quan niệm đó