1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DÂN LẠNG SƠN HỌC NHƯ THẾ NÀO?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi que_huong_chung_ta, 15/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pirimidin

pirimidin Thành viên mới

thế nhưng dân LS mình ý thức kém,lười học hành,Cho hỏi đã bao giờ bạn nghe ai nói dân LS giỏi chưa,chăm học chưa hay chỉ chơi bời đú đởn.Mình thấy rất thất vọng khi đi học ĐH ,người ta nghĩ về LS toàn thành kiến.Nhưng mình thấy,chúng ta cần có ý thức học tập để chứng minh LS ko kém,làm điều này khó,nhưng ko fải ko thể làm được,
    Hãy nhìn vào kết quả Thi QG của LS năm vừ qua,chúng rta đứng thứ 7 bảng B về số giải,và chát lượng giải là thư2.
    Tôi cần phải nói rằng chúng ta chưa chăm chỉ học hành,môi trường GD của ls cũng nhu thế,chúng ta chưa có sự đầu tư thích đáng cho GD.trong khi đi Hn ôn thi Qg,các tỉnh khác được Sở và Tỉnh cho rất nhiều tiền và nhìu điều kiện thì Ls ,học sinh hầu như phải tự túc từ đầu đến cuối.làm sao có thể giỏi khi mà kô được đầu tư,quan tâm tới GD.
    CÒn rất nhìu vấn đề,nào là chát lượng GV,về cách giáo dục,giảng dạy............Chúng ta sẽ tiếp tục bàn về cái này sau
  2. duoxiele

duoxiele Thành viên mới

Mình là dân Lạng Sơn xịn đây, mình thấy dân LS khi học ở tỉnh thì rất khá, nhưng khi về thủ đô rồi thì vì tương đối xông xênh về kinh tế nên mải chơi quên học thôi.
    Dân LS thành đạt nhờ đi buôn thì nhiều còn nhờ học vấn thì ... hơi hiếm, lớp chị cả mình (chị mình sinh năm 68) hầu hết các anh chị ấy đều có 2 bằng ĐH, thạc sỹ hoặc tiến sỹ.
    Khi khó khăn các anh chị ấy còn học được như vậy thì dân LS mình đâu có dốt, chỉ vì bây h mọi người quá chú trọng đi buôn nên lơi là giáo dục thôi, vài năm trở lại đây lại chú ý giáo dục rồi.
    Hơi buồn là nhiều người tốt nghiệp ĐH, cao học về tỉnh không xin được việc lại phải dạt về HN thôi, mong bác nào quen các bác lãnh đạo ở tỉnh thì nói hộ mấy câu để anh em có cơ hội về phục vụ quê hương, chứ đi Hang Dơi vác hàng cũng khổ lắm!
  3. atoanre

atoanre Thành viên quen thuộc

Học dốt thì ngại cái gì,chẳng qua là chưa giỏi mà thôi,
    Nếu bác nào học chưa giỏi mà muốn đi học các hệ Trung cấp,cao dẳng, Đại học ( tại chức) thì đến em tư vấn cho
    Đảm bảo được đi học ,(tất nhiên là mất tý xiền)
    Mail :atoanre@yahoo.com
    YM: condecodoc2005
  4. domdomrung

domdomrung Thành viên mới

Học dốt thì ngại cái gì,chẳng qua là chưa giỏi mà thôi,
    Nếu bác nào học chưa giỏi mà muốn đi học các hệ Trung cấp,cao dẳng, Đại học ( tại chức) thì đến em tư vấn cho
    Đảm bảo được đi học ,(tất nhiên là mất tý xiền)
    Mail :atoanre@yahoo.com
    YM: condecodoc2005 =========================================>MẤT BAO TIỀN CHẠY VAO` ĐẠI HỌC?KHXHNV-HA` NỘI
  5. RichieRen

RichieRen Thành viên mới

Xin lỗi cậu chứ...mình chẳng co ý nói gì về con trai LS cả vì tôi cũng là người LS chính gốc.Còn cậu co phải người LS ko?
    Cậu ở đâu vậy...tự nhiên nhảy vào đây nói tôi...động chạm nhau rồi đấy.....BTD
  6. bttdtt

bttdtt Thành viên mới

Dân Lạng Sơn học hành đâu có kém.
    Như rất nhiều bạn của mình khi về Hà Nội học dh đều đi làm gia sư cho các em ở Hà Nội, Hà Đông để kiếm thêm. Nếu như học kém thì đâu giám làm gia sư ở thủ đô?
    Theo mình ở đâu cũng có người kém, người giỏi. Nhưng nếu như mặt bằng chung của giáo viên trên mình được nâng leen thì mình tin răng số người giỏi của Lạng Sơn còn nhiều nữa.
  7. mostwantedgirl9x

mostwantedgirl9x Thành viên mới

Ặc , phản đối nhận xét dân Lạng Sơn vừa dốt vừa luời nhá ! Lấy ví dụ tiêu biểu như chị con bác ruột em .Năm kia thi 29 điểm .Hiện tại là 1 trong 20 SV giỏi nhất Đại học Sư Phạm Ngoại Ngữ , Đại Học Quốc Gia . Hỏi Nguyễn Thuỳ Trang - Học K38 A1( lớp chất lượng cao ) ai cũng biết .
    Tiếp là anh em . Không phải em khoe anh trai mà là sự thật . Học lớp 12 Toán Chu Văn An ,Học chăm hơn em nhiều , lúc nào em cũng bị bố mẹ mang ra so sánh mới anh ý . Bây giờ đang tham gia đội tuyển quốc gia Toán
    Chị họ em cũng đang trong tuyển quốc gia Anh