1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dân Lương Thế Vinh dâu rồi ???

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi smartman, 03/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanthuytien

lanthuytien Thành viên mới

Diễn đàn dạo này buồn qua !!! Mọi người đâu cả rồi ???
  2. stupid_handsome_boy

stupid_handsome_boy Thành viên mới

Cuối năm học, ai đấy đều bận rộn cả. Hic, thậm chí vào đọc cũng không có thời gian, giờ thấy nhiều bài mới quá
  3. svxaque

svxaque Thành viên mới

Đôi khi ta ngồii bần thần nhớ về kỉ niệm thời áo trắng, có một điều gì đó đã trôi qua ko níu kéo nổi, Cuộc sốmg cứ lạnh lùng trôi đi cuốn theo bao nhiêu hạnh phúc, nuối tiếc.
    Đôi khi, ta ngẫm lại khoảng thời gian đã qua và thấy như mình có lỗi vì đã để thời gian trôi đi không mục đích. Những bài ca nhạt nhẽo, những bộ phim vô bổ, những buổi họp mặt, sinh nhật cứ nối nhau, khong từ chối được hay chính ta không muố từ chối??
    Cuộc sống sẽ thế nào đây khi ta phải đứng trên đôi chân trần và yếu đuối của mình?? Đôi khi cứ lao đầuvào một chuyện gì lại không phải là tốt.
    Đôi khi ta tự hỏi liệu có cần lúc nào cũng nghi ngờ những con người quanh ta không?? Sao khi con gái thù hằn nhau lại ghe ghớm và thủ đoạn đến thế?? Sao không như con trai, giận thì dùng quả đấm để giảng hoà và không bao giờ hằn thù ti tiện. Sao cùng là người VN lại đối xử với nhau như thế??
    Chán, hôm nay học được bài học từ thực tế, một bài học mà chẳng bao giờ hy vọng gặp lại lần thứ hai! Thêm một chút nghi ngờ về cuộc sống. Ước gì bọn con gái đều như NGũ Long Công Chúa lớp 12 Lý 1 của mình nhỉ, được như thế, cuộc sống đơn giản biết bao.
  4. mandi

mandi Thành viên mới

Tội nghiệp bác này quá không biết có chuyện gì nhưng nghe qua thì thấy cũng không phải chuyện hay ho gì rồi .Nhưng cũng không cần bi quan thế làm gì và cũng đừng vơ đũa cả nắm thế đâu phải người con gái nào cũng vậy đâu , nói vậy tội người ta .
  5. lanthuytien

lanthuytien Thành viên mới

Nếu có 1 cuộc sống thực sự đơn giản thì đâu có điều gì mà ta phải muộn phiền. Nhưng nghi ngờ cuộc sống ư ???
    Khi ­bước chân vào đại học, cứ nghĩ mọi việc đều đơn giản như thời còn đi học, ta một chút mơ mộng, một chút gì đó lý tưởng hóc cuộc sống...nhưng rồi lại thấy hơi thất vọng ! Cuộc sống cứ thế trôi đi một cách vồn vã, náo nhiệt, mọi người thờ ơ với nhau...Đôi khi, ta lại cảm thấy quá mệt mỏi, chỉ muốn rủ bỏ tất cả và muốn "chạy trốn", chỉ ước ao được quay lại lúc học cấp ba (cái tuổi đẹp nhất của tuổi học trò), bao nhiêu kỉ niệm ùa về. Nhưng ko thể chỉ nhớ mãi về kỉ niệm bởi thực tại vẫn là thực tại, ta chỉ có thể giữ kỉ niệm vào khoảng riêng cho mình mà thôi !
    Ta cảm thấy may mắn hơn những sinh viên khác vì ko phải đối đầu với những khó khăn của một sinh viên xa nhà, cũng ko phải trông thấy những mặt tiêu cực của cuộc sống. Và may mắn hơn, lại có những người bạn thân thiết khi cùng ở trọ với nhau. Cùng học cấp ba chung trường, lại chung lớp, thế là cùng ­­bước vào cuộc sống sinh viên, giúp đỡ, san sẻ tâm tình cho nhau. Nhưng cuộc sống cũng đã dường như làm cho con người ta thay đổi, lo toan, tính toán nhiều hơn. Những chuyện nhỏ nhặt cũng có thể làm cho bạn bè bất hòa và khi đó cái tôi của mỗi người sao trông xấu xa đến vậy ! Không khí trong phòngthật ngột ngạt, khó chịu ! Có phải con gái là như thế ?! Ta cũng là con gái, cũng nóng nảy muốn khóc, cũng ích kỉ khi muốn được yên tĩnh một mình. Khi chuyện đã qua, mỗi người tự suy nghĩ và tự nhận ra lỗi của mình và thế là...bạn bè vẫn là bạn bè !
    Ai cũng có lúc này lúc kia, cuộc sống thì luôn có người này người nọ nhưng ko phải ai cũng như ai. Và ta cũng phải cố gắng hơn để nhận ra những người bạn tốt và cố gắng vì những người thân xung quanh ! Mong svxaque sẽ có nhiều bạn thực sự, chúc bạn vui vẻ hơn !
  6. rom_ltv

rom_ltv Thành viên mới

Ui, em chẳng cần lên DH cũng biết là thời cấp ba đẹp như thế nào, especially dưới mái trường LTV
    Nhớ LTV, nhớ bạn bè ghê wá
    Nhớ cả nhưng hôm đánh bài trong lớp, thầy HỒng phát hiện và cho cả nhóm đi lao động vì chúng nó đồng loạt d0ổ tội cho nhau, "nó rủ em"
    Vậy chị lanthuytien đang học ở trường nào và nhà chị ở đâu thế
    Lên DH có vui ko, vì em cũng chán chẳng muốn về VN để học DH vì thi vào đó khó, wa đây wên hết tiêu rùi, với lại high school ở đâ wá dễ, lại ko fải learn by heart, mệt lắm
    Vì vậy có lẽ thời cấp ba là vui nhất dù nhìu khi học LTv cũng bị áp lưc kinh khủng
  7. Tommixiri_de_Puleto

Tommixiri_de_Puleto Thành viên quen thuộc

Lâu lắm không lên mạng, không ngờ mục này phát triển gớm! Mình lại sắp ra trường rồi. Có ai biết năm nay có chú nào định ra Hà Nội thi vào Học viện Quan hệ Quốc tế không nhỉ? Mình làm "của độc" 4 năm nay chán quá rồi! Không lẽ khi mình về không còn ai "nối dõi" hay sao?
    Hình như trong đấy có vài người quen hay sao đấy. Các bác biết em thì nên giới thiệu cho em biết lại với, kẻo không lại trách em "thất lễ".
    Hồi Tết về nhà thấy khoá 96-99 giao lưu cũng hay nhưng chỉ nội bộ thôi. Các bác 97-2000 đâu rùi nhỉ? Làm chút gì cho vui đi chứ!
  8. xbt

xbt Thành viên mới

xin lỗi mọi người, cảm phiền một chút. Có ai học chuyên Lý khoá 1999-2002 cho tôi hỏi....
  9. svxaque

svxaque Thành viên mới

Các bác nè, Hè rồi đó sao anh em ta không hùa nhau làm một chốn riêng tư để mừ tán phét nhể!
    Em là em ủng hộ hai tay, hai chân. bác nào làm thì hú em với, em xin giúp bằng tất cả những gì có thể!
  10. loinhovaodoi

loinhovaodoi Thành viên mới

Chào các bạn. Mình là cựu học sinh LTV, chuyên Anh khóa 93-96 đây. Lớp mình ngày xưa thầy Hùng chủ nhiệm. Có bạn nào biết tin tức gì của thầy Hùng không?
    Lang thang trên ttvnol, thấy box LTV mà mừng "như bắt được vàng", ngồi đọc hết 26 trang ... Đến trang cuối cùng thấy buồn quá, đìu hiu quá!
    Nhớ LTV, nhớ một thời không thể nào quên ...